Announcement

Collapse
No announcement yet.

WesternDigital VS Seagate ยี่ห้อไหนแจ่มพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

SGล๊อตช่วงนี้มีปัญหากับเฟิร์มแวร์ครับ

เชียร์WDครับ ถึงถูกกว่าแต่ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

WD จงเจริญ 55+

Comment

ซีเกตเคย ใช้ทั้งตัวบางและตัวหนามีอันเป็นไปทุกตัว เลยหันมาใช้WD เงียบดีครับไม่มีปัญหา

Comment

หันไปเล่น WD ตามชาวบ้านดีกว่า 5555555555555+ เพราะที่ใช้อยู่ก็ซีเกจ เสียว ๆเหมือนกัลล์วุ๊ย เห็นบอกเสียบ่อย เพราะผมเสียไป 2 ลูกแล้ว มีแววท่าจะจริง

Comment

ชอบ wd ครับ ทรงสวยดี (External)

ขอบคุณครับ

Comment

ตัวแรกใช้มา 7 ปี แล้วครับ (SG) ตอนนี้ใช้ตัวที่สามครับ 40 60 และ 320 ปกติดีทุกตัวไม่เคยเสียเลยครับ
              ตอนนี้ใช้อยู่ทุกตัวครับ ที่เปลี่ยนเพราะว่าหนังโบ๊เต็มเครื่อง เนื้อที่ไม่พอ อิอิอิ

Comment

กำลังจะซื้อ HD640GB จะเอาของ WD เอาแบบแรงๆดีๆรุ่นไหนดีครับ

Comment

เลือก WD เพราะถูกกว่า ( ส่วนตัวว่ามันพอๆกัน )

SG 40G ผ่านไป 7.5 ปี เดี้ยงไปแล้ว ( เห็นๆหายๆ )
                  WD 20G ผ่านไป 8 ปี BAD กระจาย ลงวินผ่านมั้งไม่ผ่านมั้ง ห้ามสแกนเพราะมันจะ บลูสกีน

Comment

มีทั้งคู่ แต่ ชอบ WD อยู่แล้ว นอกจากเงียบแล้ว
                    SG มันทำผมเสียงานมาหลายรอบแล้ว วินโด้เสีย HDD มันค้างไปเลย หลายรอบแล้ว แค้น
                    เอามันมาดู ร้องจ๊ากกกเลย MADE IN THAILAND เห็นละอยากขว้างทิ้งเลย ตอนซื้อไม่ได้ดู้ให้ดีก่อน

Comment

Originally posted by lilxennlil View Post
                      กำลังจะซื้อ HD640GB จะเอาของ WD เอาแบบแรงๆดีๆรุ่นไหนดีครับ
                      ก็มี Carviar Blue WD6400AAKS เน้นความเร็วหน่อย
                      Caviar Green WD6400AACS เน้นกินไฟน้อย แต่น่าจะช้ากว่าหน่อบ

Comment

เท่าที่ผมเคยยำ HDD มาหลาย ๆ ปี 4 ยี่ห้อ มี SG , WD , Maxtor , Samsung

ตัว Maxtor 120GB ทนสุดครับ ไม่รู้เพราะอะไร Maxtor ตัวนี้ตัวเดียวที่ไม่เอาพัดลมเป่าตอนใช้งาน ร้อนมาก แต่ไม่มี bad ใช้งานได้ปกติ

นอกนั้นเดี้ยงหมด

เหลือ Hitachi ต้องลอง ๆ

ปล.ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า WD ทนกว่า SG น๊ะ

Comment

Originally posted by [KoonG] View Post
                          มีทั้งคู่ แต่ ชอบ WD อยู่แล้ว นอกจากเงียบแล้ว
                          SG มันทำผมเสียงานมาหลายรอบแล้ว วินโด้เสีย HDD มันค้างไปเลย หลายรอบแล้ว แค้น
                          เอามันมาดู ร้องจ๊ากกกเลย MADE IN THAILAND เห็นละอยากขว้างทิ้งเลย ตอนซื้อไม่ได้ดู้ให้ดีก่อน
                          made in thailand แล้วมันเป็นยังไงหรอ เห็นแล้วขึ้นหวะ พวกนี้

wd rapter สิ้นส่วนเกือบ 100% ก็ผลิตในไทยนะโว้ย บางชิ้นเอาเข้ามาจากจีน

seagate ผลิตส่งออกเกินร้อยละ 50 ที่มีขายอยู่เกือบทั่วโลกมันก็ thailand & chaina ทั้งนั้นหละ

คนไทยป่าววะ โรงงานผลิตเขามี มาตรฐานหมดหละ เขาจ้างเราผลิตนะครับ ไม่ใช่เราออกแบบและผลิตเอง

บางโรงงานไม่ได้ทำพาร์ทส่งให้แค่เจ้าเดียว และส่วนใหญ่จะทำส่งแบบควบด้วย คือทั้ง seagate และ WD และอาจมีของแบรนอื่นด้วย

สมองอันน้อยนิดของท่านที่คิดซะแต่ว่า made in thailand มันห่วยอะคิดได้ไงวะ

Comment

Seagate เก๋าดีครับ

Comment

Originally posted by tineny View Post
                              made in thailand แล้วมันเป็นยังไงหรอ เห็นแล้วขึ้นหวะ พวกนี้

wd rapter สิ้นส่วนเกือบ 100% ก็ผลิตในไทยนะโว้ย บางชิ้นเอาเข้ามาจากจีน

seagate ผลิตส่งออกเกินร้อยละ 50 ที่มีขายอยู่เกือบทั่วโลกมันก็ thailand & chaina ทั้งนั้นหละ

คนไทยป่าววะ โรงงานผลิตเขามี มาตรฐานหมดหละ เขาจ้างเราผลิตนะครับ ไม่ใช่เราออกแบบและผลิตเอง

บางโรงงานไม่ได้ทำพาร์ทส่งให้แค่เจ้าเดียว และส่วนใหญ่จะทำส่งแบบควบด้วย คือทั้ง seagate และ WD และอาจมีของแบรนอื่นด้วย

สมองอันน้อยนิดของท่านที่คิดซะแต่ว่า made in thailand มันห่วยอะคิดได้ไงวะ
                              โดนสุดๆ

Comment

Originally posted by [KoonG] View Post
                                ตอนจิ้มคีย์บอร์ดลงไปรู้สึกสะกิดใจไหมครับ พยัญชนะไทยทั้งนั้น

Comment

Working...
                                X