Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX580 เสียบ pcie 4.0 ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เมื่อก่อนเจอบ่อยครับ ผมจับการ์ดจอมาปล่อย บางคนซื้อไปใส่การ์ดแดงไม่ได้
    แต่ให้อัปไบออสหรือแฟลชไบออสสักรอบ ก็ใส่ได้
    เป็นมาตั้งแต่ยุค 7770 จน rx580
    แต่ช่วง ๆ หลัง ไม่มีการ์ดแดงในมือ เลยไม่รู้ว่ายังเจอกันอีกไหม
    ส่วนนึงอาจจะเปนปัญหาของแต่ละบอร์ดแต่ละรุ่นด้วย ยังไม่รวม config

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      เมื่อก่อนเจอบ่อยครับ ผมจับการ์ดจอมาปล่อย บางคนซื้อไปใส่การ์ดแดงไม่ได้
      แต่ให้อัปไบออสหรือแฟลชไบออสสักรอบ ก็ใส่ได้
      เป็นมาตั้งแต่ยุค 7770 จน rx580
      แต่ช่วง ๆ หลัง ไม่มีการ์ดแดงในมือ เลยไม่รู้ว่ายังเจอกันอีกไหม
      ส่วนนึงอาจจะเปนปัญหาของแต่ละบอร์ดแต่ละรุ่นด้วย ยังไม่รวม config
      จริง เครื่องพวก ฟีน่อมใส่ rx 580 ไม่ได้เขียวผ่าน แต่ fx 8350 ใส่ได้หมด สบม.ครับ

Comment

RX580 ใส่ PCIE 4.0 ได้ครับ ใช้อยู่

Comment

Working...
        X