Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเฮียของ J.I.B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kgb99 View Post
    ที่เคยซื้อมา ประกอบให้เพื่อน เจอแต่ เอาบอดไปเคลมแล้ว เขาเอาไปเช็ค แล้วบอกขารอง cpu งอ

ต้องเปลี่ยน เสียตัง 600 ตอนเอาไปก็ดูแล้วคับ ว่าไม่งอ เซ็งเลย

ร้านนี้ของถูก แต่ service และ การบริการ ไม่ได้เรื่อง
    เคยเป็นเหมือนกัน กรณีเดียวกันเลย แต่เป็นของอย่างอื่นนะ
    Originally posted by GDI View Post
    เคยเจอประจำกับคำว่า "ของหมดครับ" หรือ "ไม่มีครับ" แต่ไอ้ห่...แม่งของก็อยู่ในตู้เซือก...บอกหมด
    ต้องชี้บอกให้มันหยิบมาให้ เหมือนกับไปขอร้องมันเลยว่า "ขายให้กรูเถิด~~~"
    เจอแบบนี้ไม่ต่ำกว่า 5 รอบ...แต่จะซื้อร้านนี้ก็เฉพาะของที่ถูกกว่าร้านอื่นจริงๆ..
    ไม่งั้นไม่มีทางได้ตังใน เป๋า ผมหรอก
    นี้ก็เหมือนกันครับ
    Originally posted by jinyong View Post
    ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆ

ใช่รุ่น หนูทอง หรือปล่าว

ผมก็ซื้อมาด้วยเหมือนกัน แพงกว่ารุ่นธรรมดาประมาณ 100

ถ้าเอา 2 G ธรรมดามาให้แทน ก็ไม่แฟร์ครับ ก็ต้องคืนเงินส่วนต่างมา หรือไม่ก็ต้องเป็นรุ่นที่มันใกล้เคียงครับ

ผมยืนยันว่ารุ่น 2 G ธรรมดา ไม่ใช่รุ่นใกล้เคียง (คำว่าใกล้เคียง มันต้องหมายถึงราคาใกล้เคียงสิ ไม่ใช่ขนาดใกล้เคียง ไม่งั้น ram 2 g ยี่ห้อเดียวกันมีตั้งหลายเกรด ถ้าบอกว่า ให้ 2 G ก็ถือว่าใกล้เคียงแล้วก็แย่สิครับ)

มันน่าเสียอารมณ์จริงๆ แต่ก็ใจเย็นๆ ครับ
    รุ่นนี้แหละครับ เห็นมีปัญหากันหลายคนเลยครับ ราคาก็คงจะต้องไกล้เคียงกันนี่ นี่***งกันเป็นร้อย ถ้าคิดเป็นเปอร์เซนต์ก็ 30-40% เลย
    กะตังแค่ไม่กี่บาทผมไม่เครียดหรอก แต่ถ้าทุกคนโดนเอาเปรียบอย่างนี้นะ แสรดอย่าให้said
    คิดดูว่าผมต้องนั่งรถจากสระบุรีไปอีก ค่ารถไปกลับก็เป็นร้อยบาทแระ
    มันไม่คุ้มสำหรับผมหรอก แต่มันน่าจามีประโยดกะคนที่ได้อ่านมากกว่า

Originally posted by hutzero View Post
    จะเอาอะไรมาก คนขายก็ลูกจ้างการศึกษาไม่มาก ถ้ามากก็คงไม่มาเป็นลุกจ้างแบบนี้
    ส่วนเรื่องสินค้านั้น ลองคิดกลับกันในแง่คุณเป็นคนขาย ถ้าของรุ่นนั้นหมดคุณจะไปหาที่ไหนมาให้?
    ถ้าลูกค้าไม่เอาก็ต้องคืนเงิน และเรื่องการคืนเงินก็ต้องทำเรื่องถึงเจ้านาย เพราะมันทำให้กระแสการเงินภายในมีผลกระทบ เอาใจเขามาใส่ใจเรา J.I.B เรื่องนี้ก็ไม่ได้เลวร้ายเท่าไหร่หรอกครับ รักๆกันไว้เถอะ คนไทยด้วยกัน
    ครับเข้าใจ ต่างคนต่างคิดไม่เหมือนกัน ไม่มีของที่ไหน วางหน้าร้านเกลื่อนไป จะเก็บไว้ถมที่ล่ะมั้ง
    Originally posted by Jai2007 View Post
    ใครมีประสบการไรเอามาเล่าอีกคับ
    เดี๋ยวจะจัดมาให้อีก ที่jib นี่หลายคดีครับ
    Originally posted by BankSang View Post
    ผมว่าก็ปกตินะครับ ยกเว้นจะมีรุ่นนั้นอยู่แต่บอกไม่มีแล้วเอารุ่นที่ถูกกว่าให้อันนั้นก็ว่าไปอย่างครับ
    ถ้าราคาต่างกันไม่มากก็ว่าไปอย่าง นี่ต่างกัน 30% อย่างเงี้ย
    Originally posted by penguinbenz View Post
    เซ็งเหมือนกันครับ
    ร้านบริการห่วยแตกแบบนี้
    จัดไป
    "พนักงานขาย J.I.B ไม่รู้จักคำว่า จอ CRT คืออะไร"
    ต้องบอกจอ Monitor มันถึง อ๋อ~~~

ล่าสุดผมไปซื้อจอ 17" CRT ปล่อยให้ผมรอแล้วรออีกเมื่อไหร่จะมาเทส (มันเห็นฝรั่งดีกว่าผม เลยไปดูมันก่อน)
    ขนาดบอกว่าผมจะซื้อนะ ผมขอเทสหน่อย ปล่อยให้รอไปประมาณครึ่งชั่วโมง

แถมตอนซื้อเสร็จแล้วบอกช่วยยกจอไปหน้าพันทิปหน่อย ผมจะขึ้นแท๊กซี่
    แม่งทำหน้าไม่พอใจอีก แถมผมเห็นพนักงานว่างอยู่กัน 2-3 คน (ว่างจริงหรือเปล่าไม่รู้ เห็นแม่งคุยเรื่องส่วนตัวกันสนุกสนาน)

ให้ผมยกคนละหูอีกแหน่ะ แทนที่พนักงานจะมาช่วยอีก 1 คน

ปล.สรุปผมเสียทั้งตัง เสียเวลา เสียแรงอีก
    ปล2.จากที่ผมประสบ ร้านแม่งพนักงานห่วยแตกซักส่วนใหญ่ รวมช่างด้วย
    ปล3.นี่คือประสบการณ์จริงของผม เชื่อไม่เชื่ออยุที่วิจารณญาณของท่านเอง
    ก็มันรับกัมมะกอนมาทำงานอ่ะครับ ขำขำนะครับ
    Originally posted by Kopapa View Post
    ของผมแรม16ชิปไปเครม ได้8ชิปมา-*-เฮอ แถมรอ2เดือนจากที่เขาบอก3อาทิตย์ก็ได้ของแล้วค่ะดีนะเป็นสาวๆอิอิ
    ท่านเป็นผู้โชคดีครับ
    Originally posted by bs*wz View Post
    เข้าใจความรู้สึกคับ เคยเป็นเหมือนกัน ก็ได้แต่พูดคำว่า ทำใจ!!
    ทำจิต
    Originally posted by guesstp View Post
    ผมไม่ได้ว่าท่านนะครับ แต่ถ้าเกิดท่านเป็นร้านท่านฏ็อาจจะคิดว่าถ้าเอาแบบแพงกว่าตัวเดิมให้ลูกค้าไปแต่ขอตังเพิ่มท่านจะรู้สึกแย่กว่านี้อีกจิงไหมครับ
    ...
    Originally posted by zerocs View Post
    พระเจ้ามาอีกคนละ
    มาได้ไงเนี่ย
    Originally posted by kingmax View Post
    แสดเลยเหรอครับ จริงๆมันก็ปกติครับ ไม่มีรุ่นนั้นแล้วก็เอารุ่นที่ใกล้เคียงที่สุดให้ครับ
    ถูก
    Last edited by nournears; 21 Mar 2008, 18:33:04.

Comment

ใจเย็นๆครับ ต้องเร่งจี้บ่อยๆ

Comment

COnfirm

Comment

ด้วยความเคารพ

เรื่องที่เจ้าของกระทู้เล่ามา เป็นเรื่องปกติครับ

ถ้าเป็น Limited Edition เขาต้องหาตัวที่ใกล้เคียงที่สุดมาคืนอยู่แล้วครับ

ต้องทำใจครับ ถ้าจะโทษต้องโทษผู้ผลิตครับ ที่ทำของออกมาเป็น Limited edition แล้วไม่มีสำหรับเคลม ถ้าของดีมันก็ดีไปครับ ไม่เท่าไร แต่ถ้ากรณีของตก QC เสียก่อนที่จะหมดระยะประกันนี่ ก็ทำใจครับ

Comment

ของท่านยังดีที่มันเปลี่ยนให้นะ ผมซื้อ apacer 2 G. มาใช้ไม่ถึงครึ่งปีเลย (ใช้น้อยด้วย) เสียซะแล้ว เอาเข้าศุนย์ Acer บอกของรุ่นนี้หมดสต๊อกแล้วไม่มีเปลี่ยนให้ ใช้ซ่อมแทน

สรุปเอาไปเคลมรอ5วันต้องกลับไปเอาอีกรอบ พอกลับมาเสียบดูก็ใช้ได้แล้วไม่มีปัญหา แต่หลังจากนั้นสักครึ่งเดือนจะเอามาใช้อีกทีเสียไปซะแล้ว เสียบไม่ติด นี่เอาไปเข้าศุนย์รอบ2แล้ว พนง.บอกว่าจะช่วยเร่งให้นะ ผ่านไปวันนึงก็ส่งแมสเสจมาบอกว่าเสร็จแล้ว
            คราวนี้จะคอยดุว่าถ้าซ่อมมาให้อีกแล้วเสียจะเขวี๊ยงทิ้ง แค่ค่ารถไป-กลับ 2 รอบก็แพงกว่าค่าแฟลชไดร์ฟ2กิกแล้วละ

Comment

เอางี้ เดียวผมไปสมัครเป็นพนักงาน ร้านj.i.b. เอง
              รับรองบริการดี สาวๆดีเป็นพิเศษ
              okไหม

Comment

แบบนั้นก็ถูกต้องแล้วครับ

Comment

ลองดูเคสผม แล้วทำตามผมก็ได้ นะ อิอิ พอดีตอนนั้นโมโหนิดหน่อย แค่นิดหน่อยนะ กดดูที่ลิ้งเลย
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=170761

Comment

ร้าน d com ผมเอา การ์ดจอ 7300 gs ไปเคลม ทางร้านบอกของไม่มี เลยเอา 7300 gt มาให้ผมแทน

ผมเลยไม่ว่าอะไร

Comment

ผมซื้อการ์ดจอพี่ปาร์ก เอากลับบ้านไปเปิดติด แต่เทส Bench Mark ไม่ผ่านซักโปรแกรม ค้างตลอด (ไม่ได้คล๊อก) เอาไปเคลมเปลี่ยนที่ร้าน พวกบอกให้เอาไปที่ไมโครแวร์เลย ที่หน้าร้านไม่รับเคลม... ทำยังไงก็ไม่ยอมทั้งๆที่ผมซื้อไปยังไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลยด้วยซ้ำ

จนต้องขอพบผู้จัดการสาขาเพราะหลังใบเสร็จก็บอกว่าไม่เกิน 7 วัน เปลี่ยนของได้ ซักพักจึงบอกให้เปลี่ยนได้ แต่ก็ยังไม่วายทำหน้าเหมือน "ตูด" บ่นอุบอิบๆว่าผมเรื่องมาก

"อะไรวะ ???"

Comment

ใครมีปัญหาเรื่องไร นำมาเล่าสู่กันฟังม่ะม่ะ

Comment

วิธีซื้อของร้าน JIB ของผม
                          1.หาข้อมูลสิ่งที่ต้องการจะซื้อโดยละเอียด(เน้นว่าโดยละเอียด -*- )
                          2.บอกพนักงานขายถึงสิ่งที่ต้องการ
                          3.จ่ายตังค์
                          4.กลับออกมาอย่างรวดเร็ว

ขำๆนะ -*-

Comment

เอ้าแวะมาดัน

Comment

ผมบ่นมั่งได้ป่ะ ... ไม่เกี่ยวกับร้าน jip นะครับ ..ได้เน๊อะ ^_^ แหะๆ ผมเคยเสียอารมณ์อยู่สองครั้งเองจากการไปพันทิพย์ประมาณ 7-8 ครั้ง ครั้งแรกเรื่อง การ์ดจอ ผมไปถามคนขายร้านดังร้านนึงแหละ ของเยอะด้วย (หน้าเว็บถูกแต่ราคาขายจริงดันแพงนะร้านนี้ ) ผมสอบถามเชิงขอความรู้ประมาณว่า การ์ดตัวนี้ ถ้าทำ sli มันจะดีกว่าใช้ตัวเดียวมากมั๊ย แล้วใช้ psu ประมาณไหนดี(ตอนนั้นผมอยากทำอ่ะเลยอยากรู้) พี่ท่านตอบมาทันทีเลย ใช้ต่อมอนิเตอร์กี่ตัว ถ้าใช้ตัวเดียวก็อย่าทำเลย ไม่มีประโยชน์ เพราะส่วนมากเขาทำไว้ใช้กับงานตัดต่อ... -*- งง เลย ทีนี้ .... อันนี้ก็ไม่ได้อะไรมากอ่ะครับ ขำๆ ไม่เสียรมณ์เท่าไหร่หรอกแต่มันรู้สึกยังงัยไม่รุ

ครั้งที่สอง .. ณ ร้านชื่อดังอีกแหละ พาน้องไปซื้อคอม หมดไป 2 หมื่นกว่าๆ ตอนมารับเครื่องกะลังเทสอยู่ เลยถามคนขายว่ามี psu ของเคสเล็กมั๊ยครับ(ตอนนั้นผมใช้เคสเล็กอยากเปลี่ยนมั่ง) เค้าสายหน้าฟึบๆ ..แล้วเดินผ่านไป -*- เอ๊า ไรวะ ตอบดีๆก็ได้ ....ขากลับมารอรับเครื่องหน้าร้าน มองดูในตูโชว ผมก็ว่ามันเป็น psu ตัวบางนะน่ะ .. เฮ้อ ช่างเหอะ ก็แค่นี้ล่ะครับ สบายใจละ ได้ระบาย อิอิ

Comment

ผมเลิกเข้าร้านนี้ไปนานละเมือก่อนเปิดอยู่ที่เชียร์ ตอนนั้นมีสาขาเดียว ไปยืนทะเลาะกับมัน จนเจ้าของร้านต้องออกยอมแล้วด่าลูกน้องตัวเอง แต่ตอนนั้นเจอเจ้าของร้านเดียวนี้คงจะเจออยาก เพาะรวยเป็นร้อยร้านแล้วมั่ง

เรื่องตอนนั้นผมประกอบคอมกับร้าน นี้ผมบอกว่า พอเล่นเกมไปแล้วเสียงมันจะหาย ผมลองลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หาย ผมลงไดร์เวอร์ก็ไม่หาย คุณช้วยดูที่ว่าเป็นอะไร แล้วร้านนี้บอกผมว่าอีก 2 ชั้วโมงมาเอา ที่นี้ผมมาเอาถามว่าตกลงเป็นอะไรครับ เขาบอกว่าวินโด้เสีย ให้ผมลองเล่นดูผมเล่น ดูเล่นไปซักพักเสียงหายอีก พนักงานเลยบอกให้ที้งวัน 1 วัน ผมที้งไว้ วันต่อไปไปลองได้พักนึงไม่เป็นเอากับมาบ้าน ก็เลยเอาไปให้มันซ่อม อีกผมบอกเมนบอดมันเสียแน่นอนเปลียนให้ผมเถอะ เขาบอกไม่น่าจะเสียไม่ยอมเปลียน สรุปร้านนี้ซ่อมให้ผม 7 วันก็ไม่หายแล้ว มันบอกว่ามันจะส่งเมนบอดผมไปซ่อม อ่าวผมถามว่าทำไมไม่เปลียนตัวใหม่ให้เลยละ เขาบอกว่าบอดตัวนี้ประกันน่าร้าน 7 วัน ผมเลยโมโหด่ามันว่ามันซ่อมไม่ได้ ผมก็ยังไม่ได้ใช้เลย คอมมันอยู่ที่ร้านคุณมากกว่าบ้านผมอีกทำไม่ไม่เปลียนตัวใหม่ให้ ส่งเครมต้อง 14 วันผมไม่รอหลอก ผมด่ามันเสียงดังมาก ผมบอกยังไงผมก็จะเอาเงินคืน พอดีวันนี้คนชื่อจิ๊บอยู่พอดีเลยเดินออกมาขอโทษผมแล้วถามลูกน้องว่ามีอะไร สรุปคนชื้อจิ๊บเขาเอาบอดของ asus ให้เป็นตัวใหม่ ราคาแพงกว่า 300 กว่าบาทโดยบอกว่าไม่ต้องเพิ่มเงินผม แล้วแถมเสื้อยืดมาตัวนึงแต่เป็นเสื้อแถมจากเมนบอดของยี้ห้ออะไรจำไม่ได้ละแต่ ไม่ใช้ของ asus แล้วก็บ่นลูกน้องโชว์แปปนึง จบยาวละไปดีกว่า

Comment

Working...
                                X