Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Wide เล่มเกมส์ไม่โอจริงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยไม่ชอบ wide เพราะ ไปดูพวก จอที่โชว์หน้าร้านแล้วมันปรับไม่ดี ภาพมันยืดไปข้างๆแล้วเพี้ยน ตอนนี้ ใช้เองเข้าใจละ

Comment

เหอๆ เห็นด้วยครับ แต่จะว่าไปเกมส์ที่ปรับแบบ wide ไม่ได้ เช่น DotA ผมก็ลองไปเล่นดูมันก็บวมนิดหน่อยครับ ไม่น่าเกลียดเลย ดีไม่ดีแยกไม่ออกด้วยครับ เยี่ยมครับจอ wide

Comment

shooting อาจจะไม่แหล่มเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็น RTS นี่สุดยอดเลยครับ

Comment

ใช้ดีครับ หุหุ

Comment

ผมไม่ชอบ y-y

Comment

มาตรฐานเกมในอนาคต (หรือเกมในปัจจุบันบางเกม) ความละเอียดก็คงจะใช้ 1440x900 กันทั้งหมดเเล้วล่ะครับ

Comment

แล้วแต่เกมส์ครับ เกมส์ออนไลน์เก่าๆบางเกมส์ ก็เพี้ยน
                940BW ก็ดีนะ แต่สำหรับผม 932B+ เท่กว่า แพงกว่า และ reponse time มากกว่า 940BW 1มิล
                สรุปคือตั้งโชว์ได้อย่างเดียว

Comment

Working...
                X