Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเครื่องเก่าถ้าเปลี่ยนกาดจอจะพอเล่นเกมส์ใหม่ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคเครื่องเก่าถ้าเปลี่ยนกาดจอจะพอเล่นเกมส์ใหม่ได้ไหม

พอดีเครื่องเก่าผม INTELlll 800 แรม 384 กาดจอ TNT16M ขอถามความคิดเห็นหน่อยคับว่าถ้าแค่เปลี่ยนกาดจอเป็น fx5200 จะพอทำให้เล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหม ผมไม่ค่อยเล่นเกมส์กล่อง ตอนนี้มันก้อเล่นได้แต่มันกระตุกๆๆๆๆ ถ้าแค่เปลี่ยนกาดจอทำให้ดีขึ้นไหม

คอมที่บ้านเครื่องเก่า PIII866

แรม 512 กาดจอ ATI 9600 Pro

เล่มเกมออนไลนได้ สบายครับ (แร๊ก/ปังย่า/แฟนต้าเทนนิส)
    แต่พวกเกมออนไลนกราฟฟิกหนักๆ (Ge/ลิจเอจ) ปรับLow พอถูกไถครับ

Comment

ได้ครับ

Comment

ไหวครับ ก็เล่นไปได้อีกนานพอดูล่ะ แต่ผมว่าเอาเป็นพวก 9xxx ของ Ati ดีกว่านะครับ

Comment

เอาของ ATi ดีกว่าใช่ไหมครับ ว่าแต่มีตัวไหนแนะนำไหมครับเครื่องผมเป็น AGP อะครับขอบคุณงับ

Comment

ไหวครับ เครื่องผมใช้9600Proอยู่ครับ Okดีครับ

Comment

ได้ครับ แนะOC อีกสักนิดก็เล่นเกมส์ Online ได้ละ
              FX 5200 มันต่ำไปนะ หาพวก 6600ธรรมดา หรือ 9550 ก็ได้นะครับ

Comment

fx 5500 128bit 128 mb agp /8 x/ 4x ..galaxy..=1200 +3 years...
                cheap and working good....นะหลานเอ้ย

Comment

ของผม p III 866 ใช้ ATI 9200 SE 128 mb เล่นปังย่าได้สบายคับ

Comment

เเต่ท่านอย่าลืมดูเมนบอร์ด นะท่าน ว่ามัน เป็น AGP กี่ X บอร์ดของ PIII ดูส่วนใหญ่มันจะเป็น 4 X นะ
                    เเต่การ์ด ที่ท่านอื่นเเนะนำมา มัน เป็น 8 X ผมว่ามานน่าเสียดายอ่ะคับ ดึงประสิทธิภาพของการ์ดมาใช้ได้ไม่เต็มที่ เเต่ถ้าไม่อยากอัพทั้งเครื่องก็ ลองเปลี่ยนดูได้นะท่าน

Comment

แนะนำ 9500 ขึ้นไปคับ คุ้มกว่าพวก5200 หรือ 5500 เยอะคับ อันนี้เคยลองมาแล้ว
                      แต่ถ้าบอร์รับได้แค่ 4x เนี่ยน่าจะใช้พวก4400TI หรือ 4200TIที่มันรับแค่ 4Xจะคุ้มกว่าครับ แต่ของค่อนข้างหายากมากแล้ว ลองหาในบอร์ดมือสองอาจจะพอมีอยู่คับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นเลยคราบมีประโยชน์มากเยยบอร์ดผมมัน Asus CUL2 หรอไงเนี่ยละไม่แน่จายแต่รองรับแค่ x4 งับ งี้ถ้าเอา 4400Ti หรอ 4200Ti ไม่ได้นี้เอา ตระกลู 9xxx ที่มานรองรับ x8 จะใช้ได้ดีไหม กะจะซื้อเอามือสองอะครับ

Comment

ก็ใช้ได้นะเพราะการ์ดปรกติก็รองรับ 4x 8x อยู่แล้ว แต่ถ้าใช้ที่4x ประสิทธิภาพก็จะลดลงมาอีกหน่อยนะ

Comment

ไม่เหน มีใคร พูดถึง 6200 เลย

ผมแนะนำ ครับ ถ้าจะ เล่น Geforce ก็ลอง 6200A แล้วกัน แรงใช้ได้ ออนไลน์ หายห่วง

Comment

ก็จริงครับ ในราคาที่ไม่แพงและได้เทคโนโลยีที่ใหม่กว่าด้วย
                              เป็นทางเลือกที่น่าสนใจเช่นกันครับ

Comment

Working...
                              X