Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lcd SAMSUNG 2233SW หรือ BenQ T2200HD ตัวไหนเจ๋งกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเชียร samsung T220 ครับใช้อยู่ ราคา 7020 แหล่มเลย

Comment

2333sw แหล่มกว่าถ้าดูหนังอะนะ ผมว่าจะไปซื้อที่งานคอมมาร์ต

Comment

หุหุ มาอีกรอบ เห่อจอใหม่ พึ่งซื้อได้วันนี้ 2233SW

Comment

samsung ภายนอกสวยกว่า(แล้วแต่คนมอง) แต่ถ้าความทน Benq จะทนกว่าซะส่วนใหญ่ samsung จอจะสวยกว่าช่วงแรกๆ ถ้าใช่นานๆไปภาพจะเบลอกว่าครับลองสังเกตุดู(อันนี้ทราบจากช่างเทคนิคใน samsung เลย) เป็นทั้ง Lcd tv ด้วยเหมือนกัน ใช่งานต้องอย่าอยู่ในที่ที่อากาศร้อนต้องพยายามใช่ในห้องแอร์ครับ บ้านญาติผมใช่ Lcd tv samsung หลายคน เครมทุกคนครับ(ท่านอื่นอาจไม่เป็น)

ปล.สุดท้ายใช่แล้วชอบ สบายใจก็พอครับ(ส่วนราคาอย่าไปคิดครับ ต่างกันแค่ 340.- เอง ซื้อจอทั้งทีต่างแค่นี้คงไม่มีใครคิดหรอกครับ)

Comment

Originally posted by kayz View Post
            ผมขอบเปรียบมวย อีกตัวหนึ่งได้มะครับ

ระหว่าง benq t2200hd กะ 2233sw กะ samsumg t220 อันไหนน่าเล่นกว่าครับ
            เอา T220 เข้ามาได้ไงครับ ราคามันกระโดด กันเกินไปนะครับ

และก็ไม่ได้จอขนาด 16:9 ด้วยนะครับ

มวยเขากำลังชกกันอยู่ จะเอามือที่สามเข้ามาได้ไงครับ

เป๊งงงงงงงงง !!!!

เริ่ม ยก ต่อไปฮ่ะะะะะะะ

Comment

ไม่รุ้จะเลือกอะไรดี

Comment

เอาอีก..หาอยู่..กะลังอ่านมันส์เลย..

Comment

ใช้ ซัมซุง อยู่ ใช้งานดีครับ มาเชียร์ซัมซุง เพราะ เบนคิว หาซื้อยาก อิอิอิ

Comment

ต่างกัน 600.- คับ ให้พนง. JIB เช็คราคาให้เมื่อวานนี้ ส่วนตัวเลือก 2233SW คับแพงกว่าหน่อยแต่ดีไซน์ดูหรูกว่าคับ เพราะผมก็เล็งๆตัวนี้อยู่คับ

Sony กับ Samsung ร่วมหุ้นกันเปิดโรงงานพัฒนา/ผลิตจอ LCD ที่เกาหลีใต้ไม่ใช่เรอะคับ ผมว่าจอมันตัวเดียวกันแร๊ะแต่ฟิทเจอร์เล็กๆน้อยๆไปใส่เพิ่มกันเอง กลายเป็นจุดแตกต่างของผลิตภัณฑ์ยี่ห้อของตัวเองไปคับ

Comment

ผมว่าท่านไปทดลองดูด้วยตาตัวเองเลยดีครับ มันพูดยากมากว่าตัวไหนดีไม่ดี ต้องดูด้วยตาตัวเองก่อน
                      แล้วนำผลลัพธ์ที่ได้จากการทดลองดูทั้งสองจอนี้ ไปคิดเรื่องรายละเีอียดต่างๆ เช่น ความสว่าง สีสวย
                      ดีไซน์หรู ไม่มีดอทให้กวนใจ แล้วก็ตัดสินใจไปเลยครับว่าจะเลือกตัวไหน มันก็ดีทั้งสองตัวนั้นแหละครับ
                      แล้วแต่งบประมาณของท่านด้วย

Comment

ตอนแรกก็ตั้งใจว่าจะสอย BenQ แต่กลัวซื้อมาแล้วจะมีปัญหากับการ์ดจอครับ
                        คือผมใช้ ATI4670 เค้าว่าจอ T2200HD รุ่นนี้เสียบสาย DVI แล้วมีปัญหากับ ATI
                        ปรับความละเอียดต่ำๆ แล้วภาพไม่เต็มจออะ มีวิธีแก้ไขได้หรือยังครับ

Samsung ก็ดีไซน์ได้โดนใจเหลือเกิน แต่การใช้งานระยะยาวไม่ค่อยมั่นใจ

กำลังจะไปสอยที่เซียร์ เสาร์นี้แล้ว แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ
                        อยากได้แบบถึกๆ ทนๆ ไม่มีปัญหากับการ์ดจออะครับ

Comment

เอาอันคุ้มครับผม เชื่อผมเหอะว่าซื้อมาแล้วนอกเสียจากว่าไม่พอใจจริงๆ คุณจะไม่เอาจอที่ซื้อมาไปเปรียบเทียบเท่าไรหรอกครับ นอกจากเข้ามาอ่านเว็บแล้วก็บอกว่าจอรุ่นใหญ่กว่านี้(แพงกว่านี้ ดีเนอะ) แค่นั้นครับผม (นอกเสียจากว่ามันห่วยจริงๆ ก็ปล่อยครับ เพราะทั้งสองรุ่นนี้น่าจะปล่อยง่ายอยุ่ครับผม)

Comment

ตามมาดูครับ ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกัน

Comment

สอย 2233SW มาแล้วครับ
                              เซียร์รังสิต ราคา 5690.- ชาร์จเครดิตอีก 2% เบ็ดเสร็จ 5,800.-

โดยรวมถือว่าแหล่ม แต่ปรับความละเอียดสูงๆแล้ว ปรับ refresh rate ได้แค่ 60 เองอะครับ - -

Comment

2333 sw

Comment

Working...
                                X