Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อDVD-RW ยี่ห้อไหนใช้ทนนาน เสียงเงียบ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

LG ครับ เงียบ และ ทน

Comment

LG คับ ใช้มา 2 ปีกว่า ไรท์DVDไปหลายหลอด ประมานหลัก10 ยังอ่านเขียนสบายๆ

Comment

ประสบการณ์ตรง ครับ...

Lite On >>> เสียงดัง เขียนดี อ่านไวพอตัว อ่านแหลก อ่านทุกแผ่น แต่จะพังเร็ว
        ASUS >>> เขียนก็พอโอเค อ่านก็ไวพอตัว เสียงในการทำงานก็ไม่ถึงกับเงียบ ทนทานใช้ได้ แต่จะมีปัญหาคือ เลือกอ่านแผ่น บางแผ่นก็จะอ่านไม่ได้เลย
        LG >>> ทำงานเงียบ เขียนดี อ่านแหลก อ่านทุกแผ่น แต่ตอนอ่านจะเรียกข้อมูลช้านิดนึง ทนถึก...
        Samsung >>> รายนี้อย่าให้พูดดีกว่าครับ เน่าสุดๆ อ่านช้า แต่เสียงก็ไม่ได้ดังเท่า Lite On นะ ดังประมาณ ASUS หรือดังกว่านิดหน่อย หัวอ่านก็ไม่ฉลาด ถามเลื่อนไปไว เครมบ่อยแน่นอน...

โดยรวมแล้ว ผมเชียร์ LG ครับ

ทุกวันนี้ผมก็ ไรท์แผ่นทุกวันนะ ทั้ง CD และ DVD ครับ....

LG เท่านั้น ที่ผมเชื่อใจครับ

ตอนนี้ผมปลดประจำการ DVD-RW ทุกตัว เปลี่ยนมาใช้ LG หมดแล้วนะครับ.... ไม่จุกจิกดี

Comment

Lite on โยนทิ้งไปเลย ซื้อมาใช้กะคอมสองเครื่อง เปิดไม่ออกต้องใช้เหล็กแหย่ถึงออก สนับสนุนLG

Comment

Lite on +1
            ใช้อยู่ตัวเก่าทนถึก
            แต่รุ่นใหม่ไม่รู้นะ

Comment

เหมือนกันเลยครับ เคยซื้อ samsung ได้ไม่ถึงปี เปิดฝาไม่ออก
              เท่านั้นยังไม่พออ่านแผ่นก็ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เป็น DVD RW (ตอนนั้นซื้อมา 2500)
              ไม่ได้ใช้งานหนักอะไรด้วย ตอนนี้ใช้ Lite-on ก็โอเคดีครับ
              เห็นคนแนะนำให้ใช้เยอะ

ปล. LCD samsung 17 นิ้ว ตอนนั้นซื้อมา 8400 เดือนเดียวพังแล้วครับ
              ส่งซ่อมในระยะเวลาประกัน 4 ครั้ง นอกประกันอีก 2 ครั้ง ครั้งละพัน
              ตอนนี้ไม่ซ่อมแล้วครับ

Comment

แค่บอกว่า pioneer ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by net1947002 View Post
                  แล้วasus ดีมะครับ
                  ซื้อแบบ DVD-ROM มาอ่านครั้งแรก เสียงดังสุดๆ

Comment

Lite On แจ่มเป็ด

Comment

pioneer แจ่ม

Comment

PIONEER >>NUMBER ONE >>

Comment

ผมใช้ Asus DRW-22B1LT เสียงดังจริงๆยังกับเครื่องจักรโรงงาน และผมก็ขี้เกียจไปเครมด้วยอะสิ

Comment

เอซูส ครับ

Comment

เหมือนกันเลยครับ เคยซื้อ samsung ได้ไม่ถึงปี เปิดฝาไม่ออก
                              เท่านั้นยังไม่พออ่านแผ่นก็ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เป็น DVD RW (ตอนนั้นซื้อมา 2500)
                              ไม่ได้ใช้งานหนักอะไรด้วย ตอนนี้ใช้ Lite-on ก็โอเคดีครับ
                              เห็นคนแนะนำให้ใช้เยอะ

ปล. LCD samsung 17 นิ้ว ตอนนั้นซื้อมา 8400 เดือนเดียวพังแล้วครับ
                              ส่งซ่อมในระยะเวลาประกัน 4 ครั้ง นอกประกันอีก 2 ครั้ง ครั้งละพัน
                              ตอนนี้ไม่ซ่อมแล้วครับ

เรื่องจอคอมของท่าน แบบนั้นเรียกว่า ซวย ละครับ...

Comment

hatari ครับเย็นดี เบอร์ 5 ด้วย

Comment

Working...
                                X