Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อDVD-RW ยี่ห้อไหนใช้ทนนาน เสียงเงียบ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อDVD-RW ยี่ห้อไหนใช้ทนนาน เสียงเงียบ ครับ

จะซื้อDVD-RW ยี่ห้อไหนใช้ทนนาน เสียงเงียบ ครับ

พอดีแต่ก่อนผมเคยซื้อ CD-RW ของsamsung มา ใช้ไปประมาน2 ปี ก็เปิดไม่ออก บางทีอ่านCDไม่ได้ก็มี

อยากรู้ว่าถ้าผมจะซื้อ DVD-RW จะัใช้ตัวไหนดีครับ แล้วมันมีแบบsata ไหม ที่ไม่ใช่IDE อะครับ

ตอนนี้ LG โลดครับ

เลิกคบ pioneer แล้ว

Comment

อ่าว pioneer ดีมะใช่หรอ

Comment

LG งับเพราะใช้อยู่

ปล.อะไรที่ใช้ เชียร์มันให้หมด 5555+

Comment

แล้วasus ดีมะครับ

Comment

Asus ใช้มา จะครบ 3 ปีล่ะ ยังไม่ออกอาการใดๆ

Comment

เข้ามาส่อง ว่าจะซื้อมั่ง อิอิ

Comment

Lite-On อะครับ ใช้มาตั้งแต่ผมยังเด็กๆ ปัจจุบันมันก็ยังอ่านได้ (32X max)

เครื่องล่าสุดก็ใช้ Lite-On ถึก ทน ถูก

Comment

เสียงเงียบผมว่า หัวอ่านไม่ค่อยเท่าไหร่นะ ส่วนมากอยู่ที่คุณภาพแผ่นกับความเร็วที่ไรท์มาครับ

Comment

รุ่นเก่าๆเมื่อสัก 2 ปี ที่แล้ว (ราคาตอนนั้นพันกว่าๆ)
                    ผมว่าทนทานมากกว่ารุ่นใหม่ๆตอนนี้นะครับ

แบบ dvd-rw นี่ผมเองจัดว่าเปลี่ยนบ่อยมากๆ (เฉลี่ย 1-2 เดือนต้องขายตัวเก่า ซื้อตัวใหม่)

ลองซื้อมาใช้ครบทุกยี่ห้อ (แบบไม่ถูกใจ เครมมาก็ขายทิ้งรุ่นนั้นๆเลย)
                    สังเกตุได้เลยว่ารุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อย ทน อึด เหมือนรุ่นแรกๆ ใช้ได้สัก 2-3 เดือนมีปัญหาแล้ว
                    จะเป็นด้วยการลดต้นทุนการผลิตลง(ขายตัวล่ะ 700-900)หรือเปล่าก็ไม่รู้
                    ตั้งแต่กลางปีที่แล้วถึงตอนนี้ dvd-rw นี่ ผมเครมครบทุกยี่ห้อที่ซื้อมาใช้ครับ T T
                    (แต่รุ่นเก่าๆที่ใช้มา 2 ปี มี 2เครื่องยังไม่เป็นไรเลย)

สรุป ราคาตอนนี้ซื้อมาใช้ได้ทุกยี่ห้อครับ ใช้งานหนัก เดียวได้เครมเองครับ
                    (เพราะไม่น่าอยู่ได้เกินปี)
                    Last edited by deedee; 8 May 2009, 18:18:50.

Comment

เพิ่งซื้อของ HP มา เงียบดีเหมือนกันนะครับ
                      เห็นประกันสองปีเลยลองเอามาใช้ดู
                      ตัวก่อนๆ เหมือนเค้าตั้งเวลาไว้เกือบทุกยี่ห้อ ครบปีหมดประกันก็พังพอดี 55

Comment

sumsung ผมใช้มา 5 ปีล่ะ รุ่น combo ยังไม่มีอาการใดๆเลย ^ ^

Comment

Originally posted by tuajing View Post
                          เพิ่งซื้อของ HP มา เงียบดีเหมือนกันนะครับ
                          เห็นประกันสองปีเลยลองเอามาใช้ดู
                          ตัวก่อนๆ เหมือนเค้าตั้งเวลาไว้เกือบทุกยี่ห้อ ครบปีหมดประกันก็พังพอดี 55
                          ยี่ห้อนี้ก็ดีครับ
                          รุ่นที่เคยใช้ 1040i,1060i,1070i เงียบดีมากๆ asys เครมให้ก็ ok ดี

(แต่ติดไม่ทนการใช้งานผมได้ ขายไปเรียบครับ)

Comment

ใช้ LG ก็ดีน่ะ ไร้ท์ทั้งวันยังไม่มีอาการ เพราะไร้ท์ 4x มันเลยช่วยได้มั้ง
                            ส่วน Asus ก็ดีครับ แต่ว่าตัวถาดเด้งมันติดๆขัดๆแล้ว

ตอนนี้แนะนำว่าซื้อยี่ห้อไหนก็ได้อ่ะที่มันถูกๆ ยกเว้น samsung

Comment

LG , LITEON

Comment

Working...
                              X