Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม SEAGATE แพงกว่า WESTERN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเป็น Seagate ชอบรุ่นที่ผลิตในไทย มากกว่า ที่นำเข้าจากจีน..

Comment

ผมว่านะที่พวกท่านบอกมาที่ HDD พวก SG - WD พังน่ะ ท่านได้มีพวก PSU + UPS ดีๆแล้วหรือยัง ต้องคำนึงถึงส่วนนี้ด้วยไม่ใช่ไปว่า HDD ใช้แล้วพัง
      ผมก็อีกคนหนึ่งที่ใช้มาทั้ง SG - WD แล้วก็ไม่มีเสียไรนะครับผม เพราะผมมี PSU และ UPS ดีๆ ก็ไม่เ็ป็นปัญหา
      เอ่อ อีกอย่างผมไม่ค่อยได้ทำให้ HDD ผมกระแทกไปมาด้วยเหอๆ
      ถ้าจะมีเสียก็ตอนแรกๆที่ใช้เลยครับไม่มี PSU-UPS ใช้เลย เสียไฟบ้านๆปกติไฟดับที งงแดรก

ปล.ความคิดผมเอง ผิดไงก็ขอ อภัย ณ ที่นี่ด้วย อาเมน

.

Comment

WD สิครับ (เด็กบางมดทำงานที่นั้นเยอะอันนี้นอกประเด็น) เคยใช้แต่ wd ครับเหงเขาว่าทน

Comment

ประตูทะเลมาเลิกคบกันตอน 7200.10 ตัวบางๆ Power ก็ดีแล้วด้วย ยังหน้าด้านพังเอาๆ

ช่วงนั้นโซซัดโซเซไม่รู้จะซื้ออะไรมาใช้แทน ถึงขนาดตัดสินใจซื้อ ฮิตาชิมาลองเลย

ส่วนเรื่องเสียง....สงสัยผมจะชินมาตั้งแต่ Maxtor ล่ะมั้ง...

ผมเลยรู้สึกเฉยๆกับเสียงตอน HDD ทำงาน(ยกเว้นมันดัง "แต๊กๆ" อันนี้งานงอกทันที)

Comment

เสียความรู้สึกมากครับ ส่งเคลม WD Bule ไปที่ Synnex ได้ SG 500GB กลับมาแทนครับแต่เป็ของใหม่ครับ

Comment

Working...
            X