Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ On Board ดีหรือป่าว มีข้อเสียอะไรไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไม Serie 7 ไม่รองรับ DX 10 วะ ตูจะได้ไม่ต้องคิดหนัก T-T
    ดัน Support แต่ Serie 8 งี้ Serie 7 ก็เซ็งตามระเบียบสิ

อนาคตไม่คิดจะทำให้รองรับบ้างเหรอ

ที GeForce 2 MX/MX 400 ผมยังลง DX 9 ได้เลย -*-
    จริงๆ ผมก็ไม่อยากใช้เหมือนกันนะ Serie 8 อย่างว่าแลหะ จะกินไฟเท่าเตารีดมั้ยเนี่ย

อนาคตคอมจะกินไฟเท่าแอร์หรือป่าว?

ว่าแต่คุณ Peedyy แอบเนี่ยนะครับ 3 rep เลย

Comment

เป็นไปตามหลักการตลาด ของเก่ารองรับหมด ของใหม่ก็ออกมาหลอกขายแพงๆไม่ได้อ่ะดิ

โดยเฉพาะชาว OCZ ที่เห่อไปตามเทคโนโลยี
      Last edited by nooi; 1 Jan 2007, 23:36:32.

Comment

ออป่าวแอบเนียนคับ -*- ขี้เกียจไปEDITมัน อย่าว่าแต่DX10เลย DX9ยังเล่นเกมไม่หมดเลย เล่นแต่ออดิชั่นกะปังย่า เอิ้กๆ

คุณ nooi หมักเมมวันเดวกะผมเลย อิอิ

Comment

แต่ผมกำลังคิดอยู่ว่า ขนาด Nvidia GeForce 2 MX/MX 400 รุ่นโบราณโคตรของผมยังใช้ 9.0c ได้เลย
          แล้ว 7300GT อนาคตจะไม่มีให้ใช้ DX10 เชียวเหรอ ใจคอจะให้เปลี่ยนการ์ดจอกันใหม่ทุกคนเลยเหรอไง -*-

Comment

ไม่หรอก ที CPU 64 bit ยังใช้กับ 32 bit ได้เลย ทั้ง 2 ค่าย

ไอ้ที่เล่นเกมส์ใหม่ได้เพราะเกมส์ใช้ฟีเจอร์ DX9 จากการทำงานของ Software โดยให้ CPU ประมวลผลครับ หรือไม่เกมส์ก็ปิดฟีเจอร์นั้นไปเลย
            Last edited by nooi; 1 Jan 2007, 23:41:35.

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
              แต่ผมกำลังคิดอยู่ว่า ขนาด Nvidia GeForce 2 MX/MX 400 รุ่นโบราณโคตรของผมยังใช้ 9.0c ได้เลย
              แล้ว 7300GT อนาคตจะไม่มีให้ใช้ DX10 เชียวเหรอ ใจคอจะให้เปลี่ยนการ์ดจอกันใหม่ทุกคนเลยเหรอไง -*-
              ไม่ใช่นะคับ ที่เป็นDX9.0 ไม่ได้เกี่ยวกับการ์ดจออ่ะ ผมก็ไม่รู้อะไรมากอะ ที่ว่าGF2MX400มันคงรับDX8 แต่จะไปเล่นเกมที่สนับสนุนDX9 ไม่ได้ รึป่าวทำนองนี้ ถ้าไม่ใช่ก็ขอบอกว่ามั่วไป -*-

Comment

ก็นั่นมันรุ่นแรงกว่าใช้กับรุ่นอ่อนกว่านี้ครับ -*-

ถ้า CPU 32 bit ใช้กับ 64 bit ได้มั้ยล่ะครับ-*-

ผมกำลังเซ็งว่าถ้าซื้อ 7300GT มาแล้วอนาคตเค้าจะให้ Serie 7 ใช้ DX10 ได้ด้วยไหม หรือไม่ก็เล่นเกม DX10 ได้โดยที่ลงแค่ DX9 เพราะผมไม่อยากซื้อการ์ดจอใหม่หลายรอบ

ใจคอเค้าจะให้ทุกคนเปลี่ยนไปใช้การ์ดจอ Serie 8 กันหมดเลยเหรอ -*-

Comment

แต่ผม MX 400 ผมลง DirectX 9.0c ได้นะครับ โปรแกรมมันก็ยอมให้ลงง่ะ

Comment

ก็คุณลงใน Windows นี่ครับ Microsoft เป็นคนผลิตเองลงไม่ได้ก็แปลก ลองเอาไปลงเครื่อง SUN สิ หนุกหนาน

32บิต ไปใช้กับ 64บิต ไม่รู้ครับ น่าจะไม่ได้

งงที่จะตอบแล้วอ่ะ ไปนอนดีกว่า

Comment

Working...
                    X