Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 4890 กับ 4870 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by นัด View Post
    ผมว่านะ ทางค่ายATIเนี่ยะเค้าจะออกแบบ Graphics Card มาดูดีดีแล้วจะออกไปทางงาน ออกแบบงาน3D มากว่านะครับ เช่น เจ้าตัว HD4870 มันเป็นDDR5 ในทางกลับกัน ทางค่าย nVIDIA เช่น GTX295 ที่แร๊ง...แรง แต่กลับเป็นDDR3 แต่ตอนนี้ทางค่ายของ nVIDIA ก็ออกเจ้าQuadroมาก็เป็น Graphics Card ที่ออกแบบมาสำหรับงานออกแบบนะครับ "ราคาสุดยอดเลยเนอะ"
    แต่ก็แล้วแต่คนจะชอบครับแต่ถ้าเล่นเกมแรง โหด (พูดถึง
    Graphicsนะ) ผมว่าน่าจะไปเล่นทางค่ายของ nVIDIA ครับ ดูง่ายๆครับ ขนาดเจ้า HD4870 ยังสู้GTX285ยังไม่ได้เลย ในบางเกม (ถ้าไม่พูดถึงราคานะ ดูที่รายละเอียด)
    สรุปว่าถ้าเน้นเล่นเกม ก็ไปทาง nVIDIA
    แต่ถ้าเอาไปทำงานGraphics3D ก็คงต้องยกความดีความชอบให้กับทางค่าย ATI แล้วหละครับ
    (แล้วแต่คนจะชอบครับ เพราะเดี๋ยวทั้ง2ค่ายก็ออกรุ่นใหม่ๆออกมาอีก ตามกันไม่ค่อยจะทันสำหรับคนงบน้อย"มั้ง" ทางที่ดีก็ต้องศึกษารายละเอียดต่างๆของสิ่งที่คุณจะซื้อก่อนจะดีที่สุดครับ จะได้ไม่ต้องมาซื้อบ่อยๆ ครั้งเดียวคุ้มยาวนานครับ)

ไม่อยากอธิบายรายละเอียดของการ์ดจอมากนัก ขี้เกียจ เข้าใจ...!

http://www.goalcomp.com/product_241123.241145_th

ราคา 4890 ถูกกว่า GTX 280 ตั้ง 4000-5000 แถมแรงกว่าอีก

แล้วที่ว่าซื้อของไม่พูดถึงถึงราคานี่ ผมว่า.....เหอๆ

Comment

ไปสอยมาแล้ว ตัวสุดท้ายของ Jedi

Comment

ผมไม่ซื้อผมเมา เอาเงินมาอัพคอม เพื่อจะได้แรงๆ เอาแค่เพียงพอก็พอแล้ว

ช่วยนี้เงินหายากอยู่ อย่าซื้อเกินความจำเป็น เก็บเงินไว้ทำทุ่นจะดีกว่า

Comment

แล้วตัวไหนมันกินไฟมากกว่ากันละครับ ระหว่าง
          4870 1GB
          4890 512
          อยากรู้ ๆ ว่า TAGAN BZ500 จะเอาอยู่ไหม

Comment

Originally posted by artatall View Post
            แล้วตัวไหนมันกินไฟมากกว่ากันละครับ ระหว่าง
            4870 1GB
            4890 512
            อยากรู้ ๆ ว่า TAGAN BZ500 จะเอาอยู่ไหม
            4890 มัน 1G นะครับท่าน bz500 ก็มีเสียว ปริ่มๆ ถ้าให้ดี 600+ อุ่นใจครับท่าน

Comment

4890ไปเลยครับ

รอเก็บมือ2 คริๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                4890 มัน 1G นะครับท่าน bz500 ก็มีเสียว ปริ่มๆ ถ้าให้ดี 600+ อุ่นใจครับท่าน

อ่าวหรอครับ ขอโทษทีไม่ค่อยมีข้อมูลว่า 4890 มัน 1GB
                BZ500 ปริ่ม ๆ หรอครับ คือไม่อยากเปลี่ยน PSU เลยครับพึ่งซื้อมาประมาณ 3-4 เดือนเอง
                งั้นเอา 4870 จะดีกว่าไหมครับ ถ้าอาค่ายเขียวนี่ GTX260 คอ 216 ไหวไหมครับ

Comment

^^ ถอย 4890 ไปเลยท่าน ถ้าอุปกรณ์ไม่มากน่าจะไหว แต่เห็น แสบไฝ 4870 71xx นะที่พันทิพย์ ถูกกว่า 2000.-

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                    ^^ ถอย 4890 ไปเลยท่าน ถ้าอุปกรณ์ไม่มากน่าจะไหว แต่เห็น แสบไฝ 4870 71xx นะที่พันทิพย์ ถูกกว่า 2000.-

แสบไฝ 4870 71xx เองหรอท่าน โอ้วแม่เจ้า ราคายั่วใจมาก

Comment

ผมเอา HD4870 ครับ

Sapphire HD4870 = 7,900.- Jedi

Comment

แล้วแต่งบคับ แต่มันก้อไม่ต่างกันมากมายอะไร

Comment

ดัน

Comment

อยากของ HIS แต่แพง แงแงแงแง T^T

Comment

HIS ตัวงานดีกว่ามาก ครับ

Comment

4850 คุ้มราคาค่าตัวมากกว่ามั่งถ้าใช้จอแค่ 19 นิ้วอะนะ

ถ้าใช้จอ 20+ ก็ 4870มือ1หรือ2 + ซิงค์ระบายความร้อนดีๆ

Comment

Working...
                                X