Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกยี่ห้อ DVD-RW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ Asus เหมือนพักนี้มันจะ งอแง กดแล้วไม่ยอมคืนแผ่น ยึดเลย ต้องตบๆๆๆ 55+ ตบจนเดวนี้ไม่กล้าหือล่ะ

Comment

LG ละกัน

ซื้อหลายเครื่องละ ยังไม่มีปํญหา ซักตัว

ทั้ง ide และ sata

Comment

สรุป pioneer เจ๋งสุด

เหอๆ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Pioneer ครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าดียังไงแต่ใช้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by minipop View Post
            pioneer อีกคนอ่ะ มานั่งยันนอนยัน
            ไรท์แผ่นกระจุยกระจายยังไม่เจอปัญหาเลย
            ผมใช้รุ่น 216bk อยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะยังมีหรือเปล่ารุ่นนี้

Comment

เรื่องจุ๊กจิกที่ผมใช้มาและได้เปรียบเที่ยบทุกยี่ห้อมา ก็พอๆกันคับ มีดีกันคนล่ะแบบนิดหน่อย แต่ที่สำคัญคือ อ่านได้ทุกแผ่น ทุกเกรด ต้อง Lite-onคับ(ลองทดสอบมาแล้วแผ่นต่อแผ่นยี่ห้อต่ยี่ห้อใช้แผ่นเกรดต่ำ ,แผ่นลาย แผ่นนี้ผมจะใช้เทสการอ่าน มีLite-on ที่อ่านได้ นอกนั้นอ่านไม่ออกกัน) นอกนั้นการอ่านสู้Lite-onไม่ได้เลยคับ ส่วนการเขียนก็ไม่หนีกันมาก

Comment

LITE-ONอ่านแผ่นชัวดีคับ อ่านได้ทุกแผ่นทุกเกรด ทุกก๊อปี้ ส่วนยี่ห้ออื่น ที่เคยใช้มาเกือบทุกยี่ห้อ จะอ่านแผ่นเกรดต่ำแผ่นนี้ และแผ่นก็อปี้ไม่ได้ทุกแผ่น ที่ผมใช้เทสไม่ได้ มี Lite-Onเท่านั้นที่อ่านได้ ส่วนการเขียนก็อาจจะไม่หนีกัน ส่วนเรื่องจุกจิกผมว่าทุกยี่ห้อพอๆกันคับ แล้วแต่ใครดวงไม่ดีก็จะได้เครื่องที่มีปัญหาบ้าง (และที่สำคัญเรื่องบริการหลังการขายคับ ดี

Comment

Lite-On ครับ สุดยอดตั้งแต่รุ่นดึกดำบรรพ์ แล้ว ใช้มากว่า 10ปี(4 เครื่อง ยี่ห้อนี้หมด) มันไม่เคยพังเลย นอกจากเสื่อมไปเอง

Comment

LG

Comment

LITE-ON อีกคนครับ ถึกสุดๆ หลีกหนี samsung กับ asus ไปไกลๆเลยครับกากมาก

Comment

Samsung กากกกกกกกก

พึ่งซื้อมา ปัญหาเพียบ ห่วยมาก

อ่านมั่ง ไม่อ่านมั่ง
                        ไรท์แผ่นก็ไม่ได้

อัพ เฟิร์มแวร์ก็แล้ว เซ็ง

Comment

HP ประกันสองปีครับ

Comment

ตอนนี้ไล้-อร แต่เครื่องใหม่ผมว่าจะลองไพโอเหนี่ย ว่าจะดีจริงป่าว

Comment

ใจผมนะ ที่เคยใช้ และตอนนี้ ก็ใช้ไรท์ออน แต่ชอบแนะนำคนอื่นซื้อ ไพโอเนีย

Comment

lg lite-on pioneer
                                ราคาไม่เกินพัน เลือกได้ไม่ต้องคิดมากครับ (ราคาต่างกันไม่เกินร้อยหรือร้อยกว่าๆ)
                                อายุการเครม 1 ปี เท่ากัน (เว้น hp 2 ปี )
                                กรณีใช้เกินปีได้ก็คุ้มแล้ว
                                แต่ที่ผ่านๆมาของผม(ในช่วงเวลาไม่เกินปีนี้นะ) เครมครบทุกยี่ห้อแล้ว เว้นซัมซุงที่ไม่เคยซื้อมาใช้

(ทั้ง lg lite-on pioneer hp asus เครมมาหมดยี่ห้อล่ะ 2-3รุ่นด้วยนะครับ
                                รุ่นใหม่ๆไม่ค่อยทนเหมือนรุ่นเก่าๆแล้ว คล้ายเค้ากำหนดอายุไขไว้ไม่เกินปี T T
                                เครมได้ตัวใหม่มาผมก็ขายทันทีไปลองดูรุ่นอื่นๆหรือยี่ห้ออื่น แล้วก็ไปเครมเร็วเหมือนกัน)
                                Last edited by deedee; 16 Jul 2009, 10:36:50.

Comment

Working...
                                X