Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอรุ่นสูงไว้ทำอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เออเว้ยเฮ้ย

Comment

Originally posted by modko9 View Post
      ท่านรู้มั้ยครับผมซื้อมา 1800 มันเล่นเกมปัจจุบันได้ไม่กระตุกเลยซักเกม crysis ฯลฯ
      เฮ้..จขกท. ไปใหนแล้วกลับมาตอบคำถามผมหน่อยอยากจะรู้ว่าการ์ดตัวใหนที่ ราคา 1800 เล่น crysis ไม่กระตุกน่ะท่าน อันนี้ปรับความระเอียดเท่าไรครับ จอขนาดกี่นิ้ว ...ออ อยากรู้มากจริงๆ

อย่าบอกผมนะว่าไปซื้อ GTX295 มาในราคา 1800 เล่นแบบนี้ไม่เอานะ จขกท. ต้องไปทบทวนไหม่นะเกี่ยวกับ"ทำใมต้องซื้อของแพงในเมื่อซื้อราคา 1800 ก็เล่นได้"

Comment

พยายามอ่านหนังสือคอมให้มากกว่านี้ครับ
        ศึกษาข้อมูลทางวเปบ้างครับ
        มันมีคำตอบมากมายเลยครับ

Comment

อาจจะไม่เกี่ยวกับกระทู้ ผมไม่ได้ว่าของเก่าไม่ดี นะครับ เพราะของเก่าบางอย่าง มันก็มีคุณค่าอย่างที่ท่านว่าไว้ รถเก่าบางคัน แพงกว่ารถใหม่ (อย่างตอนนี้ อยากได้ toyota SERA ) มาสนองความอยาก แต่ก็หายาก ฉิป บางคัน ราคาก็ แพงโคตร เคยเห็นไปถาม แถวรัชดา คนขาย บอกราคามาแทบบ้า 600000 กว่าๆ ไม่กล้าแตะ กับรถราคา สิบกว่าปี หรือ เวลา artตัวแม่ถามว่าจะซื้อหูฟังมาทำไมเยอะแยะ ทั้งๆ ทีหูแถม ipod หรือ iphone ก็ฟังได้ ทำไมต้องซื้อ fi5 , um3 , bose ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบ ยอมเสียเงิน เพิ่ม เพื่อได้ประสิทธิภาพที่เพิ่มขึ้น แต่อย่าทำให้ตัวเองลำบาก หรือเดินเส้นทางสายมาม่า ก็เป็นพอ

Comment

Originally posted by boyza003 View Post
            ผมใจเย็นครับ
            ขับที่60-80เปิดเครื่องเสียงตูมๆให้บ้านข้างๆทางเค้ามองกัน
            แต่บางทีรีบก้กดหมดได้200+เมือนกันน่ะ

(ผมใช้ Vigo เครื่อง3000 เกียร์ออโต้ เครื่องเดิมๆ )

อยากรู้ปล่าวครับ ว่า ไปคนข้างทางเค้ามองคุณแล้วคิดอะไร

มันไม่ได้เท่ หรอกน่ะ โครตลำคาญอ่ะ ฟังก็ฟังไปคนเดียวอย่าไปเดือนร้อนคนอื่นเลย

เจอบ่อยจริงๆ ตี2มาจอดหน้าบ้านผมแล้วเปิดเครื่องเสียงโชว์ แมว กะ หมา เนี้ย

ชาวบ้านไมได้หลับได้นอน เค้ามีงานต้องรับผิดชอบ เว้ย บ่นแล้วคืนนี้มันก็มาอีก

ไอพวกทำท่อแตกๆกะลำโพงดังเกินจะฟังกันในรถ

Comment

ยาว -*- จากการ์ดจอ มาเครื่องเสียงรถยนต์แล้ว

Comment

เล่นได้ดี กับ ดีที่ได้เล่น

มันต่างกันนะก๊ะ ...

... ถ้าท่านแยกความแตกต่างระหว่าง 2 ข้อนี้ไม่ออก แสดงว่า จขกท เป็นคนที่มีบุญมากๆ ที่ไม่ต้องทุกข์ใจกับกราฟฟิกเกมส์ห่วยๆ หรือกระตุกๆ เมื่อใช้การ์ด 3-4 พัน กับจอ FullHD

แต่เผอิญผมดันมีกรรม ที่ทนกับกราฟิกเหลี่ยมๆแสงแข็งๆและภาพกระตุกๆไม่ไหว เลยเสียตังซะงั้น

Comment

เสียเงินแล้วชีวิตมีความสุขก้เสียไปครับ
                  เก็บเงินแล้วชีวิตมีความสุขก้เก็บไปครับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                    ยาว -*- จากการ์ดจอ มาเครื่องเสียงรถยนต์แล้ว
                    ฮามาก ยาววววววววววววววววววววววว จากการ์ดจอ มาหารถยนต์+เครื่องเสียง อีกอย่างลายเซ็นท่านฮามาก หมาหน้าย่น
                    Last edited by nikom1806; 2 Sep 2011, 21:58:22.

Comment

ไม่ได้เห็นกระทู้ล่อเป้า แบบนี้นานละ อิอิื

สงสัย จขกท. ดูหนัง DVD ก็คงบอกว่าชัดพอๆกับ Hidef แน่เรย 5555+

Comment

Originally posted by shabushi View Post
                        อยากรู้ปล่าวครับ ว่า ไปคนข้างทางเค้ามองคุณแล้วคิดอะไร

มันไม่ได้เท่ หรอกน่ะ โครตลำคาญอ่ะ ฟังก็ฟังไปคนเดียวอย่าไปเดือนร้อนคนอื่นเลย

เจอบ่อยจริงๆ ตี2มาจอดหน้าบ้านผมแล้วเปิดเครื่องเสียงโชว์ แมว กะ หมา เนี้ย

ชาวบ้านไมได้หลับได้นอน เค้ามีงานต้องรับผิดชอบ เว้ย บ่นแล้วคืนนี้มันก็มาอีก

ไอพวกทำท่อแตกๆกะลำโพงดังเกินจะฟังกันในรถ
                        ยาว จากการ์ดจอ ไปๆมาๆ กลายเป็นเครื่องเสียงรถยนต์

ถ้าใครชอบเกรียนต้องไปเวปนี้นะ www.rakball.net ไม่ผิดหวัง
                        Last edited by nikom1806; 26 Jul 2009, 17:13:18.

Comment

ผมว่าปล่อยตกไปเหอะครับ ไร้สาระโคตร - -"

Comment

ไม่บอก

Comment

ถ้ามีตังค์นะฮึ่ม เมียหนอเมีย

Comment

ของอย่างนี้ มันอยู่ที่คามพอใจ นะครับ ถ้าคิดอย่างพอเพียงก็ไม่ต้องอะไรมากมาย

Comment

Working...
                                X