Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Arjuna View Post
    หมายถึง PSU น่ะครับ
    ตอนนี้ PSU ราคาประหยัดที่คุณภาพดีมือหนึ่งคงหนีไม่พ้น S12II
    ไม่งั้นคงต้องลองดูมือสองอย่าง CXM ที่ประกันเหลือเยอะหน่อย
    Seasonic S12II 620W ตัวนี้เอาอยู่ไหมครับ งบถึง อีกตัวก็ Silverstone ET750-B 750w (80+ Bronze) น่าสนใจครับ
    Last edited by ball00; 3 May 2019, 07:39:45.

Comment

• Originally posted by ball00 View Post
      Seasonic S12II 620W ตัวนี้เอาอยู่ไหมครับ งบถึง อีกตัวก็ Silverstone ET750-B 750w (80+ Bronze) น่าสนใจครับ
      สเป็คคุณ S12II 620W เหลือเฟือครับ

Comment

• ช่วยแนะนำหน่อยครับพอดีหาซื้อpsuมือสองงบค่อนข้างจำกัดครับเลยเล็งpsuไว้2รุ่นครับ 1.thermaltake toughpower grand rgb 750w 2.corsair rm850i หรือถ้ามีลิ้งค์คอมเม้นท์ในกระทู้ทิ้งไว้ให้ผมอ่านก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
          สเป็คคุณ S12II 620W เหลือเฟือครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

• Rosewill gold ตัวปลั้กกลม ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
              Rosewill gold ตัวปลั้กกลม ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ
              Rosewill โดยรวมคุณภาพไม่ได้น่าเกลียดนะ ปัญหาคือราคาเท่ากันเราหาตัวอื่นที่ดีกว่าได้ครับ

Comment

• Super Flower Leadex II Gold 650w อากาศร้อนแล้ววูบ ขนาดอยู่แค่หน้าไบออสยังวูบ เปิดแอร์แล้วอาการหายไป อย่างนี้ส่งเคลมเขาจะให้เคลมไหมครับ

ปล.เอา Scythe Stronger 600w ตัวสำรองมาเสียบแทนทำงานได้ปกติ ที่อุณภูมิห้องเดียวกัน

Comment

• Originally posted by watitta View Post
                  Super Flower Leadex II Gold 650w อากาศร้อนแล้ววูบ ขนาดอยู่แค่หน้าไบออสยังวูบ เปิดแอร์แล้วอาการหายไป อย่างนี้ส่งเคลมเขาจะให้เคลมไหมครับ

ปล.เอา Scythe Stronger 600w ตัวสำรองมาเสียบแทนทำงานได้ปกติ ที่อุณภูมิห้องเดียวกัน
                  ลองติดต่อเคลมดูครับ

Comment

• Originally posted by watitta View Post
                    Super Flower Leadex II Gold 650w อากาศร้อนแล้ววูบ ขนาดอยู่แค่หน้าไบออสยังวูบ เปิดแอร์แล้วอาการหายไป อย่างนี้ส่งเคลมเขาจะให้เคลมไหมครับ

ลูกค้าลองส่งเข้ามาเคลมที่ Ascenti ก่อนนะครับ
                    รายละเอียดการส่งเคลมดูได้ที่ www.ascenti.co.th

Comment

• ตอนนี้มีตัวไหนเทียบกับ Seasonic S12II 620W บ้างครับ

ผมซื้อผ่านร้านอีกที เขาชอบเสนอราคารุ่นที่หาง่ายๆ

ใช้งานทั่วไป การ์ดจอ 1050TI แค่นั้น

Comment

• Originally posted by vuddyrang View Post
                        ตอนนี้มีตัวไหนเทียบกับ Seasonic S12II 620W บ้างครับ

ผมซื้อผ่านร้านอีกที เขาชอบเสนอราคารุ่นที่หาง่ายๆ

ใช้งานทั่วไป การ์ดจอ 1050TI แค่นั้น
                        ถ้าดูเฉพาะที่มีผลทดสอบ ในราคาเท่ากันก็ยังไม่มีครับ

ถ้าหาของไม่ได้ก็ต้องกัดฟันขึ้นไปเอา CX650M

Comment

ลองติดต่อเคลมดูครับ
                          ขอบคุณครับจะลองดูครับ

Comment

ถ้าดูเฉพาะที่มีผลทดสอบ ในราคาเท่ากันก็ยังไม่มีครับ

ถ้าหาของไม่ได้ก็ต้องกัดฟันขึ้นไปเอา CX650M
                            ขอบคุณครับท่าน

Comment

• Review Corsair VS450
                              https://www.tomshardware.com/reviews...pply,6076.html

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
                                อืม............. อย่างน้อยก็ดีกว่ารุ่นเดิมอ่ะนะ

Comment

Working...
                                X