Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งรู้ว่าร้านธวัชชัย(เฮียตี๋) สะพานเหล็กที่3 ขายของได้ห่วยแตกมาก!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Tunoe View Post
    Tee_01 จะ ขุดกระทู้มาทำไมเนี่ยแล้วดัน มา up กระทู้ 2 ครั้ง สมัครปุป ขุดปัป เว็บนี้ไม่ต้องปั๊มโพสก็ได้น่ะ
    ผมกำลังหาข้อมูลร้านเกมส์ที่สะพานเหล็กอยู่พอดี แล้วเห็นแต่เขาบอกร้านโน้นโกงบ้าหลอกก็เยอะ ร้านเฮียตี๋ดีอย่างโน้นอย่างนี้
    เหรียญมี 2 ด้าน อยากให้พิจารณาดูทั่วกัน แล้วกระทู้แบบนี้ดีออก ตีแผ่ให้ผู้คนได้รับรู้ ผมชอบมากเลยเวลาใครไปเจอไรไม่ดีหรือดีก็มาบอกกัน

Comment

Originally posted by Tee_01 View Post
      ผมกำลังหาข้อมูลร้านเกมส์ที่สะพานเหล็กอยู่พอดี แล้วเห็นแต่เขาบอกร้านโน้นโกงบ้าหลอกก็เยอะ ร้านเฮียตี๋ดีอย่างโน้นอย่างนี้
      เหรียญมี 2 ด้าน อยากให้พิจารณาดูทั่วกัน แล้วกระทู้แบบนี้ดีออก ตีแผ่ให้ผู้คนได้รับรู้ ผมชอบมากเลยเวลาใครไปเจอไรไม่ดีหรือดีก็มาบอกกัน

สำหรับกระทู้นี้ ผมกลับมองว่า โจมตี มากกว่า ตีแผ่

เรื่องนี้พูดยาก ว่าอะไรจริง อะไร เท็จ แต่ที่แน่ๆ ที่คนส่วนใหญ่รู้มาหลายสิบปี ก็อย่างที่ผมกล่าวไว้ด้านบนนั่นแหล่ะครับ

ซึ่งถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

Comment

Originally posted by mewzira View Post
        สำหรับกระทู้นี้ ผมกลับมองว่า โจมตี มากกว่า ตีแผ่

เรื่องนี้พูดยาก ว่าอะไรจริง อะไร เท็จ แต่ที่แน่ๆ ที่คนส่วนใหญ่รู้มาหลายสิบปี ก็อย่างที่ผมกล่าวไว้ด้านบนนั่นแหล่ะครับ

ซึ่งถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
        ถ้าชมหรือทางบวก ก็จะแปลว่าตีแผ่หรือป่าววว...ฮิฮิ
        แต่ทำไมเวลาชม กลับไม่บอกโจมตี 555
        แต่เวลาแง่ลบ บอกให้สังคมรู้เรื่องไม่ดี(หมายถึงเรื่องอื่นด้วยนะ รวมๆ)กลับบอกโจมตี ...555+

Comment

Originally posted by Tee_01 View Post
          ถ้าชมหรือทางบวก ก็จะแปลว่าตีแผ่หรือป่าววว...ฮิฮิ
          แต่ทำไมเวลาชม กลับไม่บอกโจมตี 555
          แต่เวลาแง่ลบ บอกให้สังคมรู้เรื่องไม่ดี(หมายถึงเรื่องอื่นด้วยนะ รวมๆ)กลับบอกโจมตี ...555+
          สำหรับท่านอื่นผมไม่ทราบครับ แต่โดยส่วนตัวไม่ได้ตัดสินอะไร จากเรื่องราว ว่า ลบ หรือ บวก
          เช่นกระทู้นี้เอง อาจจะเป็นเรื่องโจมตี ในทาง ลบ อย่างที่บอกว่า ส่วนใหญ่ก็ทราบๆกันอยู่แล้ว
          วะ สะพานเหล็กขายของอย่างไร เป็นแบบไหน มานานมากๆ แล้ว ตั้งแต่ ยี่สิบสามสิบปีแล้ว
          ยุค ซาว์ดอะเบาท์ เครื่องเล่น workman cd nintendo มา ps ps2 psp บลาๆ ที่เป็น ของหิ้ว
          นำเข้าหนีภาษี ผิดกฏหมาย ย่อมหาอะไรยากกับการประกัน ตาดีได้ตาร้ายเสีย แต่ประเดน
          ที่ผมมองว่า มันโจมตี มากกว่า เพราะ มันเป็นกระทู้เก่า มาก แต่โดนขุดขึ้นมา ซึ่งผมก็ยอมรับ
          ว่าอาจจะคิดผิด ท่านอาจจะไม่ได้คิด จะโจมตี หรือ ตีแผ่ ก็ได้ ท่านเองรู้ดีที่สุด

อย่างที่บอก ถ้าผิดพลาดประการณ์ใด ก็ขออภัย ด้วย

Comment

ไม่ได้ไปสะพานเหล็กร่วม 20 ปีละ ยังอยู่กันอีกเหรอ ชื่อร้านนี่คุ้นๆ ลุงจู นี่เคยไปซ่อมหัวโปร ตอนนั้นก็แก่มากแล้วนะ หัวล้านๆหน่อยใส่แว่น พูดจาโผงผาง (แอบนินทา) ยังซ่อมอยู่อีกเหรอนั่น

พวกแปลงให้เล่นก๊อปปี้ก็ทำใจไว้บ้าง คนขายก็ไปจ้างเขาแปลงอีกที ไม่ได้ทำเอง มีปัญหาก็ตรงไปร้านซ่อมยืนรอเลย

Comment

ของผมซื้อที่คลองถมครับ ร้านที่ผมซื้อเค้าก็รับประกัน 1 ปีพอมีปัญหาเอาไปเค้าก็ซ่อมให้ฟรี
              ปล.ดันจำชื่อร้านไม่ได้ 555

Comment

ผมว่าปล่อยตกดีกว่าเลิกเม้นๆ ให้เค้าขุดของเค้า

Comment

เอ่ออ ผมเป็นประเภทพวกบ้าเครื่องเกมส์น่ะ ศึกษาเรื่องพวกนี้จนบ้าพอๆกับคอมเลย ^^

ผมอยากจะบอกว่า เฮียตี๋สพานเหล็กอะ มันมีหลายตี๋ครับ ไปถูกตี๋หรือเปล่า [นั้นแหละประเด็น] มันชอบมีพวกร้านกากๆ ห่วยๆมาแอบอ้างชื่อ เฮียตี๋ ถ้าคุณพลาด โดนหลอกให้ไปผิดตี๋คงต้องทำใจครับ

ผมมีร้านประจำของผมที่นั้นอยู่แล้ว แต่เพราะฟังจากสรรพคุณเฮียตี๋แล้วท่าจะดีจริง พออยากรู้จักร้านเฮียตี๋ เลยเดินไปถามเล่นๆในสพานเหล็กดู[ซึ่งผมไปทุกอาทิตย์ ทุกวันนี้ยังไปอยู่] แม้งชี้มาประมาน 4-5 ตี๋ ผมพอเลย ไปเข้าร้านประจำดีกว่า

ปล.ถ้าคุณศึกษาดูดีๆ เว็บFFly[ไม่รู้เขียนชื่อเว็บเต็มๆได้ป่าวไม่กล้าเขียน] เค้าก็เขียนด่ากันเยอะมาก ไอพวกเฮียตี๋จีนแดง ในสพานเหล็ก

Comment

Working...
                  X