Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันขนาดนั้นเลยเหรอครับ ATI เนี่ย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่จิง

Comment

ใช้ ATi ตัวแรก X1800XL ปกติสุขดีมาก แต่มาเจอปัญหากับ X1950Pro พอสมควรแต่พอเปลืยนเป็นอีกยีห้อกลับไม่เป็นอะไรเลย แล้วก็ยังมี X1600Pro ก็ปกติดี HD 3470 ตัวนี้มีปัญหากับWinXP มากๆถ้าใช้ Vista จะไม่เป็นเลย ปัจจุบัน 3870 ไม่เจออาการไดๆครับ คือเวลาใช้ของ ATi เข้าใจว่าปัญหามันมีแต่ใครจะเจอมากหรือน้อยอันนี้ก็แล้วแต่ คนเคยเจอก็เข้าใจปัญหาครับส่วนคนที่ไม่เคยเจอเลยก็อยากให้เข้าใจคนที่พบปัญหาบ้างแต่ สำหรับท่านที่เจออย่าไปคิดมากว่า การ์ดมันไม่ดี มันอาจจะมีส่วนประกอบหลายๆอย่างที่ทำให้มันเกิดปัญหาขึ้นก็ได้อาจจะไม่ใช้ที่ตัวการ์ดอย่างเดียวครับ

Comment

เพื่อ ????

Comment

เมื่อก่อนผมใช้ 4670 ก็ไม่เคยมีปัญหานะครับ มันอยู่ที่คนใช้มากกว่าว่าเป็นมวยแค่ไหน^^

Comment

ใช้มานาน ใช้วินโมเกือบทุกรุ่น ใช้ไดร์ฟเวอร์เกือบทุกรุ่น ไม่เห็นมีปัญหากับเกมไหนเลย... นอกจากเป็นที่วินโดส์ เปลี่ยนวินโดส์ก็หายแล้วววว

Comment

User Error 80% ขอรับ

Comment

อยากจะบอกว่า ปัญหาเกม SF เล่นไม่ได้ หรือเล่นได้แล้วค้าง ๆ ปัจจัยหนึ่งก็คือ Driver ตัว VGA และ AMD
                แนะนำว่าให้ลองลง Driver CPU AMD แล้วลองเล่นดู

ปัญหานี้แก้ได้แล้วเจอกับตัวเอง SF เนี่ย ตอนนี้เล่นได้ปกติ ลื่นดีนะ มีอะไร PM มาได้นะ

Comment

User มือไม่ยาวครับ (มือไม่ถึง 55++)

Comment

คิดจะใช้ ATI ต้องพอเข้าใจและแก้ปัญหาเป็นครับ ไม่ได้ซักแต่ลง driver ทับแบบค่ายเขียว
                    9.2 ผมลงแล้วไม่เห็นการ์ด ผมก็ลงwindow ตัวเดิมใหม่ก็หาย
                    ตอน 8.11 ลงแล้วแสงเงาในเกมผิดปกติ ก็มาปรับที่ driver ก็หาย
                    9.3 ล่าสุดลงกะ Dark 7 ไม่มีปัญหา
                    ตั้งแต่เล่น ATI มาตั้งแต่ 8.11-9.3 นอกจาก FPS ในเกมเพิ่มขึ้นหรือลดลงแล้ว ผมไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรผิดปกติกับโปรแกรมอื่นเลยครับ ปล. ผมใช่บน xp นะครับ

ทุกอย่างแก้ไขได้ครับถ้าคิดและวิเคราะห์เป็นไม่ใช่ มีปัญหาแ้ล้วโทษการ์ดห่วย driver เน่า

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                      http://rapidshare.com/files/21247167..._For_Vista.rar

โหลดไฟลนี้ อัพใน ไทยแล้วส่งให้ผม ใน PM ทีครับ
                      ขอบคุณครับ *-*

plz help me

- -

Comment

งืมๆ

Comment

ผมใช้ตั้งแต่ 9550, 2600XT จนปัจจุบัน 3870 ยังไม่เคยมีปัญหาไรเลยครับ มีก็แต่มันไม่แรงพอ ก็ขยับเปลี่ยนรุ่นขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ไม่เคยใช้ของ Nvidia เลยซักตัวเลยไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง

Comment

ที่ใช้ๆมาตั้งแต่ x700 มันก็ไม่เจอปัญหาไรเลย ยกเว้น เล่นแล้วกระตุก

Comment

ดูจากเกมที่เล่นแล้ว user มันห่วย

Comment

9550 เล่นมาตั้งแต่มาริโอ้ยันครายซิสยังมิเป็นไรเลยครับ(ถึงจะกระตุกหน่อยก็ช่างมัน555+)

Comment

Working...
                                X