Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆรบกวน Check HW Monitor นี้ให้หน่อยครับ ว่ามีจุดไหนที่ต้องแก้ไขบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันอีกครั้งครับ

(Press Topic Again)

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by NuduanPlus View Post
      พี่ใช่กี่ TB ครับ Case ของพี่มีพัดลมเป่า HDD หรือเปล่าครับ
      Samsung 1TB, Seagate 80GB, WD 160GB
      มี 12cm เป่าอยู่ด้านหน้าเคสครับ
      ร้อนสุดๆที่เคยเจอ 72c

Comment

ลองปรับรอบพัดลม100% ดูครับ
        HIS 4850 iceq4 turbo ผม fan 20-30% อุณหภูมิ 57-59c
        ปรับเป็น70%ลดเหลือ49-50c
        ถ้า100%เหลือประมาณ 45-47c

Comment

HD เป็นไปได้อย่าให้เกิน 55 ครับ มันไม่ค่อยดีกับ HD ครับ

Comment

ดูกันขำๆ ผมว่า เหมือนโปรแกรมมันเอ๋อๆ รอบพัดลมcpu หาย
            Attached Files

Comment

จะดันอะไรหนักหนาครับ

Originally posted by tapekung View Post
              *ส่วนสมาชิกที่มีการปั๊มกระทู้แบบน่า เกลียด(ระยะห่.า งน้อยกว่า30นาที) จะถูกแบน 1 เดือน *
              ช่วงนี้ ร้อนด้วย มันก็น่าจะปกติตามอากาศ ยกเว้น ห้องแอร์

ถ้าเปลี่ยนซิงค์การ์ดจอ ก็ขึ้นอยู่ที่ ซิลิโคลนด้วย ซิลิโคลนแพงก็เย็นขึ้น

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
                อุณหภูมิก็ปกติหมดนี่ครับ

ดูของผมดิ
                HDD ร้อนโคตร

HDD มันผิดปกติหรือเปล่าครับ หรือว่า โปรแกรมเพี้ยน

ปกติไม่น่าจะเกิน 55 องศา

Comment

HDD มันจะเสียละครับ
                  สงสัยทนร้อนไม่ได้ เพราะมันร้อนตั้งแต่ซื้อมา ซัก 4 ปีเห็นจะได้
                  ตอนนี้เริ่มมีอาการแปลกๆ ค้างแบบไร้สาเหตุ ตอนที่ก็อปข้อมูลเข้าหรือออกจากไดร์ฟ
                  แสกนเจอแบด 2 จุด

Comment

Vga ร้อนพอๆ กันซิงค์เดิมของมันไม่มีพัดลม

แต่ Cpu / กับ Hdd ร้อนกว่าท่านอีก เปิดเครื่องโหลดบิตทั้งวัน ทั้งคืน

ความร้อน Cpu / Hdd / Vga เท่านี้ไม่รู้เป็นปกติป่าวช่วยดูให้ที Cpu ซิงค์เดิม ไม่ได้ Oc ไม่ได้อยู่ห้องแอร์ ปิดฝาเคส

Comment

เย็นสะใจเลยครับ HDD ผม
                      Update อีกรอบ

Last edited by Benz_36; 14 May 2010, 11:43:42.

Comment

เย็นแล้วครับ อากาศแบบนี้ ของ ผม ไอเดิล 60อะ
                        Attached Files

Comment

Comment

HDD ร้อนครับท่าน

Comment

Originally posted by NuduanPlus View Post
                              แต่ผมว่าการ์ดจอมันร้อนมากเลยครับในบรรดาอุปกรณ์ทั้งหมด อุณหถูมิเกิน 50 องศาเซลเซียสเลยนะครับ ปกติอุณหภูมิต้องอยู่ประมาณ 40 องศานะครับ เพราะเมื่อก่อนผมใช้ HD3450 เย็นกว่าเยอะเลย ทำไมเปลี่ยนรุ่นแล้วมันร้อนขึ้นครับ
                              เอาไปเบิ่งซะ เครื่องผม อยู่ห้องแอร์เว้ยยยยยย ยังขนาดนี้ (EVGA GT240 โมพัดลม)

Comment

Comment

Working...
                                X