Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้แรม KINGBOX 1G(800)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by anitjung View Post
    แอดไวมันติดกับกระทรวงสาธารณสุขเลยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าไปทางเดอะมอลงามวงวานมันไกลจากเดอะมอลงามวงวาณมากไหมครับ
    พรุ่งนี้จะไปชื้อบ้าง
    อยู่ใกล้ๆกันแต่ไม่ติดกันครับ

ระยะทางจากเดอะมอลงามวงวานก็ซัก 5 กิโลนะ

Comment

ขอบขุณครับไกลจากเดอะมอล5กิโลเลย

Comment

Originally posted by anitjung View Post
        ขอบขุณครับไกลจากเดอะมอล5กิโลเลย
        สั่งซื้อเอาก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียเวลา

Comment

วิ่ง 900 ขึ้นไหวไหมครับ วิ่งเกิน 900 แล้วครับ Q6600.3.4gb เรื่องราคา ไม่ได้บอกว่าแพงบอกว่าโคตรรรรรรถูกครับสำหรับ1gb 640b

Comment

25/12/2007 ล่าสุดราคาอยู่ที่ 650b ต่อ แผง ถอยมาคู่นึงแหละ ไฟสวยแสบตา

Comment

-*-

Originally posted by tntm View Post
              วิ่ง 900 ขึ้นไหวไหมครับ วิ่งเกิน 900 แล้วครับ Q6600.3.4gb เรื่องราคา ไม่ได้บอกว่าแพงบอกว่าโคตรรรรรรถูกครับสำหรับ1gb 640b
              น่าจะได้นะครับถ้าไฟช่วยหน่อย

ผมไฟเดิมได้ 439*2=บัส 878 อีกนิดก็จะ 900ล่ะ

Comment

Originally posted by tntm View Post
                เอ...
                ถามหน่อยครับ
                สเป็กเครื่องคล้ายๆกันเลยอยากทราบว่า
                ตอนนี้แรมผมเป็น samsung 1g(800) / MB giga965 DS3 v3.3 / enhance 350w /ฮาดดิส 4 + dvd-rw 1

ซีพียูผมปรับ 360*9 เพิ่มไฟ เป็น 1.38** ไฟแรม +3 แรมวิ่งที่ 900 (4:5) 5-5-5-18

ทีนี้ใช้ๆไปรีสต๊าทตอนแปลงไฟล์วิดิโอ เป็นเพราะแรมหรือว่า PSU อ่ะครับ ?

ตอนนี้ปรับซีพียูลง 355*9 แรมก็ลงมาตามสัดส่วนไฟก็ลดลงมา ยังเสียวๆรีสตาท ตอนที่แปลงไฟวิดิโอ จัง

Comment

mb p35ds3 colck ไม่ค่อยเก่งเท่าไร ทำตามเค้าบอกในนี้แหละ สเป็กผม Q6600 3.4gb 160*2 r0 8800gt kingbok 4*gb/800 e 460w coolcooler.jpg cpu38-48 องศาวัดจากตอนเล่นเกมไคซีดดดด ครับ "รีสต๊าทตอนแปลงไฟล์วิดิโอ เป็นเพราะแรมหรือว่า PSU อ่ะครับ" ไม่แน่นะครับอาจจะpsuก็เป็นได้ครับไม่พันธงนะต้องหาpsu วัตสุงๆมาลองดูครับ หรือไม่ก็ ทำให้เป็นสแตนดาดแล้วลอง แปลงไฟล์วิดิโอ ดูว่าเป็นอีกหรือเปล่าถ้าเป็นอีก noair
                  Last edited by tntm; 25 Dec 2007, 14:51:40.

Comment

ลองรัน orthos ดูสักชั่วโมงสองชั่วโมงสิครับ ส่วนใหญ่ถ้าแรมไม่เสถียรจะเป็น blue screen อ่ะครับ psu ตันน่าจะบูตไม่ขึ้นแต่แรกแล้ว น่าสงสัยสุดคงเป็นไฟไมพอตามท่านข้างบนแหล่ะครับ HDD ตั้ง 4 ลูก แล้วการ์ดจออะไรครับ

Comment

ผมรัน orthos 6 ชม ผ่าน แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เปิดแค่ winamp คุยเอม แค่2ชม ก็จอฟ้า M2N-E / 4200+ 2.442 222*11 vcore 1.275 Ram kb 2 G Auto HTLink X4 Pci 100 เป็นที่ไรน๊า

Comment

วันนี้ไปดูที่adviceมาของหมดซะงั้น เลยลองเสี่ยงสั่งmemory powerหวังว่าจะได้16ชิพ ปรากฏว่าได้8ชิพมาเศร้าชะงั้นไปอย่างไกล

Comment

แล้วการ์ดจออะไรครับ
                          ATI X1550 เองครับ ลองถอดฮาดดิสลูกที่เก็บข้อมูลออกสักลูก ขนาดเล็กทีสุด แล้วใช้ไปเรื่อยก่อน อิๆ

วันนี้ไปดูที่adviceมาของหมดซะงั้น เลยลองเสี่ยงสั่งmemory powerหวังว่าจะได้16ชิพ ปรากฏว่าได้8ชิพมาเศร้าชะงั้นไปอย่างไกล

จริงป่ะครับ ซวยละ

Comment

Originally posted by aey View Post
                            เอ...
                            ถามหน่อยครับ
                            สเป็กเครื่องคล้ายๆกันเลยอยากทราบว่า
                            ตอนนี้แรมผมเป็น samsung 1g(800) / MB giga965 DS3 v3.3 / enhance 350w /ฮาดดิส 4 + dvd-rw 1

ซีพียูผมปรับ 360*9 เพิ่มไฟ เป็น 1.38** ไฟแรม +3 แรมวิ่งที่ 900 (4:5) 5-5-5-18

ทีนี้ใช้ๆไปรีสต๊าทตอนแปลงไฟล์วิดิโอ เป็นเพราะแรมหรือว่า PSU อ่ะครับ ?

ตอนนี้ปรับซีพียูลง 355*9 แรมก็ลงมาตามสัดส่วนไฟก็ลดลงมา ยังเสียวๆรีสตาท ตอนที่แปลงไฟวิดิโอ จัง
                            temp CPU อ๊ะเปล่า...
                            ปล. P4HT2.8 สามปีก่อน ฝุ่นจับพัดลม... ไหม้นิดนึงเลย

Comment

temp CPU อ๊ะเปล่า... น่าคิดเหมือนกันนะครับ
                              "วันนี้ไปดูที่adviceมาของหมดซะงั้น เลยลองเสี่ยงสั่งmemory powerหวังว่าจะได้16ชิพ ปรากฏว่าได้8ชิพมาเศร้าชะงั้นไปอย่างไกล"
                              ลองหาที่ร้านอื่นก็ได้นะครับเพราะร้านแถวนั้นก็รับของจาก ok แต่ราคาจะบวก 30-40บาท

Comment

Originally posted by alice View Post
                                temp CPU อ๊ะเปล่า...
                                ปล. P4HT2.8 สามปีก่อน ฝุ่นจับพัดลม... ไหม้นิดนึงเลย

CPU Temp ไม่เกิน 50 ครับ เพราะใช้พัดลมเสริมอีก 1 ตัว อ้อผมใส่ UPS ด้วย เสียงมันจะดีง ติ๊ดๆ เป็นบางครั้งที่แปลงไฟล์อยู่

ปล.เมื่อกี้โทรไปแอดไว้ ยืนยันว่าแรมหมดดดดดดดดดด แง้ๆๆๆ...... 555

Comment

Working...
                                X