Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 4890 กับ 4870 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอสวนกระแส 4870 จ้า
    ถูกกว่ากัน 2 พัน ของใหม่

มือสอง อาจได้ ถูกกว่ากัน 3000

เทียบราคาที่ต่างกัน กับความแรงที่เพิ่ม ผมว่าไม่คุ้ม

Comment

4890 ลากได้อีก แรงได้อีก 4870 ลากไม่ค่อยขึ้น

Comment

สวนกระแส อีกทีคน 4850 คิดว่าคุ้มสุดเลยครับ 4870 ก็ไม่แรงกว่าเท่าไร 4890 ไม่รุ้ไม่เคยใช้
        ถ้ามือ2 4850 ยิ่งโคตรคุ้ม
        ข้ามไปเล่น 4870X2 ดีกว่าถ้าชอบแรง

Comment

ผมว่านะ ทางค่ายATIเนี่ยะเค้าจะออกแบบ Graphics Card มาดูดีดีแล้วจะออกไปทางงาน ออกแบบงาน3D มากว่านะครับ เช่น เจ้าตัว HD4870 มันเป็นDDR5 ในทางกลับกัน ทางค่าย nVIDIA เช่น GTX295 ที่แร๊ง...แรง แต่กลับเป็นDDR3 แต่ตอนนี้ทางค่ายของ nVIDIA ก็ออกเจ้าQuadroมาก็เป็น Graphics Card ที่ออกแบบมาสำหรับงานออกแบบนะครับ "ราคาสุดยอดเลยเนอะ"
          แต่ก็แล้วแต่คนจะชอบครับแต่ถ้าเล่นเกมแรง โหด (พูดถึง
          Graphicsนะ) ผมว่าน่าจะไปเล่นทางค่ายของ nVIDIA ครับ ดูง่ายๆครับ ขนาดเจ้า HD4870 ยังสู้GTX285ยังไม่ได้เลย ในบางเกม (ถ้าไม่พูดถึงราคานะ ดูที่รายละเอียด)
          สรุปว่าถ้าเน้นเล่นเกม ก็ไปทาง nVIDIA
          แต่ถ้าเอาไปทำงานGraphics3D ก็คงต้องยกความดีความชอบให้กับทางค่าย ATI แล้วหละครับ
          (แล้วแต่คนจะชอบครับ เพราะเดี๋ยวทั้ง2ค่ายก็ออกรุ่นใหม่ๆออกมาอีก ตามกันไม่ค่อยจะทันสำหรับคนงบน้อย"มั้ง" ทางที่ดีก็ต้องศึกษารายละเอียดต่างๆของสิ่งที่คุณจะซื้อก่อนจะดีที่สุดครับ จะได้ไม่ต้องมาซื้อบ่อยๆ ครั้งเดียวคุ้มยาวนานครับ)

ไม่อยากอธิบายรายละเอียดของการ์ดจอมากนัก ขี้เกียจ เข้าใจ...!

Comment

ตามงบที่มีเลยครับ

ถ้างบถึง ชอบแรงสะใจ ชั่วโมงนี้เล่น HD4890 ไปเลยครับ

ตอนที่ HD4870 มาใหม่ๆ ยังเลยหมื่นเลย...

งบถึงก็ HD4890 ไปเลยครับ ถ้างบไม่ถึงก็ HD4870 ก็พอครับ

ตามนั้น...

Comment

อีกครั้งนะครับ
              ผมว่าระหว่าง 4870กับ4890 ผมว่าเลือกเจ้าตัว4870ดีกว่าครับ ประหยัดดีออกแถมก็แรงพอแล้วไม่ต้องเว้อมากมาย ถ้าต้องการแรงอีกก็ซื้ออีกตัวมาทำ Crossfire ก็ได้ครับผมว่าคุ้มดีนะ ช่วงนี้เศรษฐกิจยำ่แย่ต้องประหยัดไว้ก่อนเนอะ ฮิฮิ

4890 จะดีกว่า4870 ก็จริงแต่ไม่ได้แตกต่างกันมากมายนัก แถมก็ยังแพงกว่า 4870 อีกด้วย ถ้าจะเล่นcardที่ราคาเป็นหมื่นๆก็คงต้องไปทางnVIDIAจะดีกว่าครับมันจะคุ้มกันกว่านะ
              แต่ถ้าคุณชอบทางค่ายATiก็ขอแนะนำเป็น4870ครับ แล้วถ้าแรงไม่ถึงใจก็ทำแบบที่กล่าวมาข้างต้นครับ

Comment

ผมว่านะน่าจะเอา 4870 ก็เพียงพอแล้วหละครับ ถ้าอยากแรงขึ้นไปอีกค่อยไปซื้อ4870อีกตัวมาทำCrossfire ก็ได้ครับ คุ้มดีออก

Comment

เงินถึงก็ HD4890

เงินไม่พอ ก็ HD4870 พอครับ จบ...

ชอบแรงสุดๆ เงินเหลือๆ เล่น HD4870X2 ไปเลยดีกว่าครับ...

Comment

แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคน

Comment

อดใจอีกนิดเอา4890ครับ สบายใจกว่าเยอะ

Comment

ชอบ 4890 ครับผมแต่ผมไม่อยากคิดถึง PSU เลย อิอิ

Comment

POWER COLOR HD4870 PCS+ 1GB GDDR5 9600
                          POWER COLOR HD4890 9750

ราคาต่างไม่มาก แต่ ประสิทธิภาพต่างกันมากมาย

Comment

5+ เห็นเรปบนแล้วคิดหนักเลยห๊ะ! 5+ ตอนนี้กำลังคิดอยู่ครับ อิอิออิอิ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

Comment

ราคามันพอๆกันกะตัว1กิ้กของ4870นั่นแหละคับ
                              4870รุ่น1กิ้กบางยี่ห้อแพงกว่าอีก ขึ้นอยู่กับว่าอยากได้512หรือ1กิ้ก

Comment

4890

Comment

Working...
                                X