Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบนการ์ดจอ 256mb/512mb/1G จะแตกต่างกันรึเปล่า !?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำนวน BITระหว่าง 128กับ256ราคาต่างกันมากเลยครับ

Comment

• ดันไปอีกที ความรู้ๆ

Comment

• แล้วแบบนี้ผม ต่อ สาย HDMI จากคอมออกไปเข้า LED TV 42นิ้ว HD7770 1GB จะพอไหมอะครับ

Comment

• Originally posted by freedomblack View Post
          แล้วแบบนี้ผม ต่อ สาย HDMI จากคอมออกไปเข้า LED TV 42นิ้ว HD7770 1GB จะพอไหมอะครับ
          ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยจอนั้น ควรปรับลดรอยหยัก AA น้อยๆหน่อยนะครับ ส่วนเรื่องดูหนัง สบายครับ

Comment

• สุดยอดครับ
            Best Stock Prices Store Shopping

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• แล้วถ้าเป็นการ์ดจอยุคนี้นะครับ VGA ram ขนาด 1024 2048 และ 4096 mb เล่นเกมมันจะต่างกันไหมครับ

Comment

• Originally posted by T_T3299 View Post
                  แล้วถ้าเป็นการ์ดจอยุคนี้นะครับ VGA ram ขนาด 1024 2048 และ 4096 mb เล่นเกมมันจะต่างกันไหมครับ
                  ใช่ครับอยากรู้เหมือนกัน

Comment

• แตกต่างกันครับ แต่คงไม่ถึงกับ ***งเลยทีเดียวเอาเป็นว่าแรมเยอะเพื่อรองรับจอที่ใหญ่ หรือ ต่อจอหลายจ่อ ครับ ขนาดแค่ 1 Gb ก็เพียงพอต่อจอไม่เกือน 21"ครับ ขนาดจอมากกว่านั้นแนะนำ 2Gb ขึ้นครับ เพื่อความสมูทและไหลลื่นของเกมส์

Comment

• สงสัยนิดหนึ่ง สำหรับ BF4 ปรับสุด 4x MSAA HBAO 1920*1080

ตัวการ์ดจอ GTX770 2Gb กับ 4Gb

ในส่วน 4Gb จะช่วยเพิ่ม Fps ได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ถึง 10 fps ไหมครับ หรือไม่เพิ่ม แต่ทำให้ Fps นิ่งขึ้นแทนครับ
                      Last edited by ckorn; 9 Jan 2014, 09:06:29.

Comment

• Originally posted by ckorn View Post
                        สงสัยนิดหนึ่ง สำหรับ BF4 ปรับสุด 4x MSAA HBAO 1920*1080

ในส่วน 4Gb จะช่วยเพิ่ม Fps ได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ถึง 10 fps ไหมครับ หรือไม่เพิ่ม แต่ทำให้ Fps นิ่งขึ้นแทนครับ
                        อยากรู้ด้วยคนครับ +++

Comment

• ุถามต่อครับ 770 2gb กับ 280x 3gb ตัวไหนคุ้มกว่าครับ เห็นราคาพอๆกัน แต่ ได้เพิ่ม 1gb

Comment

• ตอนนี้กระทู้นี้ต้องอัพเดทแล้วล่ะว่า 3GB ยังไม่พอเลยสำหรับเกสมัยนี้

Comment

• Originally posted by ckorn View Post
                              สงสัยนิดหนึ่ง สำหรับ BF4 ปรับสุด 4x MSAA HBAO 1920*1080

ผมจับมาทั้ง 2 และ 4 จอ 1080 p ไม่ต่าง ต่างก็ 4 k ไรนู่มั้งแต่มพเคยลอง

Comment

• กระทู้นี้หมดความหมายไปเลยเมื่อมาถึงยุคสมัยนี้ VRAM มันเริ่มมีผลมากว่าที่คิดซะแล้ว

Comment

Working...
                                X