Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้แรม KINGBOX 1G(800)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรมมีไฟ ไปสอยมาบ้างดีกว่า

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
      ผมดิ โชคดี ซื้อ DDR2-667 4 แผง แผงละ 1 GB แผงละ 1000 พอดี แต่ตอนซื้อ DDR2-533 ตอนต้นปีดิ 1 GB 2 พันกว่าบาทแหน่ะ เอิ๊ก เดี๋ยวนี้ซิ ถูกลงอีก แผงละไม่ถึง 800 บาทครับ ซื้อแต่ Kington ครับ
      NCP 512 Bus533 แผงละ 2800 / 4 แผง ครับ ท่าน
      PD 820 ตัวละหมื่น

เซง

ปล.ตอนนั้น P3,450 15000 ยังซื้อมาแว้ว เหอๆ

Comment

Originally posted by alice View Post
        NCP 512 Bus533 แผงละ 2800 / 4 แผง ครับ ท่าน
        PD 820 ตัวละหมื่น

เซง

ปล.ตอนนั้น P3,450 15000 ยังซื้อมาแว้ว เหอๆ
        ของจริง

Comment

เรื่องราคาอย่าคิดมากครับ ปีนี้เจ็บปวดพอกันทั้งคนขายส่งขายปลีก User ทัวไปถึงซื้อแพงก็ไม่ถือว่าขาดทุนหรอกครับ ซื้อไปใช้ครับ คิดดูปีนี้ราคาแรมลงทั้งปี ทั้งที่จริงๆแล้วราคาแรมจะมีช่วงขึ้นๆ ลงๆ แต่ปีนี้ เฉลี่ยทั้งปีเรียกหว่าขาดทุนกันเป็นประวัติศาสตร์เลยครับ คิดดูต้อนปี 1G/667 Kingston ราคาขายส่งอยู่ 3700.- วันนี้ เหลือแค่ 6ร้อยกว่า บาท โอ๊ววว พระเจ้าช่วยกล้วยปิ้งครับพี่น้อง คนซื้อใช้ได้ประโยชน์เต็มๆ ครับ เอิ๊กๆ พูดแล้วมันเศร้า T_T

Comment

เมื่อวานเพิ่งไปดูมาที่พันทิพย์มีอยู่ร้านเดียว ราคากิ๊กละ 900 แน่ะ เลยผ่านไปก่อน เง้ออออ

Comment

ผมซื้อชุดแรก 1250.1gb/800 ชุด2 690.1gb/800.ขอบอกว่า ปวดใจ แต่ ชอบ clock ดีครับ

Comment

Originally posted by tntm View Post
                ผมซื้อชุดแรก 1250.1gb/800 ชุด2 690.1gb/800.ขอบอกว่า ปวดใจ แต่ ชอบ clock ดีครับ

คล๊อกไปที่เท่าไหร่ครับ ชิบรุ่นนี้ ? เพิ่มไฟเท่าไหร่ครับ? วิ่ง 900 ขึ้นไหวไหมครับ? กำลังจะไปสอย 27 นี้แล้วว

Comment

advice 640.b 1gb ..23.12.2550...
                  คล๊อกไปที่เท่าไหร่ครับ ชิบรุ่นนี้ ? เพิ่มไฟเท่าไหร่ครับ? วิ่ง 900 ขึ้นไหวไหมครับ? กำลังจะไปสอย 27 นี้แล้วว
                  ยังไม่เคยเพิ่มไฟเลย ตอนนี้ใช่ Q6600 ram.kb.800.4gb/ mb ds3 วิ่งอยู่ที่ 3.2 gb ปล.เป็นของ ไต่หวันไม่ใช่จีน
                  Last edited by tntm; 23 Dec 2007, 19:43:19.

Comment

Originally posted by tntm View Post
                    advice 640.b 1gb ..23.12.2550...
                    ยังไม่เคยเพิ่มไฟเลย ตอนนี้ใช่ Q6600 ram.kb.800.4gb/ mb ds3 วิ่งอยู่ที่ 3.2 gb ปล.เป็นของ ไต่หวันไม่ใช่จีน
                    อ่าชุดเดียวกันเลย

Comment

ที่บ้าน ยังเก็บ 512*2/667 คู่ละ 4400 ไวเลย แต่ PD945 ปล่อยไปละ มันแสบทั้งคู่

Comment

ตอนแรกใช้ Q6600 3.2gb 160*2 r0 8800gt kb2*gb/800 เล่นไคซีดดดดด...กระตุก(1024*768ปรับ ฮาย) ก็เลยลองเพิ่มอีก2*gb เลยหาย แต่มี หน่วงบ้างนิดๆ กะว่าจะเปลี่ยนจอเป็น 22"ไม่รู้ว่า8800gtจะไหวหรือเปล่าปวดใจเลย asus ใน ocz น่าสอยมาก 8750.

Comment

เห็นคุยกันเรื่อง ซื้อแรมกันมาแพงๆ แล้วราคาลงเยอะๆ ขอผมร่วมด้วยคนนะคับ อย่าคิดว่าเป็นการโอ้อวดอะไรนะคับ เพราะสำหรับผม หลายๆ ท่านก็ดีกว่าผมมาก...

เพราะเมื่อตุลาปีก่อน ผมโดนG.Skill 2NQ/800 2GB(1GBx2) ไป 10k คับ T-T

ตอนนั้นสาเหตุที่ซื้อมาเพราะ ผมประกอบเครื่องใช้ทำงานดนตรี ก็เลยคิดว่าอยากได้อุปกรณ์ที่มีประสิทธิภาพหน่อย ดูรีวิวมาก็ ดีใช้ได้ +กับ ตอนนั้นเป็นครั้งแรกที่ตัดสินใจประกอบคอมใช้เอง ก็เลยต้องศึกษาเยอะขึ้น ดูกันเป็น ครึ่งปีกว่าจะได้ซื้อ พอไปเห็นราคาก็หือออ แต่ก็เอาน่ะมาถึงแล้วนิก็เลยโดนมา

ตอนนั้นพวกอุปกรณ์ภายในหลักๆก็จะได้มาจาก Busitek ตามที่พี่ๆ ท่านๆ ในนี้แนะนำกัน

แต่พอมาเด๋วนี้หรอคับตัวนี้ที่ TK อยู่ที่2,800 T-T อีกรอบ อยากจะซื้อมาใส่ประชดมันให้เป็น4GB จริงๆ แรมบ้าอะไร 4GB เกือบ 13K

Comment

คุยแบบสนุกๆนะครับ อิๆ
                            ประเด็นก็คือราคาของสินค้าไอที มันเปลี่ยนเร็ว ใครซื้อตอนแพงก็อย่าเสียใจ (เคืองกันทั้งนั้น555) ได้ซื้อตอนราคาถูกก็มักดีใจ (เป็นธรรมดา) เอาเป็นว่าซ้อแล้วใช้ให้คุ้มละกัน
                            แต่ที่แปลกคือราคาแรมปี2007 นี่ราคาสวิงสุดๆเลยต้นปีปลายปีราคาต่างกัน มากกว่า 100% ที่ลดลง ไม่ค่อยเจออย่างแรม DDR เมื่อปีที่แล้วยังไม่ขึ้นลงต่งกันขนาดนี้เลย แต่ DDR2 ปีนี้ มันขึ้นลงสุดๆไปเลย แต่ก็นั่นละครับซื้อมาใช้ไปให้คุ้มก็แล้วกัน ต่างกรรมต่างวาระครับ แฮะๆ ส่วนคนซื้อขายของมือ 2 ต้องทำใจคนขายทำใจมากก่าคนซื้อนาเห็นใจคนขายมากกว่าคนซื้อซื้อแพงแต่ปล่อยแพงมากไม่ได้ของใหม่มันถูกเหลือเกิน ทำใจ หรือไม่ก็รอเวลาให้ของชิ้นนั้นลดการผลิตลงก่อนราคาถึงจะเด้งขึ้นมาบ้าง... บ่นไรเนี่ย

ลงท้าย ... อนิจจัง ! 55555

Comment

ไม่คุยเรื่องราคาได้ไหมครับ
                              อยากทราบว่า ใครใช ้แล้วลากได้ไกลสุดที่เท่าไหร่ รับทานไฟเยอะไหม
                              ถ้าถึงบัส 1000 จะลองสอยมาใช้มั่ง เห็นบอกหลังๆจะเป็นชิป elpida ใช่ไหม 1g/800

Comment

แอดไวมันติดกับกระทรวงสาธารณสุขเลยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าไปทางเดอะมอลงามวงวานมันไกลจากเดอะมอลงามวงวาณมากไหมครับ
                                พรุ่งนี้จะไปชื้อบ้าง

Comment

Working...
                                X