Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD Dell 2407 WFP น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกไกลเลย

Comment

• พึ่งรู้แหะ...จอ 30 นิ้ว ความละเอียดเท่ากับ จอ 27 นิ้ว

Comment

• Originally posted by sirapob View Post
        พึ่งรู้แหะ...จอ 30 นิ้ว ความละเอียดเท่ากับ จอ 27 นิ้ว
        27" ตัวไหนหรือครับที่ รันได้ถึง 2560*1600 เท่าๆกะ 30"

ผมยังไม่เคยเห็นแฮะ

เคยเห็นแต่ 27" แสดงผลเท่า 24"

Comment

• เออ...ใช่ ๆ ดูผิดไป 27 นิ้ว เท่ากับ 24 นิ้ว

Comment

• ผมว่าของเทพจัด คงไม่มีบุญได้ซื้อ

Comment

• ไม่รู้หมดยัง สน สน

Comment

• Originally posted by Eak239 View Post
                dell 2407 wfp 24" กับไปเครมเพิ่มเงินอีก7000บาทเป็น 2707 wfp 27"ก็เหมือนเดิม
                ผมซื้อมาแล้วครับ ต่อDvi มันจะมัวๆครับ ต้องใช้โปรแกรมช่วยปรับ
                เลยกลับมาใช้สาย Analoc มันแจ่มดี
                ซื้อสายDviแยกมา3500บาทที่ร้านเค้าแนะนำผมลองแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม
                ตอนนี้ผมเอาไปเครมที่ร้านมาแล้วครับ มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม เศร้าเลยเรา
                มันจะมีอาการมัวทุกResolutionเลยครับผมลองแล้วสู้Samsungไม่ได้เลย
                เห็นมีท่านนึงที่บอกว่าในองกรณ์ใหญ่ๆเค้าใช้กันจิงคับแต่เค้าก็ใช้ได้แต่AnalocครับDviแล้วมันมัวคับ

หวังว่าของท่านที่กำลังจะซื้อคงไม่เป็นอย่างผมนะคับ โชคร้านจริงๆเครมมา3จอแล้วคร้บเหมือนเดิม
                อ้อลืมบอกร่นdell 3007 wfp 30 มัวสุดๆเลยครับผมลองที่บ้านเพื่อนมันหิ้วมาจากนอก

สรุปเอาง่าย ณ เวลานี้
                ผมว่า Samsung 940Bw 19" ตอบสนองที่ 4Ms 500:1กับ 226BW 2Ms 2000:1ชัดดีครับ
                ผลิตในไทยอะไหล่มีขายเกลื่อนครับ ผมได้แอบซื้ออะไหล่หลังโรงงานมาได้แล้วนะครับทั้งตัว2000บาทไม่รวมจอแสดงผลกับโคลง
                ส่วนLg น้นเป็นของChainaแล้วครับทุกวันนี้ ให้ค่าContast ที่2000:1แต่ความตอบสนองน้นที่เขียนไว้ว่า4Ms น้นผมลองใช้โปรแกรมเช็ค+กับสายตาแล้วมันตอบสนองที่ 6-8Ms ไม่ค่อยนิ่ง เล่นเกมส์เทียบกับจอSamsungแล้ว กระตุกกว่าครับ ที่การ์ด8800Gtx x2(Sli)
                Originally posted by Eak239 View Post
                เอาง่ายๆว่ายิ่งใหญ่ยิ่งแพงและยิ่งมันใครมีเงินมากก็ลองซื้อดูแต่สหรับผมๆลองมา
                Samsung17"
                Acer19"
                Samsung22"
                LG24"
                Dell27"
                SHARP42"
                ผมว่านะ22"Samsungน่ะจะดีที่สุจากที่ผมได้ซ้อมาลองนั่งส่องหุ้นRealtime (ผมเล่นหุ้นน่ะครับเลยซื้อมาลองหลายตัวเอาตัวที่ดีที่สุดผิดพลาดน้อยที่สุด)
                ส่วนใครจะใช้งานอย่างไรน้นก็แล้วแต่กำลังเงิน+ลักษณะการใช้งาน

แต่ผมเตือนได้อย่างเดียวว่า Dell30" มันเพียนค่อนค่างมากเล่นเอาผมเสียหุ้นไป700000บาทเลยวันน้นเสียอารมณ์ ส่วนSharp42"น้นใหญ่ดีครับแต่มันออกไปทางเบรอๆไปหน่อยในรายระเอียดส่องหุ้นจึงไม่ค่อยเหมาะนัก+กับค่าตัว850$ครับผมหิ้วมาจากงานCebitวันสุดท้ายเค้าขายให้เค้าเห็นผมไปดูหลายรอบเลยขายให้คาดว่าจะพร้อมวางขายในตลาดท้วโลกในเดือน มิถุนายน ด้วยราคาที่ถูก(มาก)
                จนผู้ผลิตจอหลายค่ายต่างก็พากันผวาไปเหมือนกัน ที่งานมีมาโชว์3จอเป็น42" 52" 108"
                ผมได้42"มาส่วนที่เหลือ2ตัวเค้าขาย52นิ้วในราคา999$ และ108"ในราคา2500$ครับ ผมเงินไม่พอเลยได้มาแค่ตัวเนี้ย(เค้ารับแต่เงินสดอะครับผมมีไปแค่น้นเลยได้มาแค่นี้ซวยจริงๆ)
                เคยใช้จริงหรือป่าว ผมว่าปัญหาของคุณน่ะ ผมว่า User Error มากกว่า

ไม่ชอบคนโม้มากครับ

มีแต่.... เท่านั้นแหละครับ ที่ซื้อจอระดับ 30" มาเล่นหุ้น นั่งดูหุ้นอ่ะครับ หัดโม้ก็ให้มันเนียนๆหน่อย

Comment

• ผมว่า User Error มากกว่า

คิดเหมือนกัน

Comment

• หงิ..หงิ...ส่องหุ้น 14 นิ้ว โน๊ตบุคก็พอแย้ววว

จอใหญ่ไปเวลาแดงเดือดเลือดท่วมจอ พาลหัวใจจะวายตามเอิ๊กๆ

ปล.พอร์ตคนจน ต่ำ 5 พาเพลินแต่ยอดดอยก็หลายตัวอยู่ เลือดไหลซิบๆ
                    Attached Files
                    Last edited by pann; 23 Nov 2007, 11:51:13.

Comment

• crt 21" ของ mishubishi ที่ท่านเคยใช้

ไปซื้อที่ไหนอะ อยากได้มัง

Comment

Working...
                      X