Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Wide เล่มเกมส์ไม่โอจริงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BankSang View Post
    เขามาตอบกันเยอะแยะเลย ขอบคุณทุกคนแนะนำครับ
    งั้นเดี๋ยวพรุ้งนี้ไปถอย wide มาเลยละกัน หุหุ ก็อยากได้แต่เห็นมีคนบอกเยอะว่าภาพบวม แต่จากคำรับรองของทุกท่านงั้นผมก็เอา wide ละกัน หรูดีด้วย
    ชื่อแจกสมาชิกในเวปด้วยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by BankSang View Post
      ผมเห็นมาว่าจอ 19 wide จะมี res ที่ 1440*900 แต่ถ้าเราปรับต่ำกว่านั้นได้เปล่าครับ(มันจำกัดไว้เปล่าครับ หรือว่าเป็น res.max เฉยๆ) เพราะว่าการ์ดจอไม่ได้แรงมากครับแค่พอใช้อะครับ 7300 maxx เองครับ
      ปรับให้ต่ำกว่าได้ครับแต่ภาพมันจะไม่คมชัด ปรับที่ 1440*900 นั้นละดีแล้วครับ

การ์ดจอ 7300 ยังใช้กับจอ 19 wide ได้ครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        ชื่อแจกสมาชิกในเวปด้วยก็ดีครับ
        -*- ไม่ได้รวยขนาดนั้นครับ แค่ซื้อจอเดียวสงสัยกิน มาม่าอีกหลายเดือน แต่ว่า มาม่าขึ้นราคาอีก

Comment

Originally posted by PANSA View Post
          ปรับให้ต่ำกว่าได้ครับแต่ภาพมันจะไม่คมชัด ปรับที่ 1440*900 นั้นละดีแล้วครับ

การ์ดจอ 7300 ยังใช้กับจอ 19 wide ได้ครับ
          ค่อยโล่งใจหน่อยครับ นึกว่าต้องเปลี่ยนการ์ดจอด้วย เดี๋ยวพรุ้งนี้จะไปสอย 940BW มา

Comment

-*- ไม่ได้รวยขนาดนั้นครับ แค่ซื้อจอเดียวสงสัยกิน มาม่าอีกหลายเดือน แต่ว่า มาม่าขึ้นราคาอีก
            ผมกินมาสองเดือนและ อิอิๆๆ.....

Comment

Originally posted by PANSA View Post
              ผมกินมาสองเดือนและ อิอิๆๆ.....
              กินเยอะระวังหัวล้านนะครับ หุหุ

แบบว่าไปเจอการเลือกซื้อ LCD มาในบอร์ดตั้งแต่ปีที่แล้ว -*- แบบว่าใครกำลังซื้อเหมือนผมก็ลองเข้าไปอ่านๆดูได้นะครับ ผมว่ามีประโยชน์ดีครับ มีอธิบายเรื่อง Stuck Pixel ด้วย กระจ่างดีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?p=381868

Comment

เปรียบเทียบด้วยตัวเอง wide กับ ไม่wide
                Attached Files

Comment

จากภาพข้างบน เห็นก็รู้เลยว่า มุมมองมันกว้างกว่า ไม่ไช่ภาพมันขยาย

Comment

ขอบคุณครับอุตสาห์หาภาพมาเทียบให้ดู ในรูปผมว่าโดยรวมดูยาวกว่า แต่อย่างอื่นมันก็ปกติครับ

Comment

ยังอยากได้จอเลยยย มีก็ดีแว้ววว

Comment

แต่ผมกลับชอบแบบธรรมดามากกว่าแฮะ

เคยใช้ 19วายสกรีนได้พักนึง สรุปขายซื้อ 17ไม่วายมาใช้แทน

เล่นดอทเอ เสียอารมณ์มากมาย เลื่อนด้านข้างต้องลากเมาส์ไกล แต่ด้านบนกะล่าง นี่กระดิกนิดเดียวไปไกลเลย

Comment

อยากได้อะ 940BW ไม่มีตังซะงั้น

Comment

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ 940BW+ เยี่ยมดีครับ

Comment

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ 940BW+ เยี่ยมดีครับ
                              ผมก็ใช้ตัวนี้ละครับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                                เปรียบเทียบด้วยตัวเอง wide กับ ไม่wide
                                ถูกต้องแล้วคร้าบบบ
                                ถ้าปรับถูกต้องและเกมรองรับ
                                เราจะได้โอกาศเห็นชาวบ้านก่อนเค้าเห็นเรา..แล้วก็โป๊งๆๆ....เป็นต่อเห็นๆ

Comment

Working...
                                X