Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนasrockAliveแหกตาเข้าให้แล้วตู555

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ Asrock 3 รุ่น
    775xfiree-Sata2 , ConRoeXFire-eSATA2 , AM2NF6G-VSTA
    ต่อสายออกที่เคทด้านหน้าทุกตัว ต้องเซทตาม คห.bangg ถึงจะออกครับ
    มันมีในคู่มือ เซทค่าที่ bios ก่อน แล้ว เข้าไปปรับค่า sound

นอกเหนือจากรุ่นที่ผมใช้ ไม่รู้นะครับ

อย่าง asrock alive น่าจะปรับได้เหมือนๆกันนะ ลองทำตามคู่มือสิ

Comment

55555555555 ฮา ผม ใช้ อยุ่ 10 ตัว อิอิอิ ใช้ งานได้ทุกช่องทุกรุ เสียบ แต่ต้องเซท และ เก๋านิดนึงจ้า ดังที่ท่าน ทุกท่านกล่าวมา

Comment

ลองดูตะกี้เซตได้แล้วจ้า ขอบคุณครับที่แนะวิธี

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
          4coredual vsta ต่อusbข้างหน้าไม่ได้อะ ไมุ่ร้ต่อไงทำหลายทีละ
          ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ยืนยันว่าต่อได้ปกติครับ ไม่ต้องต่อสลับอะไรทั้งนั้นทำตามคู่มือครับ

Comment

ของผมก็ดังนะ หน้า หลัง - -*

Comment

ต่อได้ ล้านเปอร์เซ็นคับ ต้องปรับ front ในไบออสให้เป็น enable

Comment

ยืนยันว่า "คู่มือ" มีประโยชน์มากคับ อ่านก่อนประกอบจะแจ่มมาเลยคับ

Comment

am2nf6g-vsta ก็ใช้มะได้เหมือนกันยังเคยคิดๆว่าเคส Cooler Master พังเลย เด๋ววันนี้ต้องลองกลับไปเซตตามที่คุณ Bangg บอกมั่งซะแล้ว

Comment

Originally posted by hutchan View Post
                    อยากลองมั่งจัง ว่าจะไม่ดังจริงรึปล่าว งุงิๆ

หง่ะ ลองด้วย
                    อยากเบี่ยงเบนมาเล่น AM2 บ้าง อิ อิ

Comment

ผมก็เป็นนะ กับ asrock อีกรุ่น ที่vga ออนบอร์ดเหมือนกัน ตอนแรกนึกว่าเราโง่เสียบไม่ถูก ที่แท้ มันเป็นอย่างนี้นี่เองงงงงงงง

Comment

ของผมก็เป็นคับ ลองเซ็ตดูแล้วก็ไม่ได้ ไม่เป็นไร ช่างมัน

แต่ขอบ่นว่าชิบเซตร้อนคับไม่รู้คนอื่นร้อนเหมือนผมป่าวคับ

Comment

ความรู้สินะครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาม่ะวันอาทิตยังไม่ได้ลองเลย เดี๋ยวต้องไปลองก่อน เคส Gview เหมื่อนกันอีกด้วย อิอิ

Comment

มันร้อนกี่องศาครับ

Comment

Originally posted by Bangg View Post
                                ต้องทำตามคู่มือครับ ตามนี้
                                1. เข้า bios เข้า Advanced Settings > Chipset Configuration แล้วตั้งค่า Front Panel Control ให้เป็น Enabled
                                2. เข้าโปรแกรม Realtek HD Audio Manager (ที่เป็นรูปลำโพงสีส้มที่ Taskbar)
                                เลือก Sound Manager
                                เลือก Audio I/O กดปุ่มที่เป็นรูปประแจ (Connector Settings) ในหัวข้อ Analog Back Panel
                                แล้วเลือก Disable Front Panel Jack Detection แล้ว OK ครับ
                                พระเอกตัวจริง ๆทำตามเลยครับ

Comment

Working...
                                X