Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนasrockAliveแหกตาเข้าให้แล้วตู555

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ต่อออกนะ

ของผมก็ใช้ Asrock นะเห็นต่อออกไม่มีปัญหาอะไรลองดูคู่มือ MB กับ Case ดีๆนะครับ อาจจะตกม้าตายก็ด้าย ของผมใช้ 939NF4G-SATA2

Comment

น้องเพิ่งไปซื้อมาใช้วันนี้

เขา O/C ยังไงครับ
      ปรับค่าแรมอย่างไร เซียนช่วยบอกหน่อย

Comment

ขอบคุณงับ

รับแซ่บครับทั่น เดี๋ยวจะเซ็ตตามที่ท่าน Bangg สอน อยู่เว็บนี้มีแต่คนมีน้ำใจ
        จริงๆก็อ่านคู่มือมันเหมือนกันแหละ แต่คู่มือ asrock มันเล่มหนาเตอะ
        เอามาเปิดจริงๆ มีอังกฤษอยู่ 3 หน้า รูปอีก 2 หน้า หน้าที่เหลือแบ่งเป็นอีก
        หลายภาษา^^" อินเตอร์จริงๆ
        ขอบคุณแทนอีกหลายๆคนที่โข่งเหมือนผมงับ

Comment

โอ้วว ได้แล้วครับ ทําตามที่ท่าน Sagg บอกเลย แต่แอบงงไมเสียงไม่ดีเหมือนเสียบข้างหลัง -_-"

Comment

มาแหลมด้วยคนครับ alive ผมเสียบใช้ได้ปกติครับ

ส่วนเรื่อง chip set ผมร้อนมาตั้งแต่ nforce3 754 ยัน am2nf6 มา m2n-e และ alive ก็ยังร้อนนรก จับทีมือพอง

แนะนำลองเอา sink เก่า ๆ พวก p3-4 มาโมติดแทนซิงค์ chipset ครับเย็นหายห่วงเลย ^^

Comment

ตอนผมทำมันก้อใช้ได้ปกตินี่นา.........

Comment

Originally posted by 15thwednesday View Post
                โอ้วว ได้แล้วครับ ทําตามที่ท่าน Sagg บอกเลย แต่แอบงงไมเสียงไม่ดีเหมือนเสียบข้างหลัง -_-"
                เอ่อ... ท่านครับ เสียบข้างหลังเสียงดีกว่าเสียบข้างหน้าเหรอครับ เอ่อคือ ความหมายมันคือ เอ่อ... เกย์รึเปล่า 5555

แซวเล่นนะครับ

Comment

มา งง ครับ

Comment

Originally posted by Bangg View Post
                    ต้องทำตามคู่มือครับ ตามนี้
                    1. เข้า bios เข้า Advanced Settings > Chipset Configuration แล้วตั้งค่า Front Panel Control ให้เป็น Enabled
                    2. เข้าโปรแกรม Realtek HD Audio Manager (ที่เป็นรูปลำโพงสีส้มที่ Taskbar)
                    เลือก Sound Manager
                    เลือก Audio I/O กดปุ่มที่เป็นรูปประแจ (Connector Settings) ในหัวข้อ Analog Back Panel
                    แล้วเลือก Disable Front Panel Jack Detection แล้ว OK ครับ
                    ขอวิธีการเสียบพินอย่างละเอียดทีครับ ต่อไปหลายเครื่องและ -*- ก็ว่าอยู่ทีแรกนึกว่าเสียบพินผิดถอดออกหมดเลย

Comment

จริงดิครับ...

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                        เอ่อ... ท่านครับ เสียบข้างหลังเสียงดีกว่าเสียบข้างหน้าเหรอครับ เอ่อคือ ความหมายมันคือ เอ่อ... เกย์รึเปล่า 5555

แซวเล่นนะครับ
                        มานเจ็บ อิ อิ

Comment

กรำ ทำไมไม่ดังง่ะ - -" ผมประกอบให้เพื่อนเปิดร้านเกมส์ 15 เครื่อง เสียบหูฟังเล่นด้านหน้าเล่น ไม่เห็นลูกค้าบ่นสักคน - -" เห่อๆๆ

Comment

สรุป ช่าง Advice มั่วอีกแล้วใช่ไหม อิอิ

Comment

แบบนี้ใครผิดล่ะฮะ ช่างเขาไม่รู้หรือเราไม่อ่านเอง
                              สรุปว่า Asrock นั่นล่ะที่ผิด

Comment

แก๊สโซฮอลผิดครับ

Comment

Working...
                                X