Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวม club 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อุๆ กรรม แต่เครื่องผมไม่ต่างซักนิด 1.4 ก็ได้เท่ากัน เหอๆ

ปล.ใช้ATIWinflash ครับ ลองดูในgoogle

Comment

Originally posted by shady View Post
      อุๆ กรรม แต่เครื่องผมไม่ต่างซักนิด 1.4 ก็ได้เท่ากัน เหอๆ

ปล.ใช้ATIWinflash ครับ ลองดูในgoogle
      อิอิ แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้ซีเรียสอะไร ยังไงก็แรงน้อยลงนิดเดียว แต่อัพเดตไดรเวอร์ได้ด้วย ยังไงก็คุ้ม + +

Comment

ดันไปนิด

Comment

ตอนไปหาซื้ิอ MSI R4850 ไม่มีของ ต้องรอเป็นอาทิตย์ เลยไปได้ ASUS EAH4850 Top มา ตอนนี้คล็อกได้ 720/1100 เพราะบอร์ดมันอ่อนอยู่ มันเลยไม่ค่อยสเถียร เดี๋ยวถอยบอร์ดใหม่ค่อยคล็อกเพิ่ม ตอนนี้เล่น Defaul ไปก่อน

Comment

HIS HD4850 Icq4 ไม่โบ
            รอบพัดลม50% ไดร์เวอร์8.9 ไม่ลากเดิมๆ625/993
            เล่นBrother in arms ไม่เคยมีปัญหาพอถึงด่านที่ฝนตกเกิดปัญหาVPU Error
            ทำไงดีว่าจะลองเปลี่ยนไปใช้8.10จะดีกว่าป่าวแนะนำที่

Comment

ด่านฝนปราบเซียน 4670 โน oC

แลคมาก ภาพหายมั้ง หรือ ไดรเวอร์ตูเน่า หว่า แต่ CPU ผมอ่อนแน่นอน

Comment

asus 4850 ตกลงมันตัวไหนกันแน่ แล้วตัวไหนที่มีขายกำลังจะสั่งซื้อนะกลัวเขาเอามาให้ผิด
                Attached Files

Comment

ตัวขวาครับ

Comment

Originally posted by zazaman123 View Post
                    asus 4850 ตกลงมันตัวไหนกันแน่ แล้วตัวไหนที่มีขายกำลังจะสั่งซื้อนะกลัวเขาเอามาให้ผิด
                    บนไปตัวธรรมดา
                    ล่างเป็นตัวท็อบครับ

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                      ลองแก้ไฟคอร์เป็น 1.158 แล้วแฟลชดูเรียบร้อยแล้วครับ เปลี่ยนไดรเวอร์ได้จริงๆด้วยครับ ตอนนี้ก็ใช้ 8.10 ได้แล้ว + +

แต่รู้สึกไฟคอร์จะจ่ายน้อยลงนะ คงไม่ใช่จ่ายได้เท่าเดิมหรอก เพราะว่าเล่นคอร์ที่ 725 Mhz เท่าไบออส mod ตัวเดิมไม่ได้ ผมเลยแก้ค่าให้คอร์เหลือ 700 Mhz ก็พอ เทสต์กับ Crysis Warhead เป็นชม.แล้วก็เล่นได้ไม่มีปัญหา

ตัวนี้ครับ เผื่อใครอยากได้ไปลองดู คอร์/เมม = 700/2250 Mhz..

ตัวนี้ MOD Bios ได้ทุกยี้ห้อเลยหรือเปล่าครับ ผมเคยเอาไป mod ทีนึง จอดับเลย

Comment

Originally posted by Skyline_GTR View Post
                        ตอนไปหาซื้ิอ MSI R4850 ไม่มีของ ต้องรอเป็นอาทิตย์ เลยไปได้ ASUS EAH4850 Top มา ตอนนี้คล็อกได้ 720/1100 เพราะบอร์ดมันอ่อนอยู่ มันเลยไม่ค่อยสเถียร เดี๋ยวถอยบอร์ดใหม่ค่อยคล็อกเพิ่ม ตอนนี้เล่น Defaul ไปก่อน
                        --------------------------------

ทำไมมีถึง 720 เลยอ่ะ ของผมมันแค่ 700 เองครับ
                        ช่วยแนะหน่อย ของผม oc 700/1160 ความร้อน full 50 อ่ะครับ แบบนี้พอลากไปอีกได้ไหม เพราะลอง 700/1170 มัน เฟว อ่ะครับ

Comment

Originally posted by mossolo View Post
                          ตัวนี้ MOD Bios ได้ทุกยี้ห้อเลยหรือเปล่าครับ ผมเคยเอาไป mod ทีนึง จอดับเลย
                          บอกตรงๆว่าไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะผมก็เคยใช้แฟลชแต่การ์ดของตัวเอง (Power Color) ไม่เคยไปลองกับการ์ดอื่นๆเหมือนกันครับ..

ต้องบอกว่า Do it on your Risk!! นะค๊าบบบ

Comment

หวังว่าถ้าเครมกลับมาได้ตัวnon ref แล้วผมจะมือบอนไปflash bios แก้ค่าเองได้หรือปล่าวไม่แน่ใจ อุๆ ลุ้นอยู่ว่ามันเครมได้สำเร็จไหม ถ้าไม่ได้ล่ะ T_T

Comment

POWERCOLOR HD4850
                              ทำไม ของผม ปรับcccไป 90 แล้ว ยังอยู่ที่ 70-75 องศา อยู่เลยอะ เล่นเกมลินเนจ 2 จอ
                              ตอนี้GPU clock 625/memory clock 993 บางทีเล่นๆๆไปก็เครื่องค้างหรือบางทีรีสตารท์เองเลย
                              E8400/P5QPRO/ram2g*2/hdd 160/psu Raidmax650w/powercolor HD4850

Comment

? 90% เสียงดังมากไหมครับ ปรกติต้องดังมากตามแรงลม น่าจะเย็นกว่านั้นเยอะนะครับ ที่เคยทำจะอยู่ที่62 (เล่นcrysis โหดกว่า เกมส์onlineเยอะ)

Comment

Working...
                                X