Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกท่านเคยสงสัยไหมว่าทำไม เกมส์จึง Support Nvidia มากกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Nvidia เหนือกว่าได้ด้วยรายละเอียด *-*

Comment

อนาคต ยังบอกไม่ได้ วันนี้ นาทีนี้ วินาทีนี้ ยังเป็นปัจจุบัน แต่ถ้ามันผ่านไปก็คืออดีต
      ใจเย็นๆกันนะครับ

ปล..ตูมาทำไรว่ะเนี่ย -*-

Comment

มองในแง่ดีอย่างน้อยวันนี้atiก็ได้สร้างมาตรฐานใหม่ในเหล่าเกมส์ทั่วทั้งโลกให้รู้ว่า การ์ดจอแรงอย่างเดียวไม่พอต้องคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปด้วย สาวกNvidiaก็ได้อานิสงค์จากATiเยอะนิครับ ไม่อย่างนั้นคงไม่มีโอกาศซื้อ9800gtx+ในราคา7000+หรอก

Comment

ผมก็ไม่รู้นะคับว่าทำไม AMD&ATi ไม่โคนาเลย

แต่ค่ายเกมส์ไม่เชื่อถือ ATi นี่ก็คงไม่ใช่
          ไม่งั้น Microsoft กับ Bizzard ไม่เลือก ATi หรอก
          ( Xbox & Diablo3 )
          * ใน web amd game มีให้เล่น wow ฟรี 10 วันด้วยนะเอ่อ
          ผมขอข้อมูล ที่ว่า Diablo 3 เลือก ATI หน่อยครับ
          เพราะเท่าที่ผมหาข้อมูลมา ก็รู้แค่ว่า
          Diablo 3 จะใช้ Havok Physics กับ DX 10.1
          เรื่อง Havok นั้นก็เป็นของ Intel ที่ AMD เอาไปพัฒนาต่อ
          ซึ่งจะออกหัวออกก้อยยังไงก็ไม่รู้
          ส่วน DX 10.1 Nvidia จะออกต้นปี 2009
          แต่กว่า Diablo 3 หรือ Starcaft จะออกก็คง ปลายปี

ส่วนเรื่อง XBox นั้น มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ
          ในเมื่อ PS3 ใช้ Nvidia
          XBox มันจะแข่งสู้ ก็ต้องเลือก ATI
          XBox คงไม่หน้าด้านไปขอ Nvidia ให้ทำ GPU ให้หรอกครับ

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/583
          ข่าว 14 July เพิ่มเติม

แล้วถ้าเกมส์มันจะมี logo ATI ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
          ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องนั้นอยู่แล้ว กระทู้นี้เพียงแค่ต้องการบอกว่า
          ที่ผ่าน Nvidia ช่วยผู้พัฒนาเกมส์มาตลอดมากกว่า การให้เงินแปะ Logo ของตัวเอง

Comment

ผมคิดว่า แต่ละค่ายย่อมมีจุดเด่นที่ต่างกันครับ ซึ่ง ก็แล้วแต่ผู้ใช้ ว่าจะชอบ แบบไหน แล้วในส่วนความคิดเห็นของผม คิดว่า ของ ATI มักจะเน้นที่ความแรง แต่มักจะมีปัญหาที่ driver
            ในส่วนของ nvidia ก็มักจะใช้งานง่าย และไม่ค่อยมีปัญหา แต่ราคาสูงกว่า ซึ่งในส่วนนี้ ก็คงต้อง ให้ผู้บริโภคอย่างเรา ๆ เป็นคนตัดสิน แต่สุดท้าย ผลประโยชน์ก็ตกสู่พวกเรา อิอิ

Comment

อาจจะอยู่ที่การตลาดด้วยนะครับจำได้ว่า Half Life 2 ยังได้ Logo ATI ไปแปะเลยครับ หลังจากนั้นมาแทบไม่มี
              Logo ATI เห็นแต่ Nvidia และ Intel

Comment

ผมว่า เกมส์ต้องคิดเทคโนโลยีของตัวเอง
                สร้างเกมส์ให้ง่ายแต่ดีที่สุด ต้นทุนน้อยที่สุด
                ระยะเวลาน้อยที่สุด เค้าไม่สนหรอกค่ายไหน
                จะเอาเกมส์ไปเล่นแล้วลื่นกว่ากัน นอกจากจะได้ทุนมาจากค่ายนั้นๆ
                มาใช้ในการสร้างเกมส์ ผมว่าประเด็นหลังนี่มีส่วนเยอะที่สุดคับ

Comment

Originally posted by kittymouse View Post
                  อนาคต ยังบอกไม่ได้ วันนี้ นาทีนี้ วินาทีนี้ ยังเป็นปัจจุบัน แต่ถ้ามันผ่านไปก็คืออดีต
                  ใจเย็นๆกันนะครับ

ปล..ตูมาทำไรว่ะเนี่ย -*-
                  มาเก็บความรู้

Comment

ก็คิดๆ มานานอยู่เหมือนกัน ว่า เกมส์ใหญ่ๆ ส่วนใหญ่ จะขึ้น Logo Nvidia หลามาเลย อธิเช่น Crysis DMC4 BioShock

และไม่้เคยเห็น Logo ATi เลยจริงๆ

แค่นี้ก็พอจะเข้าใจว่า Nvidia มีผลต่อการสร้างงานมากกว่า ATi

ตัวเกมนั้นๆ ก็คงจะรันกับ Nvidia ได้เต็มที่มากกว่า ATi

Y_Y

Comment

ผมก็ไม่ได้ตามข่าวมากมาย แต่ว่าตกลง nvidia เอา directx ไปพัฒนาแทน microsoft แล้วหรอครับ

Comment

ได้ความรู้ดีครับ
                        ว่าทำไมเกมแทบจะทุกเกมต้องมีเสียง เอ็น วิ เดียยย(เสียงผู้หญิงพูด) ^^
                        แต่ไงๆซะถ้า ATi ทำโปรแกรมมิ่งดีๆหน่อย ผมว่าก็น่าจะสู้ได้สบายนะ
                        เพราะไงๆ สาวชุดแดงก็เซ็กซี่กว่าสาวชุดเขียวอยู่แล้ว (เกี่ยวกันไม๊)

Comment

สงสัย ฮั้ว กับค่ายเกม มั้งๆ

Comment

จด จดๆ ความรู้ใหม่

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259869

ATI ร่วมหอลงโลงกับ Blizzard แล้ว

Comment

Originally posted by phichaiocz View Post
                                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259869

ATI ร่วมหอลงโลงกับ Blizzard แล้ว
                                tools ของ ATI พัฒนาแล้ว

Comment

Working...
                                X