Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ชวนตี จอ Wide กับ จอ มาตรฐาน มันต่างกันไง อะไรดีกว่ากันแน่ (ผิดหมวดแต่ก็ยอม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แนะนำท่าน Hunter_JIK น่าจะลองแบบนี้มั้งน่ะคับ อิอิ

Comment

Originally posted by star2exodus View Post
      -*-อยากรู้เหมือนกันว่า 22 wide รุ่นไหมเวิค ว่าจะสอย ของ asus อยู่
      ผมเชียร์ Samsung 22obh; 13500

Comment

Originally posted by b98se View Post
        แนะนำท่าน Hunter_JIK น่าจะลองแบบนี้มั้งน่ะคับ อิอิ

จริงด้วยยยยยยยโง่ตั้งนาน

จอผมก็หมุนได้รอบเลยทำไมไม่คิดฟร่ะทำงานง่ายขึ้นเยอะ ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          จัดไป

widescreen ไม่ดี

ส่วนเหตุผล ไปขุดเอาเอง ขี้เกียจพิม 55
          -----------------------

อันนี้สงสัยเป็นเหตุผลเดียวกับ "อาหารแช่แข็งไม่อร่อย อาหารแช่แข็งไม่อร่อย"

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            -----------------------

อันนี้สงสัยเป็นเหตุผลเดียวกับ "อาหารแช่แข็งไม่อร่อย อาหารแช่แข็งไม่อร่อย"

Comment

I love widescreen

Comment

แล้วแต่วัตถุประสงค์ หุหุ เอาแมร่ง 2 จอเลยละกัน 5555

Comment

ผมอยากได้ Wide Screen เอาไว้ดูหนัง อย่างอื่นคงไม่อยากเอาไปทำอะไร เพราะมันดูแปลกๆ

ที่ทำงานผมใช้ Notebook จอ Wide Screen ไม่ชอบเลย ดูขัดๆตาไงไม่รู้

Comment

ขอ วาย เเจ่มกว่าเยอะครับ

Comment

ส่วนตัวผมนะครับ เคยใช้มาทุกแบบ ล่าสุดใช้ Wide Screen แล้วรู้สึกว่า ไม่อยากกลับไปใช้แบบเก่านะครับ

ส่วนเรื่อง MSOffice Photoshop AutoCad เมื่อใช้แล้วสัดส่วนจะไม่ตรง
                      อันนี้ผมว่าไม่เกี่ยวกันนะครับ มันอยู่ที่คุณปรับ Screen resolution ว่าเป็นแบบ Wide Screen หรือไม่นะ
                      ผมว่าเอามาใช้ทำงานพวกนี้ ดีสะอีก ผมใช้ Photoshop VisualStudio ง่ายขึ้นเยอะเลย

แต่ dotA รู้สึกจะไม่ลองรับนะครับ มีกะระยะผิดบ่อยๆ เอิ๊กๆ

Comment

ผมอานชื่อกระทู้เป็น กระทู้กวนตี.... -.- เลยเข้ามา สงสัยตาลาย

Comment

ตีกันยัง คับ 555

Comment

นานาจิตตัง ใจเย็นๆกันนะโยม....

Comment

แล้วแต่ชอบ แต่ใช้โน๊ตบุ๊ก wide screen มานานล่ะ
                              เลยชิน กว้างดี

แต่ยอมรับเรื่องความสูง ในการแต่งภาพ ในโปรแกรมแต่งภาพทั้งหลาย
                              ต้องเลื่อนเอา เสียเวลา ถ้าเป็นรูปปกติสูง

Comment

ผมตอบตามที่ผมรู้สึกนะครับ ยังไม่อ่านของใครทั้งนั้นเดี๋ยวเบี่ยงเบน เรื่องขายทิ้งผมไม่รู้ว่าขายตัวไหนนะครับ เพราะหลากหลายที่เค้ามีความจำเป็นจะเปลี่ยน อาจจะชอบรูปทรงแต่ขนาดเดิม อาจจะเพิ่มขนาจอสิบเจ็ดเป็นสิบเก้า เราก็ไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนเป็นอะไร ถ้าพูดถึงความต่างเหรอครับ จอวาย จะกว้างมากกว่าเก่า อืม...เพื่อคนนึงเคยบอกว่าจอกว้างมากขึ้นตูเมื่อยมือนะเนี่ยมันลากเม้าส์ไปมาไกลกว่าเดิม หุหุ สำหรับผมแล้วอะไรดีกว่ากัน จอวายก็ดีกว่าและต้องที่ดีสุดในตอนนี้ ความรู้สึกของคุณมันกำลังจะเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา จนคำว่าดีที่สุดที่คิดไว้จะกลายเป็นแมร่งเอ้ยนู้นก็เล่นไม่ได้นี่ก็เล่นไม่ได้ เพราะทุกสิ่งกำลังเปลี่ยนแปลงไปเช่นเกมที่กำลังพัฒนาปรับเปลี่ยนให้เช่นให้ภาพกว้างมากขึ้น ถึงตอนนั้นเอาละสิคุณอดเห็นในสิ่งที่คนอื่นเค้าพร้อมแล้วก็เผื่อไปล่วงหน้าแล้ว เกมส์ใหม่ๆคุณเล่นไม่ได้ แต่คนอื่นที่ปรับเปลี่ยนเป็นจอวายเค้าเล่นได้หมด และบางเว็บไซด์ตอนนี้ดูเหมือนมีการปรับให้เข้ากับจอวายมากขึ้น และที่สำคัญผมว่านะ อีกหน่อยเปลี่ยนเป็นวิสต้ากันหมดเอ็กซ์พีหายไป เหมือนกับ ปัจจุบันใช้เอ็กซ์พี วินมียังจะใช้อยู่หรือ นอกซะจากจำเป็นเกี่ยวกับบริษัทที่โปรแกรมบ/ช บังคับใช้วินตคด้วยซ้ำ คุณก็ต้องเปลี่ยนเป็นวิสต้า แล้วคุณก็จะอ๋อว่าจอตูเล็กหวะมันบีบดูอึดอัด แล้วก็ต้องเปลี่ยนมาเป็นวายด้วยกัน ราคาอย่าไปพูดถึงซื้อเดินอุ้มออกมาจากร้านก็แทบพูดได้ว่าตกรุ่นทันที วงการไอทีมันไปเร็วมาก ส่วนดูหนังโปรแกรมไม่ได้ยังคับต้องดูเต็มจอ นั่งใกล้ก็ย่อเล็ก นั่งไกลหน่อยก็เต็มจอ จะชัดไม่ชัดก็อยู่ที่คุณภาพหนัง ประสบการณ์ใช้จอเหรอ ไม่รู้ดิครับไม่อึดอัดมั้งครับ แต่ใช้เวลาปรับตัวปรับสายตานิดนึง ไม่ว่าสิบเจ็ดแอลซีดีหรือวายหรือเพิ่มเป็นสิบเก้า ยี่สิบสอง ลองใช้จอยี่สิบสองแล้วกลับไปดูสิบเก้าภาพดูมันยืดขึ้นยังงัยก็ไม่รู้ 555++ มันจะแป่งๆตอนแรก โหวตให้จอวายครับ เพราะเดี๋ยวมันก็สำคัญขึ้นมาเองครับป๋ม ขออภัยถ้าผมแพ่มวนไปวนมานะครับ

Comment

Working...
                                X