Announcement

Collapse
No announcement yet.

A.A.C ตอนที่ 10 : อาณานิคมแห่ง ATi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ทราบว่ามีคนบอกแล้วรึยังนะครับ คุณ IonRa
    Resident Evil ภาค Zero นั้นมีลงแค่ GC กับ Wii เท่านั้นนะครับ ไม่ได้ไปลงเครื่องอื่นเลย (เป็นภาคเดียวที่ Capcom ทำตามคำพูดที่บอกว่า Resident Evil จะเป็น Exclusive ให้กับ Nintendo แต่ก็แค่ปัจจุบันนะ อนาคตอาจจะโดน รีเมคหรือพอร์ทไปลงเครื่องอื่นก็ได้)

Comment

Originally posted by papababa View Post
      ไม่ทราบว่ามีคนบอกแล้วรึยังนะครับ คุณ IonRa
      Resident Evil ภาค Zero นั้นมีลงแค่ GC กับ Wii เท่านั้นนะครับ ไม่ได้ไปลงเครื่องอื่นเลย (เป็นภาคเดียวที่ Capcom ทำตามคำพูดที่บอกว่า Resident Evil จะเป็น Exclusive ให้กับ Nintendo แต่ก็แค่ปัจจุบันนะ อนาคตอาจจะโดน รีเมคหรือพอร์ทไปลงเครื่องอื่นก็ได้)

ขอบคุณครับท่าน papababa ผมลองกลับไปค้นดูข้อมูล Resident Evil Zero ดูอีกรอบแล้ว สรุปเป็นจริงอย่างที่ท่านกล่าวมาจริงๆ ครับ

ส่วนท่านใดพบข้อผิดผลาด อื่นๆในบทความอีกก็แจ้งมาได้นะครับ

เรามาช่วยกันเติมเต็มบทความต่างให้มันเกิดความสมบูรณ์มากยิ่งขึ้นนะครับนะครับ

เพราะว่า ความคิดและมุมมองของผมเพียงคนเดียวนั้น ไม่สามารถที่จะสร้างบทความที่ความสมบูรณ์แบบขึ้นมาได้ครับ ดังนั้นต้องขอความช่วยเหลือจากทุกท่านช่วยเติมเต็มด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
      Last edited by IonRa; 1 Oct 2008, 01:04:26.

Comment

RE0 & RE remake only for nintendo
        คงต้องรอให้สัญญาที่ทำไว้ให้กับ nintendo หมดเสียก่อนถึงจะ port ลงเครื่องอื่นได้ครับ

Comment

Working...
        X