Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆรบกวน Check HW Monitor นี้ให้หน่อยครับ ว่ามีจุดไหนที่ต้องแก้ไขบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆรบกวน Check HW Monitor นี้ให้หน่อยครับ ว่ามีจุดไหนที่ต้องแก้ไขบ้างครับ

พี่ๆรบกวน Check HW Monitor นี้ให้หน่อยครับ

ช่วยดูว่ามีจุดไหนที่ต้องแก้ไขบ้างครับ

ปล. การ์ดจอโครตร้อนตั้ง 50 องศา ปกติมันต้องประมาณ 40 องศาสิครับ

รบกวนหน่อยครับต้องแก้ไขตรงจุดไหนครับ ซิงค์เปลี่ยนแล้วครับ

แต่ทำไมมันไม่ 40 องศาอ่ะครับ
    Last edited by NuduanPlus; 14 May 2010, 03:16:56.

ดันครับ

(Press Topic)

Comment

ปกคิตรับ

*ส่วนสมาชิกที่มีการปั๊มกระทู้แบบน่า เกลียด(ระยะห่.า งน้อยกว่า30นาที) จะถูกแบน 1 เดือน *

Comment

Originally posted by tapekung View Post
        ปกคิตรับ

*ส่วนสมาชิกที่มีการปั๊มกระทู้แบบน่า เกลียด(ระยะห่.า งน้อยกว่า30นาที) จะถูกแบน 1 เดือน *
        แต่ผมว่าการ์ดจอมันร้อนมากเลยครับในบรรดาอุปกรณ์ทั้งหมด อุณหถูมิเกิน 50 องศาเซลเซียสเลยนะครับ ปกติอุณหภูมิต้องอยู่ประมาณ 40 องศานะครับ เพราะเมื่อก่อนผมใช้ HD3450 เย็นกว่าเยอะเลย ทำไมเปลี่ยนรุ่นแล้วมันร้อนขึ้นครับ

Comment

ดันอีกครั้งครับ

(Press Topic Again)

Comment

เครื่องผม 50 - 70
            การ์ดจอคนละรุ่น จะให้มันร้อนเท่ากันได้ไงล่ะครับ
            รุ่นเดียวกัน ซิ้งไม่เหมือนกันยังร้อนไม่เท่ากันเลย
            อยากเย็นก็ ซื้อซิ้งมาเปลี่ยนครับ
            http://www.jedicool.com/product.php?id=1435

อันนี้เครื่องผมครับ
            Attached Files

Comment

Originally posted by tapekung View Post
              เครื่องผม 50 - 70
              การ์ดจอคนละรุ่น จะให้มันร้อนเท่ากันได้ไงล่ะครับ
              รุ่นเดียวกัน ซิ้งไม่เหมือนกันยังร้อนไม่เท่ากันเลย
              อยากเย็นก็ ซื้อซิ้งมาเปลี่ยนครับ
              http://www.jedicool.com/product.php?id=1435

อันนี้เครื่องผมครับ
              ผมเปลี่ยนซิงค์เป็น Zalmon ไม่ค่อยเย็นเลยครับ ถ้าเทียบกับรุ่นนี้ อันไหนเย็นกว่าครับ

Comment

Originally posted by NuduanPlus View Post
                ผมเปลี่ยนซิงค์เป็น Zalmon ไม่ค่อยเย็นเลยครับ ถ้าเทียบกับรุ่นนี้ อันไหนเย็นกว่าครับ
                ใช้ตัวนี้อยู่ครับ

ยี่ห้อนี้ครับ ZALMAN Fatality FS-V7 VGA Cooler

รบกวนช่วยเทียบให้หน่อยครับ

Last edited by NuduanPlus; 14 May 2010, 02:57:08.

Comment

ดันอีกครั้งครับ

(Press Topic Again)

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

อุณหภูมิก็ปกติหมดนี่ครับ

ดูของผมดิ
                    HDD ร้อนโคตร

Comment

30นาทีไม่มีคนตอบค่อยดันดีกว่านะคับ เพื่อความปลอดภัย

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post

ดูของผมดิ

ทำไมcpu ไม่มีความร้อนเลยล่ะคับ ????

Comment

ซีพียูผมเปิดหัวครับ มันจะวัดอุณหภูมิไม่ได้ ต้องดูจาก TMPIN0 เอาครับ

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post

ดูของผมดิ

พี่ใช่กี่ TB ครับ Case ของพี่มีพัดลมเป่า HDD หรือเปล่าครับ

Comment

ร้อนจนหน้าใจหายเลยครับ ไม่เคยพบครับ

Comment

Working...
                              X