Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบนการ์ดจอ 256mb/512mb/1G จะแตกต่างกันรึเปล่า !?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านแล้ว เข้าใจเลย แต่ผมใช้เขียน 3D ต้องเยอะทุกอย่าง ไม่งั้น render ไม่ไหว

Comment

• ยอดเยี่ยม ครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆๆครับท่าน ^^''

Comment

• แล้วอุณหภูมิอ่ะครับ 512MB กับ 1G ไหนร้อนกว่ากันครับ

Comment

• ยังใช้8800GT 256MB อยู่เลย จอ20" W

ดูหนังดีมัก
            เล่นเกมก็ได้หมดนะ ขี้เกียจเปลี่ยนละ

Comment

• จอ 23 wide ใช้ 1g รึ 512 ต่างกันเยอะมัยอ่ะครับ ปรับ 1920x1080

Comment

• Originally posted by kenshirou View Post
                ใช่ครับแรมมากกว่าก็ย่อมรองรับได้ดีกว่า ถึงจะใช้มันไม่เต็มประสิทธิภาพก็ตาม เหมือนเอารถเฟอร์รารี่มาวิ่งในถนนที่รถติด ๆมันก็ไม่ต่างจากรถสามล้อหรอกที่ทางโล่งกระจายครับ แต่ว่าอย่าลืมเทคโนโลยีมันไวมาก ๆจะซื้อเผื่ออนาคตผมคิดว่าเปลืองเปล่า ๆเพราะรุ่นใหม่ ๆก็แรงกว่าทั้งถูกกว่าอีก หรือจะเถียง ฉนั้นเอาตามงบดีที่สุด เทพวันนี้เป็นเต่านั้นข้างหน้าครับ เรื่องจริงผ่านคอมพ์

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
                  อันนั้นน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมส์เองครับ

nVidia กับ ATi เองก็เริ่มแก้ไขปัญหา(เบื้องต้น) โดยออกไดร์เวอร์สำหรับ GTA 4 โดยเฉพาะออกมาแล้วครับ
                  พูดถึงภาคนี้แลเวเซร็งครับ 8600GT ของผม ขับไม่ไหว เอิ๊กๆๆๆ

Comment

• ขอบอก หุหุเจ๋ง

Comment

• ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Comment

• ข้างล่างนี้จะทำให้ท่านหมดคำถาม

Comment

• 512 หลายเกมส์กินขาดเลยครับ 1GB แค่ call4 เอง อิอิอิอิอิอิ

Comment

• น่าคิดครับ

Comment

• ถ้าสเปคทุกอย่างเหมือนกัน 512 จะดีกว่า 1024 ได้ยังไง? งงนะ

อย่างเก่งก็น่าจะแค่เสมอ

Comment

• ถ้าความคิดผมนะเน้นเหลือดีกว่า เผื่อมัน peak ขึ้นมาเจอร์ช่วงที่มีโพลิก้อนมากๆ อาจจะช่วยได้มากกว่านะผมว่า เหล่าเกมเมอร์คงไม่เล่นชู้ตติ้งแนวเดียวหรอกมั้ง

Comment

Working...
                                X