Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งรู้ว่าร้านธวัชชัย(เฮียตี๋) สะพานเหล็กที่3 ขายของได้ห่วยแตกมาก!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร้านดีๆๆก็มี เยอะไป สะพานเหล็ก

Comment

ดัน ดัน ให้ครับ

Comment

ร้านดีๆก็มีคับ ร้านเลวๆก็เยอะ

ปีก่อนพ่อผมเอา PS2 ไปซ่อมที่สะพานเหล็ก ไปถึงร้านทิ้งไว้ให้ช่างแกะดูหลายชม. เค้าบอกซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนแถง mb อย่างเดียว 4000กว่าบาท ( ซื้อเครื่องใหม่ได้เลย ) ก็เลยไม่ซ่อมเสียเงินค่าช่างไป 200บาท ( อันเองนี้เป็นความสะเพร่าของพ่อผมเอง ทั้งๆที่ย้ำแล้วย้ำอีกว่าต้องเฝ้าดูเวลาถอดประกอบ ท่านห่วงเที่ยวมาก ทิ้งเครื่องไว้ให้ช่าง อ้อยเข้าปากหมาแล้วคายยากคับ ) ผมไม่ว่างและไม่ได้เล่นps2 เลยไม่ได้เอาไปซ่อมเอง

เลยยกเครื่องไปอีกร้านที่เดอะมอลบางกะปิ พอเค้าแกะดูช่างที่เดอะมอลบอกว่า โดนถอดอะไหล่ที่แพงๆไปหมดแล้ว ตอนนี้เหลือแต่เครื่องกลวงๆ แล้วอาการที่เสียก็แค่ C เสื่อมเท่านั้น ไม่ต้องเปลี่ยน mb เลย

สรุปว่าผมโดนช่างที่สะพานเหล็กโกงคับ ถอดชิ้นส่วนไปหมดเลย ใครที่จะไปซื้อที่สะพานเหล็กก็ระวังๆไว้บ้างนะคับ พวก18มงกุฎมันเยอะ ทุกครั้งที่ซ่อมเครื่องเปลี่ยนอะไหล่ต้องดูตลอดเวลา อย่างทิ้งเครื่องไว้ที่ร้านเด็ดขาด ถ้าจะซื้อเครื่องใหม่ระวังเครื่องย้อมแมวด้วย
        Last edited by sunserus; 30 Mar 2007, 15:42:37.

Comment

สะพานเหล็กผมไม่ได้ซื้อของที่นั่นหลายปีแล้ว เพราะเคยซื้อของได้ของย้อมแมวมา ตั้งแต่นั้นเลยไม่กล้าซื้ออีกครับ สำหรับps2นั้น เป็นผม ผมซื้อของศูนย์แล้วเอาไปให้เขาแปลงจะดีกว่าครับ จะได้ของดีแน่นอน100%และเวลาแปลงก็ดูเขาแปลงด้วยนะครับ ถ้าเขามีลูกไม้ไม่ให้ดูก็เปลี่ยนร้านครับ

Comment

ร้านเฮียตี๋ดีคับ ของเค้าถูกกว่าร้านอื่นแน่นอน และเค้าขายแต่ของแท้
            เรื่องเครื่อง คุณทำยังกับเพิ่งเกิดงั้นอะ เครื่องที่ไหนๆก้ไม่มีประกันหรอกคับสมัยนี้
            เครื่องบางมันพังง่าย ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนยิ่งเน่าได้ง่ายๆ เป็นที่รู้กัน
            เครื่องดีที่สุดต้องเปนตัวหนา พวกรุ่น 3-5xxxx นู่นแหนะ
            สรุป ร้านเค้าดีคับ แต่คุณยังอ่อนเองนะ

Comment

^
              ^
              ^

ฮี้~~~~

Comment

ส่วนใหญ่ สะพานเหล็ก จะให้ อภิสิทธิ์ ร้านเกม นะครับ เสียเปลี่ยนให้ ไม่ดีเปลี่ยนออก

แผ่นเปิดไม่ติดเปลี่ยนได้ แล้วเอาไอ้ที่เปลี่ยน นั้นแหละ มาขาย ต่อ เพราะยังไง มันก็

สภาพใหม่เหมือนกันนะครับ เพียงแค่ แปลงมาไม่ดี (บัดกรีไม่ดี หรืออาจเจอเครื่องไม่ดี)

ทำให้เปิดยากขึ้นนิดหน่อย(นิดๆจริงๆ) ส่วนกรรี เอาเครื่องไปเปลี่ยนหัวอ่าน ให้เราดูให้ดี

นะครับ ดูตั้งแต่กล่องเลย ว่า กล่องที่ใส่หัวอ่าน มันเรียบร้อยไหม มีรอยเปิดไหม ถ้ามี ขอเขา

เอาหัวอ่านมาดู แต่ถือระวังตกละครับ ของใหม่ จะไม่มี ร่องรอยอะไรเลย ต้องใหม่กริ๊บ ถ้า

ไม่มั่นใจ อย่าให้เปลี่ยน เนื้องจาก ตอนนี้ หัว บิ้ว ทำมา เนียนมากๆครับ

Comment

ผมเองเคยเอาไปซ่อมที่ร้านนึง ทิ้งไว้ที่ร้านเป็นปีแล้วละครับ โทรไปถาม มันก็บอกว่ารออะไหล่ เงินก็จ่ายไปแล้ว ผมว่า ผมก็จะไปจ่ายมันอีกที

ผมจะไปจ่ายมันด้วยลูกตะกวด ห่วยแตกจริงๆ

Comment

สงสัยลูกค้าส่วนใหญ่เป็นเด็กๆ ไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้(เพราะไม่ได้หาเงินเอง) จ่ายตังไปแล้วก็จบ ๆ กันไป หลอกบ้าง จริงใจบ้าง
                    พอเสียขึ้นมาก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะความอยากเล่นในตอนนั้น หน้ามืดไปซื้อมาแล้วนิ
                    น่าจะเป็นเพราะเหตุผลนี้ทำให้ร้านขายเลว ๆ มันยังอยู่จนถึงทุกวันนี้ได้

Comment

up

Comment

upupup

Comment

อัพทามไม

ของสะพานเหล็ก ในประกัน

ร้านดีหน่อย ฟรีค่าแรง เสียค่าอะไหล่ (ค่าอะไหล่ มันบวกราคา ค่าแรงไปแล้วด้วย รู้ๆกันอยู่)

ร้านทั่วไป ไม่ฟรีซักอย่าง ยกไปเสียเงิน

สรุปเป็นแบบนี้มาหลายสิบปีแล้ว ตั้งแต่ ผมจำความได้

สรุปคือไม่ฟรีอะไรซักอย่าง เค้ารู้กันมานานแล้วครับ

Comment

ร้านตี๋สะพานเหล็ก ผมเคยศึกษาตอนนั้นจะซื้อ PS3 คือเค้าจะขายถูกกว่าที่อื่นแต่ไม่มีประกันอยู่แล้วนะคับ

ตอนซื้อเครื่องเค้าก็บอกว่าไม่มีประกันผมว่าซวยจิงๆคับถึงเจอปัญหานี้

ส่วนร้านอื่นๆในสะพานเหล็กที่บอกว่าข้าแม่งประกันนาน 1-3ปีอย่าง go...d...n game พอถึงเวลาถึง

ส่งไปมันก็เก็บตังคับค่าแรงค่านู้นค่านี่คุนไม่รู้ข้างในไรมันเสียบางทีชิบตัวละ 10-20 บาทมันล่อค่าแรงไป 500

ของแบบนี้ต้องทำใจคับอยากได้บริการดีๆต้องซื้อตามพวกร้านในห้างอะผมว่าแต่มันจะแพงว่าสะพานเหล็ก 1000-3000 เลย

Comment

Tee_01 จะ ขุดกระทู้มาทำไมเนี่ยแล้วดัน มา up กระทู้ 2 ครั้ง สมัครปุป ขุดปัป เว็บนี้ไม่ต้องปั๊มโพสก็ได้น่ะ

Comment

คนเราโทษแต่คนอื่น ไม่เคยคิดโทษตัวเอง

Comment

Working...
                                X