Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lcd SAMSUNG 2233SW หรือ BenQ T2200HD ตัวไหนเจ๋งกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

2233sw samsung แจ่มแน่ใช้อยู่

Comment

ใช้ BenQ T2200HD อยู่ ก็โอเคดีครับ

Comment

เอาอีกกกกกกกก

Comment

sumsung 2233sw ตัวนี้หน้าจอแคบนะ(แนวตั้ง) ส่วนตัวไม่ชอบเลือกพวก 2233bw ดีกว่า contrast(dynamic) 20000:1 เท่ากัน

แล้วแต่ชอบแล้ว benQถูกกว่าเป็นพัน คุณภาพไม่ต่างกันมาก

ให้เลือกเลือก benQ

Comment

ก่อนหน้าที่ผมจะเลือก benq t2200hd มาใช้
            ผมก็เลือกซัมซุง แต่พอด้วย benq ราคาถูก ดีไซน์ไม่หรูเรียบๆ ขอบมนๆ ผมชอบ และที่สำคัญ เป็น wide 16:9 ใจผมเทให้ benq ทันที

และตอนนี้ก็ใช้งานอยู่ สีสวย ไม่สดไม่เว่อร์ แต่คุณต้องปรับแสงที่จอให้ลดลง เพราะจอจะสว่าง สีดำจะไม่ดำสนิทนะ แต่ด้วยเพราะเป็นจอด้านอ่ะ มันเลยดำแห้งๆ แต่การใช้งานด้านพิมพ์สี ก็ โอเคคับ ผมพิมพ์สีทุกอาทิด
            คุณต้องเผื่อความเข้มของสี(ดำ)นิดนึง เพราะจอแสงจะสว่างกว่าความเป็นจิงอยู่ 7-10%

Comment

Originally posted by ZestPluZ View Post
              ิBenq ครับ จอเกรดเดียวกับ sony
              จริงครับ เพราะ BenQ ได้รับลิขสิทธิ์ในการทำจอ ของ Sonyมา จึงเชื่อถือได้ในคุณภาพ

Comment

ส่วนตัวชอบ BenQ แต่ใช้ LG

Comment

มีอีกไหมอยากรู้ข้อดีข้อเสีย 2 ตัวนี้

Comment

BenQ T2200HD +1 ข้อดี ถูกกว่า
                    SamSung 2233 SW ข้อเสีย แพงกว่า

Comment

contrast(dynamic) เกรียนๆเขียนหลอกไว้

ต้องไปดูกับตาตัวเองคับถึงจะรู้ความจริง ให้ใช้จริงๆยังไงก็เปิดไม่สุด ตาบอดพอดี

เปิดสุดสีดำก็ไม่สนิทคับ ก็ต้องลดลงมาอยู่ดี

ปล.ของดีแล้วถูกไม่มีหลอกคับ คุณภาพวัสดุตามราคา ถ้าราคาเท่ากันดูที่รับประกันเป็นหลักคับ

ไม่ว่าแพงแค่ไหนมันก็คืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกเสียได้ทุกวินาที
                      Last edited by sneakama; 27 Feb 2009, 02:51:26.

Comment

21.5 ทั้งคู่หรอ งันเอาเบนดีกาก นึงว่าซัมซุง 23

Comment

Originally posted by SCM View Post
                          BenQ T2200HD +1 ข้อดี ถูกกว่า
                          SamSung 2233 SW ข้อเสีย แพงกว่า
                          ต่างกันแค่ 340.- เองครับ
                          ถามนิดนึง T2200HD เวลากดปุ่ม auto จอมันสั่นๆ เหมือนจัดและมีตัวหนังสือขึ้นหรือเปล่าครับ ปกติผมใช่ benq มาหลายตัวเป็นทุกตัว แต่รุ่นนี้กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับ งง
                          Last edited by jocknaja; 27 Feb 2009, 08:46:03.

Comment

ผมขอบเปรียบมวย อีกตัวหนึ่งได้มะครับ

ระหว่าง benq t2200hd กะ 2233sw กะ samsumg t220 อันไหนน่าเล่นกว่าครับ

Comment

SAMSUNG SyncMaster 2233SW ครับผม

Comment

กะลังหาซื้ออยู่เรย
                                เอารุ่นไหนดีง่ะ
                                เลือกไม่ถูก = ='

Comment

Working...
                                X