Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบการณ์หลังจากเปลี่ยนมาเป็นHD4850ครับ(ยาวมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by shady View Post
    ว่าแต่พูดถึงไฟล์mkv อิๆ มีใครเขียนแผ่นขายบ้างครับ อยากได้แค่มีsub ไทยก็พอแระ ไม่มีเน็ตโหลดครับ ขอราคากันเองๆหน่อยเน๊อ
    นี่เท่าที่ผมมีครับ ไฟล์ที่ขนาดไม่เกิน DVD5 ส่วนใหญ่จะไรท์ลง DVD ไปแล้ว แต่ไฟล์ใหญ่ๆเกิน DVD5 จะเก็บไว้ใน HDD

ถ้าสนใจเรื่องไหนอะไรยังไงก็ค่อยคุยกันก็ได้ครับ แต่ผมอาจไม่มีเวลาไรท์ให้ ถ้าหนังเรื่องไหนอยู่ใน DVD แล้ว เดี๋ยวผมให้ยื้มไปก๊อป หรือถ้ามี HDD External จะฝากให้ผมก๊อปให้ก็ได้ครับ แต่ช่วงอาทิตย์-สองอาทิตย์นี้อาจไม่ค่อยสะดวก พอดีงานยุ่งหัวหมุนเลยครับ.. + +
    Attached Files
    Last edited by Farid1412; 1 Jul 2008, 22:19:55.

Comment

Comment

ยังไงๆผมก็ว่า

Best Performance Best Prices

อยู่้ดี

ปล.ยาวดี อ่านจบ มีหาว่าผมบ้าด้วย แระก็ตามความรู้สึกจริงๆ ไม่ได้เห่อ ไม่ได้ตามกระแส

Comment

รอบนี้เชียร์ ATI เพราะค่ายเขียวมันจะได้ลดราคาบ้าง ขายแพงทกุที
          แต่ก็ยังชอบโทนสี ATI นะ ผมเล่น ATI มา 4ตัว nVIDIA 3 ตัว โดยรวมผมว่าก็แล้วแต่เงินนะ

Comment

หุๆ หนังเพียบเลยครับ ขอsaveกลับบ้านไปนั่งไล่ๆเชคดูก่อน ดึกแระ

ปล.มีคนบ้าอ่านจบด้วยวุ้ย ปรกติผมจะไม่ค่อยอ่านอะไรจนจบนอกจากสนใจ หรือไม่ก็หาข้อมูลเพื่อซื้อ ของคุณFarid1412 นี่ผมอ่านมันทุกหน้าเลย เหอๆ ขอบคุณครับที่สนใจอ่าน เหอๆ บ้าปล่าวเราเสียตังมานั่งร้านเน็ตเขียนเป็นเรื่องเป็นราวซะงั้น ส่วนเกมส์อาจน้อยไปเพราะอันไหนจบแล้วก็ขี้เกียจงัด เกมส์ที่มีอยู่เยอะพอควรพวกเกมส์ดังๆ ลงไว้เฉพาะที่เล่นๆอยู่หน่ะครับ

Comment

สวัสดีครับ หลังจากอ่านแล้วมีความเห็นอะไรนิดหน่อย BOB ไม่ใช่ฮาร์ดแวร์นะครับ มันแตกอยู่แล้วอ้ะ

ยกตัวอย่างอีกนิดนึง 9600GT อ่าครับ มันพึ่งจะดู DVD ได้สมบูรณ์ตอน 175.19 นี้เองครับ ตอนที่มันตกรุ่นแล้ว

ก่อนหน้านี้ มัน De-interlace ไม่สมบูรณ์อ่ะ บางฉากภาพแตก แถมภาพสั่นเป็นเจ้าเข้าตลอดเรื่องเลยครับ มิหนำซ้ำมันยังถอดรหัส H.264 ไม่ได้ด้วยครับ เล่นกับ PDVD 8.0 ครับ (PDVD 8 ออกแพทมาแก้เมื่อไม่กี่วันนี้)

ผมกำลังจะบอกอะไร...

ผมอยากบอกว่า การ์ดใหม่มาก บางครั้งไดร์เวอร์อาจยังไม่สมบูร์ครับ และแม้แต่โปรแกรม ก็ซัพพอตไม่เต็มที่ด้วย คงต้องรออะไรให้เข้าที่เข้าทางอีกซักพักนึง

มีคำแนะนำนิดหน่อยครับ

ถ้าดู DVD 30FPS แนะนำให้ตั้งรีเฟรชเรตที่ 60Hz ครับ

ถ้าดู Hi-def 24FPS แนะนำให้ตั้งรีเฟรชเรตที่ 72Hz ครับ

ผมมีเรื่องอยากจะถามอีกนิดนึง ผมอยากทราบว่าการ์ดของ ATI สามารถถอด DivX ได้หรือไม่ครับ

มีลิ้งมาให้ด้วย ใครว่างลองให้หน่อยได้ไหมครับว่ามันเปิดฮาดแวร์กับไฟล์นี้ได้ไหม ใช้ PDVD ครับ

http://tracker.anirena.com/download.php?id=8901
              Last edited by ARES; 1 Jul 2008, 22:41:26.

Comment

Originally posted by shady View Post
                และก็ที่วางขาย 1.ขายของใหม่palit ขายไปหมดแล้ว 2.ลงไว้แล้วก็เปลี่ยนใจไม่ขายpalitเหมือนกัน 3.อันนี้คนเดียวครับที่ลงขายอยู่ บอกว่าไม่แรงเท่า8800gt ซึ่งคุณFarid1412 ก็ได้comentไว้แล้วครับเรื่องความแรง เขาก็เคยใช้8800gt มาก่อน ไปหาๆอ่านเอาครับ

เรื่องหนังHD อิๆ รออยู่นะครับ อยากได้เรื่องstardust มักๆ เรื่องอื่นๆก็สน pmมาโลด ขอราคากันเองหน่อยย~

ของผมเองแหละ ไม่ได้บอกว่าแรงไม่เท่า 8800GT นะครับ แต่แรงพอ ๆ กันกับ 8800GT ตัวที่ผมใช้อยู่ เพราะผมลากไป 700/1720/2300 ส่วน 4850 ผมก็พอ ๆ กับท่านนะแหละ ลากไม่กระดิกและขอบอกว่าไม่ได้เป็นเพราะร้อนครับเพราะผมใช้กับ Acclero S1+12CM fan full laod ไม่เคยเกิน 48 องศา
                ปัญหาที่ทำให้ยังคบกับ ATi ไม่ได้ตอนนี้เหลือแค่ข้อเดียวแต่ก็ยังเป็นข้อใหญ่อยู่นั่นคือเวลาเปิด AA ใน Driver แล้วมันไม่เซฟค่าถ้าเราปิดและเปิด Application 3D ใ่หม่มันจะ reset กลับมาเป็นไม่ได้เปิด AA ซึ่งผมไม่ชอบเพราะผมเปิด AA ตลอดเพราะหลาย ๆ เกมส์ที่ผมเล่นประจำไม่มี Option นี้ในเกมส์
                ซึ่งเจอมาตั้งกะซีรี่ย์ 2900 จนล่าสุดนี้ก็ยังเป็นอยู่ เดี๋ยวว่าจะลองโหลดตัว hot fix มาลองดูุ้ถ้าไม่เป็นแล้วก็อาจจะเปลี่ยนไปขาย 8800GT แทน

ปล. หายากแฮะคนเปลี่ยนไปเล่น 4850 แล้วไม่ได้ช๊อบ ชอบ แบบสุด ๆ ไปเลยจนเป็นสาวกในช่วงนี้เนี่ย
                ปล.2 ชอบ Star dust เหมือนกัน

Comment

แล้วมันทำ 1% กับ H264 เหมือน NV ได้ใหม

Comment

อ่ะ ว่าผมบ้า ไปนั่น

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      แล้วมันทำ 1% กับ H264 เหมือน NV ได้ใหม
                      คิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ แต่ไม่เป็นไร พลัง cpu ผมเหลือให้ใช้ได้อีกหลาย % ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                        จากการอ่านทวนดูหลายๆรอบ ผมก็เข้าใจว่ายังงี้เหมือนกันครับ

ถ้าเป็นตามนี้จริง ผมว่าเค้าต้องจำผิดแล้วล่ะ จำได้ไหมว่าตอน 9600GT ออกใหม่ๆ การ์ดออกได้ 2-3 วันก็มีคนเอามือสองมาปล่อยกันตรึม เป็นการ์ดมือสองสุดร้อนแรงอยู่พักใหญ่ แต่ 4850 นี่ออกมาได้ราวๆ 2 อาทิตย์แล้ว ผมเพิ่งเห็นคนปล่อยมือสองในบอร์ดมาเก็ตกันแค่ 2-3 คนเอง..
                        ผมก็เข้าใจว่าเค้าหมายความอย่างท่านว่า ผมรอตัวนี้มือ2 มา 2อาทิตย์เต็มๆไม่มีใครปล่อยจนตังผมหมดต้องไปเอา3870 มาใช้แก้ขัดอยู่เนี้ย ..ท่านมาปล่อยผมมั้ย3870+ตัง ผมบวกให้งามๆเลย อิอิ
                        (ขายของมากะซื้อมือหนึ่ง แฟนไม่สบายไปหาหมอทำเอาหมดงบเลยต้อง รอคนใจบุญรับแลก กะเอาของท่านmazz ก็เป็นของใหม่บวกเต็มๆเลย รอมือ2ลดสเปค อิอิ)

Comment

แรง..

Comment

เกมส์ PES2008 เป็นปัญหาที่เกมส์แน่นอนครับ ไม่ไช่ที่การ์ด

ผมไช้ 3850 9600GT ยัง ลื่นเลยทุกฉากทุกตอน อย่าว่าแต่ 3850 เลย 7300GT ก็สบายแล้วเกมส์นี้

Comment

dxvaของผมครับ ถ้าไม่ใช้งาน กินcpuประมาณ 20%กว่า ถ้าใช้งาน ประมาณ3-7 maxก็10กว่า

Comment

รายละเอียดไฟล์

รูปที่แคปมา มันจืดๆหน่อยนะครับ แต่ผมชอบ เท่ดี atiสีสันใช้ได้จริงๆแหละครับ

Comment

Working...
                                X