Announcement

Collapse
No announcement yet.

D-COM อีกแล้วครับท่าน ดีคอมแล่นผมแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by toekingsize View Post
    อืมเราว่าแย่แล้วนะเนี้ย / ยังมีคนแย่กว่าเราอีกหรือนี่ เห่อๆๆๆๆ

มีอีกเยอะเลยครับท่านผมก็เซ็งครับ HDD320Gb (SATA)ผมไปแล้วเพราะ ship ไฟลุกไหม้ ตั้งแต่28/11/50ก็ส่งเคลมเลย
    สงสัยต้องรอไปถึง ปีหน้าแน่เซ็งโครต แต่ก็ยังดีนะเอาของ ใหม่มาให้ใช้ไปก่อนแต่เป็น IDE หง่ะ เด๋วต้องโทรเช็คดูแล้วหล่ะ

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
      ยังไม่ค่อยรู้ว่าเธอเปี๊ยนไป๋ขนาดนี้ ก่อนหน้านี้ผมซื้อของจะเอาแต่ดีคอม

สองเดือนที่แล้วมีงานซ่อม ASUS รุ่น SOCKET 478 หลายสิบเครื่อง
      ต้องมีไปเคลมดีคอมหลายครั้ง ถึงได้รู้ความจริง

หลายครั้งไม่มีของ หลายครั้งอ้างสนิม ไม่เปลี่ยนให้ ให้รอซ่อม
      (ไอ้เรื่องอ้างสนิมเนี่ยขอทีเหอะ ใครจะเอาบอร์ดไปแช่น้ำเหรอ ใช่ไปสองปีกว่ามันก็แค่ไม่เงางามเหมือนใหม่ก็แค่นั้น)
      หลายครั้งเอาของที่ยังใช้ไม่ได้ส่งมาให้
      สถิติสูงสุดคือเคสเดียว เอาบอร์ดเปลี่ยนไปสามหน!!!
      (วันนี้ ในมือยังมีบอร์ดหมดประกันที่ส่งซ่อม รับคืนมาแล้ว จ่ายตังไปแล้ว 500 แต่ยังใช้ไม่ได้ 1 ตัว)

เสียเวลา + เสียค่าน้ำมัน + เสียโอกาสใช้เครื่องไปเท่าไร
      ไม่อยากจะคิด

อันนี้คอมบริษัทนะครับ ไม่มีโม ไม่มีคล๊อก ของใช้เดิม ๆ เสียธรรมดาเนี่ยแหละ

แหะๆ

ทุกวันนี้ไปซื้อคอมซื้ออะไหล่ ผมจะยืนตรวจให้แน่ใจครับ ไล่ทีละชิ้น ร้านไหนไม่มีตามต้องการ เปลี่ยนร้าน!!!
      ให้แน่ใจว่า"ไม่มี"ประกันดีคอม

ฮา
      งืม ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผ่านมาดู....

Comment

ไปเครมศูนย์ใหญ่พระราม 4 เลยท่าน ได้ของเลย ok ด้วย

Comment

Originally posted by tee_karb View Post
            มีอีกเยอะเลยครับท่านผมก็เซ็งครับ HDD320Gb (SATA)ผมไปแล้วเพราะ ship ไฟลุกไหม้ ตั้งแต่28/11/50ก็ส่งเคลมเลย
            สงสัยต้องรอไปถึง ปีหน้าแน่เซ็งโครต แต่ก็ยังดีนะเอาของ ใหม่มาให้ใช้ไปก่อนแต่เป็น IDE หง่ะ เด๋วต้องโทรเช็คดูแล้วหล่ะ
            ชัวร์ว่าได้ปีหน้าแน่นอนครับ
            ปีที่แล้วผมส่ง SG 250GB SATA2 ไปเคลมตอนต้นเดือน พ.ย. ยังได้ต้นเดือน ม.ค
            ของท่านก็คงไม่ต่างจากผมมากนักหรอกครับ ได้มาเป็นตัวซ่อมด้วยนะครับไม่ใช่ตัวใหม่

Comment

Originally posted by tee_karb View Post
              ของผมส่งวันที่ 27/11/50 วันเวลาใกล้ใกล้เคียงกันกับท่าน สงสัยจะหมดหวังแล้วอ่าาาาา สถานะการณ์เหมือนทุกท่านที่เล่ามาคร๊าบบ คอมตัวราคาถูก(ไม่ประกัน)ใช้มา 5 ปีแล้วไม่เคยเสีย ตัวประกันดีคอมทำไมมานเสียบ่อยจังเลย....ทุกที

ีีี

Comment

กำจริงๆๆ สงัสยคงจะดีคอมกันแน่เลย ทำไมมันไม่มีมาตรฐานเลยเนอะ

Comment

เหอๆๆ แต่ก่อนจำได้ว่า ประกันเจ้านี้ เล่าลือมากเรื่องความเยี่ยม เดี๋ยวนี้ ห่วยลงเยอะ ทั้งเครื่องผมไม่มี DCom สักชิ้นละครับ ตอนนี้ มีแต่คนบ่นแบบนี้กันเยอะ ถ้าบ่นกันนิดๆหน่อยๆ เราก็คิดว่าอาจจะเป็นพนักงานบางคนบริการไม่ดี
                  แต่นี่บ่นกันเยอะขนาดนี้ เป็นกัน เกือบ ทั้งบริษัทละม้าง

Comment

เจอกันคนละอย่างสองอย่าง

Comment

ไม่ลองซื้อ ที่เซียดูอะคับ ผมว่าเขาก็บริการดีนะ ซินเน็กพนักงานที่เซีย - -ยังไงๆไม่รู้

Comment

กลัวเป็น อย่างนี้จังครับ ผมก็ การ์จอผมก็ประกัน D-COM

Comment

Originally posted by Jimgamer View Post
                          ไม่ลองซื้อ ที่เซียดูอะคับ ผมว่าเขาก็บริการดีนะ ซินเน็กพนักงานที่เซีย - -ยังไงๆไม่รู้
                          ตอนซื้อกับตอนเคลม มันคนล่ะเรื่องกันเลยครับ

Comment

synney / comseven ชัวร์สุด ดีคอมตอนแรกก้อยังดีๆอยู่ แต่พักหลังห่วยมากกกกกกกกกกก
                            เร็วแต่ไร้ประสิทธิภาพ ผมก็เคยเอาบอร์ดไปเคลมครับ พอได้กลับมาก็พังอีก สรุปเคลม 4 รอบ กว่าจะได้ของใหม่(ก็ยังดีหล่ะวะ ของใหม่)

Comment

Originally posted by Jimgamer View Post
                              อ่านคอมเมน์ผมยังเนี่ยเคลม HDD 2เดือนก็ที่เซียร์นี่แหละครับ 160GB ดีคอม ตจว.เจอไปเกือบ2เดือน

Comment

เด่ววันพฤหัสนี้ผมคงต้องไปซื้อบอร์ดใหม่แล้วละครับบอร์ดที่ได้เคลมมาจากดีคอมมันไช้ไม่ได้เหมือนเดิมไม่รู้มันซ่อมไห้หรือเป่าแต่รับรองต่อไปนี้ผมจะไม่เอาประกันดีคอมแล้วละคับ
                                มีเพื่อนผมก็บอกเพื่อนไปแล้วถึงวีรกรรมของดีคอม ถ้าซื้อเครื่องคอมหรืออัพเกรดไห้ลูกค้าผมก็จะเล่าไห้เค้าฟังว่าประกันดีคอมทำกับผมยังงัยถ้าเค้าอยากลองของก็จัดไปอย่าไห้เสีย
                                ต่อไปผมคงไช้แต่ของCom7ไม่ก็synnex เพราะสังเกตุว่าของประกันพวกนี้ซื้อมาไม่ค่อยมีปัญหาแต่ของดีคอม ของใหม่ๆมันก็มีปัญหาแล้ว แต่ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะ บอร์ดใหม่ตัวนี้อาจจะไปซื้อที่ร้านTkก้ได้ครับเพราะเห้นว่าสมาชิกบอร์ดของเราไปซื้อกันเยอะ ใครมีปัญหาอะไรก็เล่าในบอร์ดนี้เลยนะคับเกี่ยวกับประสพการ์ณของคุณกับDcomจะได้รู้ใว้ครับ
                                Last edited by serialnuza; 19 Dec 2007, 11:16:16.

Comment

Working...
                                X