Announcement

Collapse
No announcement yet.

■ A card VS N Card video playback contrast

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Dun

Comment

Dun

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แค่นี้ก็ทำให้รู้ว่าควรใช้ ATi เหมือนเดิม

รู้แต่ megan fox แจ่มและเนียนสุดเท่าที่เห็นน่ะ
        Last edited by ข้าวเหนียวหมูปิ้งเจ้าเก่า; 1 May 2008, 12:22:20.

Comment

ยังไงก็จะใช้ ATI ต่อไปครับ N ตัวสุดท้ายที่เคยใช้ เป็น 6600GT เเละตั้งเเต่นั้นก็ไม่เคยใช้ N อีกเลย
          เพราะสายตามันชินกับความสดของ ATI สีมันสดถูกใจจริงๆ ครับ

Comment

ประเด็นนี้คล้ายกับเรื่องของ ภาพถ่ายที่ได้จากกล้อง ระหว่าง canon กับ nikon เลยครับ อีกตัวเขาบอกว่าสีสมจริง

แต่ดูจึด ส่วนอีกตัว บอกว่าสีสดจัดจ้าน แต่ขาดรายละเอียดส่วนส่วนสว่าง เดี๋ยวก็เรื่อง ไดนามิกเรนจ์ หรือ อื่นอื่นอีก

จิปาถะ สุดท้าย เขาก็คงคิดกันได้ว่า น่าจะเอาเวลาที่มาเถียงกันหรือเป็นอารมณ์ ไปถ่ายรูปดีกว่าครับ เรื่องนี้ก็เหมือน

กัน ผมก็ใช้ทั้งสองค่า่ย ผมไม่เคยรู้สึกว่าเรื่องนี้จะต้องน่ามาเป็นประเ็ด็นให้ขัดแย้งกันเลยนะครับ เอาเวลามา สร้าง

สรรค์อย่างอื่นดีกว่าครับ เล่นเกมส์ ทำงาน ดูหนัง... เยอะเยอะ จะได้ไม่เครียดครับ

Comment

และแล้วความจริงก็ถูกเปิดเผย

Comment

ก็แล้วแต่ชอบละครับ อย่างที่บอก อยู่ที่ตาคน ชอบอันไหนเลือกอันนั้นครับ

Comment

3...

Comment

4...

Comment

เท่าที่ผมอ่านมาก็เห็นชัดอยู่แล้วว่าท่าน fourpoint เค้าแย้งเรื่องความหละหลวมในการทดสอบ
                      ซึ่งมันก็จริง แล้วผมก็ไม่เห็นเค้าบอกว่า ati เทพ หรือเชียร์ ati เลยนะ รึว่าผมอ่านตกไป ที่เค้ามาแย้งก็คือ
                      เรื่องความน่าเชื่อถือในระบบการทดสอบ แต่ถ้าถามว่าการทดสอบนี้มีประโยชน์กับผู้อ่านรึเปล่าแน่นอนครับ
                      มีแน่ แต่หากจะเอาผลจากการทดสอบนี้ไปเป็นมาตรฐาน มันก็คงไม่ใด้เช่นกัน

ส่วนผมเองก็ไม่ค่อยรู้อะไรละเอียดมากหรอกคับ แต่เห็นเถียงกันคนละประเด็น เลยงงงง เหมือนกับว่า
                      ท่าน ares คิดว่า ati แพ้ไปขาดรอยในการทดสอบนี้ซึ่งมันก็จริง แต่ท่าน fourpoint บอกว่าอุปกรณ์
                      และการทดสอบมันไม่เป๊ะ แค่นั้นเอง

แต่สำหรับผมเองแล้ว ถ้าความต่างมันน้อยนิดขนาดนี้ เวลาเลือกซื้อคนไม่มีเงินถุงเงินถังอย่างผมคงมองที่
                      ราคาต่อประสิทธิภาพเป็นหลักอะครับ พูดง่ายๆใครถูกก็ซื้ออันนั้นอะ ไม่ยึดติดรัก amd ตอนนี้ก็ใช้อิเทล
                      ของเค้าคุ้มจริง

ปล.8800 > 9800 มันเทคใหม่อะไรเกี่ยวกับ vdo ป่าวอะ ถ้าไม่มีก็น่าจะเอา 9xxx vs 3xxx นะ

Comment

8800GT มันเทคตัวเดียวกับ 8600GT

8800GTX มันเทคตัวเก่ากว่า 8600GT

ประมาณว่า G80 มันออกมาก่อน มันถอดไรไม่ได้เลย แล้วพัฒนาเอามาใส่ใน 8600GT ทีหลัง

พอมา 8800GT ก็เอาเทคตัวเดียวกันกับ 8600GT มาใช้

งงไหม

พอมา 9600GT ก็พัฒนาต่อจาก 8800GT ไปอีก

เนื่องนี้นานแล้วนะ ถ้าผมจำผิดก็แย้งด้วย

เรื่องสีเอาไว้ดูเป็นแนวทางก็พอ

เพราะมันยังมีเรื่องภาพแตกเป็นบล๊อกอีก มันยังไม่จบแค่นี้ เก็บไว้เกรียนกระทู้กันโอกาสหน้า
                        Last edited by ARES; 15 May 2008, 21:45:22.

Comment

ผมชอบทั้ง 2 ค่าย ล่ะครับ (ของฟรี) เอามาหัยผมก็เอา นะ
                          แต่ส่วนตัวเมื่อ ก่อน เล่น G ตอนนี้ เพราะเล่นเกมบ่อย สนไปเล่น A เพราะ เครื่องที่ทำงานใช้ A ภาพดูสีดีมาก
                          ทำงาน กร๊าฟฟิกอ่ะคับ ... ส่วนเรื่องเล่นเกม ภาพหรือรายละเอียดเกมออกมาดีกว่า เล่นได้เหมือนกันครับ สวนตัวชอบภาพสวย คนส่วนใหญ่ก็คงชอบภาพสวยๆ ใช่ มั๊ยครับ "เกมนั้นภาพสวยดีนะน่าเล่น" เห็นคนพูดบ่อย

Comment

เพิ่งย้ายมาอยู่ค่ายแดง ผมว่าแรงไม่แรงไม่เกี่ยว ขึ้นอยู่กับความชอบอย่างเดียว ล้วนๆ..

Comment

ผมอยากมีแฟนอ่า 555+

Comment

Working...
                              X