Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเครื่องเก่าถ้าเปลี่ยนกาดจอจะพอเล่นเกมส์ใหม่ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มี fx5500 256 สนใจ pm ได้ครับ

Comment

ตัว ATi9550 กะ GF6200 ตัวไหนดีก่ากันงับถ้าจะสอยมือสองมาใช้

Comment

6200ฟันธงครับ

Comment

ไปหา 6200 มือสองมาใช้มั้งดีก่าอิๆ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีตัง

Comment

9550 ได้แรงคับ บางรุ่นเป็น256bit ด้วย
            6200 ได้เทคโนโลยีคับ แต่ต้องเลือกที่เป็น 128bitนะคับ เพราะแรงต่างกันค่อนข้างมากกับ 64bit

Comment

เห็นมีคนมาบอกว่าถ้าเอาx8 มาใช้บางทีอาจมีปัญหาไม่เข้ากับบอร์ดทำให้ภาพแตก ค้าง จริงเปล่าคับเมนบอร์ดผมมันรุ่น Asus CUL2 อะงับมานจะมีปัญหาอย่างว่าไม่ กลัวซื้อแล้วใช้ไม่ได้เซ็งเยย

ปล.เกมส์ออนไลน์ เน้นแรง หรอว่า เทคโนโลยี ดีก่ากันครับท่าน kongi

Comment

เรื่องความเข้ากันได้ผมคิดว่า ถ้าดวงคุณไม่ถึงขั้นซวยจริง ๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ
                วันก่อนผมเพิ่งจัดการกับเครื่องเพื่อนมา พอดีแกซื้อการ์ดจอมาแล้วไม่กล้าใส่เอง

บอร์ด Soyo SY-P4VGM AGP 4X (บอร์ดจีนแต่ถึกเป็นบ้า ช่างหาจริง)
                ใส่กับ Forsa 6200A (แหม ยี่ห้อที่เลือกมานี่ช่างหาอีกแล้ว)

ก็ใส่ได้ปรกติ เล่นเกมส์ออนไลน์ลื่นไหลดีครับ ผมว่าในกรณีที่มีปัญหา น่าจะเกิดจากตัวการ์ดจอเอง
                ใช้แบนด์วิธเกินบอร์ดจะรับได้มากกว่านะ ถ้าแบนด์วิธไม่ถึงก็คงจะไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                  เห็นมีคนมาบอกว่าถ้าเอาx8 มาใช้บางทีอาจมีปัญหาไม่เข้ากับบอร์ดทำให้ภาพแตก ค้าง จริงเปล่าคับเมนบอร์ดผมมันรุ่น Asus CUL2 อะงับมานจะมีปัญหาอย่างว่าไม่ กลัวซื้อแล้วใช้ไม่ได้เซ็งเยย

ปล.เกมส์ออนไลน์ เน้นแรง หรอว่า เทคโนโลยี ดีก่ากันครับท่าน kongi
                  เรื่องปัญหาการเข้ากับบอร์ดผมก็ไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ รอผู้รู้ดีกว่า
                  โดยส่วนตัวแล้วผมเน้นแรงมากกว่าเทคโนโลยีครับ ^^ เพราะด้วยเทคโนโลยีผมไม่ค่อยสังเกตได้ด้วยตาปล่าวครับ ประมาณนั้น

Comment

อ่านของผมแล้วจะหนาว

อยากเปลี่ยนแค่การ์ดจอกับ จอ LCD

อ้าว ไอ้เวง การ์ดจอมันเสียบไม่ได้นี่หว่า

งั้นเปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยก็ดี .......

เวงเอ้ยยยย CPU ก็ใส่ไม่ได้ เซ็งเจงๆ งั้นเอา CPU ใหม่ก็ได้

8800GTS - - PSU เก่าก็ใช้ไม่ได้

สรุป ซื้อใหม่หมด อนิจจา

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                      อ่านของผมแล้วจะหนาว

อยากเปลี่ยนแค่การ์ดจอกับ จอ LCD

อ้าว ไอ้เวง การ์ดจอมันเสียบไม่ได้นี่หว่า

งั้นเปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยก็ดี .......

เวงเอ้ยยยย CPU ก็ใส่ไม่ได้ เซ็งเจงๆ งั้นเอา CPU ใหม่ก็ได้

8800GTS - - PSU เก่าก็ใช้ไม่ได้

สรุป ซื้อใหม่หมด อนิจจา
                      55555 ถือซะว่าซื้อเครื่องใหม่ครับอิ

ออตอนนี้ผมเล่ง Spark ATi 9550 DDR2 256M 126BIT มีคนมาขาย 1500 กะอีกตัวRADEON 9600 pro 256 mb 128 bit DDR2 สองตัวนี้ใช้ตัวไหนดีก่ากันครับ เค้าขาย 1500 บาททั้งคู่เลย ไม่รู้บอร์ดผมมันจะรับได้ไหมเห็นแรมบนกาดจอมันเป็น DDR2 ก้อเลยกลัวว่าจะใช้ไม่ได้ ถ้าพวกนี้ใช้ไม่ได้ก้อจะไปเอา 6200A Forsa แล้วครับมีคนมาเสนอขาย ไม่แพงอะแต่เสียดายเป็น 128Mb

Comment

ดันนิดหนึ่งรอคนตอบ

Comment

Working...
                        X