Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเฮียของ J.I.B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้าใจความรู้สึก

แต่ผมรู้สึกดี เอา live5.1 ไปเคลม ได้ audigy sb0090 แจคทองใหม่เอี่ยม กลับมาฟัง

ชอบๆ

Comment

ผมว่าของแบบนี้เป็นนโยบายของเบื้องบนครับ ถ้าข้างบนเข้มงวด+กวดขัน อย่างจิงจังต่อผู้บริโภคอย่างจริงจัง
      ผมว่าเรื่องแบบนี้คงจะเกิดขึ้นน้อยยยยยยย ผมเองก็เคยเจอคับ วันนั้นไปซื้อแฟชไดร์ เดินไปที่ jib ร้านแรก
      เจอ พนง.ผู้ชาย กะลังก้มหน้าก้มตาเขียนอะไรอยู่ก็ไม่รู้ ผมชี้ไปที่ของบอกขอดูหน่อยคับ
      มันนิ่งซักพักแล้วแหงนหน้าขึ้นมามอง ไม่หือไม่อือ ไม่พูดอะไรแล้วก็ก้มลงไปเขียนต่อ เลยคิดในใจไม่ขายก็ไม่ซื้อ(วะ)
      เลยเดินไปที่ jib อีกสาขา เจอ พนง. หญิง ผมไปหยุดอยู่หน้าร้านพอดี แล้วชี้ไปที่ของ เห็นเดินเข้ามา(นึกในใจ กรูเจอคนอยากขายแล้ว)
      แล้วเค้าก็เหมือนจะชะงักนิดหนึ่ง แล้วก็เดินผ่านไปคุยกับ พนง.ขายร้านข้างๆ (อ้าวกรำ หลงดีใจนิหว่า)
      เลยเดินเลยไปอีกหน่อย ไปสอยที่ร้าน M-inter มา10ตัว เค้าเห็นเป็นของถูกๆใช่ไม้ ถึงไม่สนใจจะบริการ
      หรือว่าถ้าบอกจะเอา10ตัวแต่แรก เค้าก็ไม่สนใจอยู่ดี

Comment

Originally posted by l_suwit View Post
        ผมว่าของแบบนี้เป็นนโยบายของเบื้องบนครับ ถ้าข้างบนเข้มงวด+กวดขัน อย่างจิงจังต่อผู้บริโภคอย่างจริงจัง
        ผมว่าเรื่องแบบนี้คงจะเกิดขึ้นน้อยยยยยยย ผมเองก็เคยเจอคับ วันนั้นไปซื้อแฟชไดร์ เดินไปที่ jib ร้านแรก
        เจอ พนง.ผู้ชาย กะลังก้มหน้าก้มตาเขียนอะไรอยู่ก็ไม่รู้ ผมชี้ไปที่ของบอกขอดูหน่อยคับ
        มันนิ่งซักพักแล้วแหงนหน้าขึ้นมามอง ไม่หือไม่อือ ไม่พูดอะไรแล้วก็ก้มลงไปเขียนต่อ เลยคิดในใจไม่ขายก็ไม่ซื้อ(วะ)
        เลยเดินไปที่ jib อีกสาขา เจอ พนง. หญิง ผมไปหยุดอยู่หน้าร้านพอดี แล้วชี้ไปที่ของ เห็นเดินเข้ามา(นึกในใจ กรูเจอคนอยากขายแล้ว)
        แล้วเค้าก็เหมือนจะชะงักนิดหนึ่ง แล้วก็เดินผ่านไปคุยกับ พนง.ขายร้านข้างๆ (อ้าวกรำ หลงดีใจนิหว่า)
        เลยเดินเลยไปอีกหน่อย ไปสอยที่ร้าน M-inter มา10ตัว เค้าเห็นเป็นของถูกๆใช่ไม้ ถึงไม่สนใจจะบริการ
        หรือว่าถ้าบอกจะเอา10ตัวแต่แรก เค้าก็ไม่สนใจอยู่ดี
        คล้ายๆกันเลยครับ ตอนนั้นจะเอา หลายอย่าง board cpu ram คนขายบอกยุ่งอยู่ และผมก็เดินไปร้านอื่นเลย เคยซื้อของจาก jib และจะไม่ซื้อร้านนี้อีก

เคยซื้อของจาก jib และจะไม่ซื้อร้านนี้อีก
        Last edited by Hooah; 23 Apr 2008, 19:48:53.

Comment

ทำไมน้า ผมก็เจอนะ ซื้อ DVD-RW Lite-ON แต่เวรซื้อมาใช้ไม่ได้ไม่อ่านแผ่น (แล้วไม่รู้DCOMมันจะรีบส่งขายทำไมไม่ up firmware ให้ลูกค้าไปอัพเอง) วันต่อมาเอาไปเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นเลยครับ โทรคุยกับพนักงานมันก็บอกให้ยกเคสมา ตูมีแต่มอเตอร์ไซด์เถียงกับพนักงานสักพักเลยบอกขอสายผู้จัดการร้าน สุดท้ายได้เปลี่ยน
          คำเตือนอย่าคุยกับพนักงานเพราะพนักงานมันตัดสินใจไม่ได้ ให้คุยกับผู้จัดการร้าน

Comment

limited edition ของท่าน เป็นสีแดง รูปหนู ช่ายไหม ครับ ของมันหมดจิงๆๆ ครับ มันทำมาขายช่วง ตรุษจีน ถามหาซื้อยังไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by jinyong View Post
              ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆ

ใช่รุ่น หนูทอง หรือปล่าว

ผมก็ซื้อมาด้วยเหมือนกัน แพงกว่ารุ่นธรรมดาประมาณ 100

ถ้าเอา 2 G ธรรมดามาให้แทน ก็ไม่แฟร์ครับ ก็ต้องคืนเงินส่วนต่างมา หรือไม่ก็ต้องเป็นรุ่นที่มันใกล้เคียงครับ

ผมยืนยันว่ารุ่น 2 G ธรรมดา ไม่ใช่รุ่นใกล้เคียง (คำว่าใกล้เคียง มันต้องหมายถึงราคาใกล้เคียงสิ ไม่ใช่ขนาดใกล้เคียง ไม่งั้น ram 2 g ยี่ห้อเดียวกันมีตั้งหลายเกรด ถ้าบอกว่า ให้ 2 G ก็ถือว่าใกล้เคียงแล้วก็แย่สิครับ)

มันน่าเสียอารมณ์จริงๆ แต่ก็ใจเย็นๆ ครับ
              เห็นด้วยครับ ควรวัดที่ราคามากกว่าวัดที่ขนาด

Comment

มาอัพเดทครับ

พอดีไม่รู้คิดได้ไง ผมบอกทำเรื่องคืนเงิน

สุดท้านแมร่งคืนเงินตรู 350 บาท ได้เพิ่มอีก 50 จากที่มันเอา 2g ราคา 300 บาทมาให้

แฮะๆๆๆๆๆ เอาเงิน 350 ไปซื้อเบียร์ให้หมด(อิอิได้เป็นลัง)

เป็นบทเรียนไป มันคุ้มไหมเนี่ย นั่งรถจากสระบุรีไปถึงเซียร์ รังสิตเนี่ย

แต่ก็อยากเล่าอ่ะ เจ็บใจแสรด

Comment

ลูกค้าเป็นพระเจ้า เมื่อยังไม่ได้ซื้อนะ

ต้องเรียก อิมซังอ๊ก มาเกิดใหม่ขายของไอที

Comment

รุ่นพี่ผมก็บ่น ๆ ครับ บอกว่า ร้านที่ ห่วยแบบจริงจัง
                    พนักงานบางคน ถามไรไปไม่รู้เรื่องเลย
                    และให้คำแนะนำว่า การไปซื้อของร้านนี้ควรจะเอาคนที่รู้เรื่องไปด้วย
                    จะได้ไม่เสียเวลาและเสียใจทีหลัง

Comment

หวังได้ใจคน ไม่ได้หวังเอากำไร
                      หลักการค้าของ อิมซังอ๊ก CH3

Comment

ตอนซ์้อเค้าไหว้เรา

ซื้อมาแล้วต้องไปไหว้เค้า

Comment

นั่นมัน สส. แล้ว

Comment

วันนี้ก็ไปเคลมเมนบอร์ดมาเหมือนกันครับ แลนมันเสีย ก็เจอบริการเหมือนเพื่อนๆเจอมาแหละชั้น 3 ที่พันทิพย์อ่ะ
                            มีพนักงานหญิงอยู่คนนึง(ไม่สวย) ดูน่าสงสารมากๆเลย ก็คงไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอ่ะครับ เหมือนเพิ่งมาทำงาน ผมไป 2 รอบแล้วเห็นโดนพวกรุ่นพี่ข่มซะ ถ้าเป็นผมลาออกไปแล้ว รุ่นพี่ๆก็ไม่เห็นจะบริการดีซักคน ดีนะที่ไปเปลี่ยนกลับมาแล้วใช้ได้

Comment

ยังดีนะครับ
                              รุ่นพี่ผม เค้าเคลม Ram ครับ
                              รอมาเป็นเดือน บอกไม่มีของจะคืนเงินให้แทน
                              ซะงั้น คืนเงินมาแต่แรกดีกว่ามั๊ยจะได้ไม่เสียเวลาด้วย

Comment

เอาใจช่วย

Comment

Working...
                                X