Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 เดือนมานี้ MB ในมือผมพังไป 11 แผง... ใครก็ได้...ช่วยทีครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hangover View Post
    1/.ทางร้านยืนยันว่าอุปกรณ์ของท่านทุกชิ้นทำงานได้ปกติใช่ไหมครับ

2/.ท่านส่งเฉพาะเครื่อง(เคส+อุปกรณ์)ไปตรวจใช่ไหมครับ(อุปกรณ์อะไรบ้างครับ)

3/.ท่านแน่ใจว่าจอ LCD และ CRT ของท่านไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ท่านเคยนำจอทั้งสองเครื่องไปต่อกับเครื่องอื่นที่ไม่เคยมีปัญหาหรือยังครับ(หมายถึงเครื่องที่ไม่เคยใช้อุปกรณ์ร่วมกับเครื่องเก่าๆของท่านนะครับ)

ที่ถามมาทั้งหมดก็เพื่อเป็นข้อมูลครับ หวังว่าคงไม่หงุดหงิดนะครับ

ขอบคุณครับ
    ทางร้านเค้าบอกว่า ใช้ HDD ผมแล้ว เทสต์ 3Dmark กับ OTTS (หรืออะไรซักอย่างผมจำไม่ได้) แล้วเครื่องจะ restart เค้าเลยเปลี่ยนใช้ HDD ของเค้า ถอด HDD ของผมออกครับ

กับ... HDD อีกลูกผมถอดมาต่อ Ext Box เพราะเป็นไฟล์งาน ที่ต้องใช้ที่ร้าน

ในเคส ก็เลยเหลือ HDD ลูกเดียว ( ปกติต่อ IDE int ไว้ 2 + กับ Ext Box อีกหนึ่ง )

ต่อ LCD samsung 943BX ที่ร้าน... ก็พัง

ต่อกับ CRT Nokia 447Za ที่บ้าน... ก็พังครับ

เคยต่อกับเคสอื่น ก็... ไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ ( หรือไม่นานพอก็ไม่รู้ )

ตอนนี้ ที่ใช้ Notebook ก็ต่อจอ กับ Notebook ด้วย ( ใช้ 2 จอลากงานไปมา กับแสดงค่า Config น่ะครับ )

Originally posted by arraigordai View Post
    ใช้ EMI/EFI Filter ดูคับ อาจมาจากสัญญาณความถี่สูงก้อได้
    ใช้ EMI / EFI ... ยังไงครับ ?

ขอบคุณครับ

ปล. วันนี้ ทำงานไม่ได้ เพราะ Notebook ของน้องสาว แรมไม่พอที่จะเปิดไฟล์ที่ผมทำค้างอยู่ ( virtual memory ก็ไม่พอรึ ? อืม... ไม่รู้ แต่โปรแกรมมันไม่ยอมเปิด แล้วแจ้งผมว่า Memory not enough to open ....bla bla bla )
    Last edited by Blue_Dragonyx; 27 Nov 2008, 05:35:29.

Comment

เพราะแก๊สโซฮอลหรือเปล่า

ล้อเล่นนะ แก้เครียด

Comment

สู้ต่อไปครับ แก้ได้แล้วมาบอกวิธีด้วยนะครับ

Comment

เอาคอมพ์ท่านไปบริจาควัดสวนแก้วให้หมด
          อิอิล้อเล่นง่ะ
          ผมว่าพี่ต้องไปซื้อคอมพ์ใหม่ให้มันยกชุดเลย
          ดูซิมันจะเสียอีกไหม
          ไม่ก็เป็นที่ คาปาซิเตอร์ของบอร์ดมันบวมหรือเปล่า
          ไม่ก็ผีหลอก
          อิอิ

Comment

ลองใช้ Leonic 520w ดิ มันมี Software แถมมาให้ด้วยดู เกี่ยวกับกระแสไฟที่เข้าเครื่อง

ผมหมายถึง ups นะครับ

Last edited by bui1667; 27 Nov 2008, 10:52:05.

Comment

ผมว่ามันจะเป็นการเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายนะคับ...ถ้ายังทนต่อไป..แต่ถ้าต้องการเอาชนะก็เอาใจช่วย

Comment

จากที่อ่านมา แนะนำว่า ให้ลองปรึกษาเซียนแส ให้ดู ฮวงจุ้ย ตำแน่ง และทิศทาง การวางคอมคอมพิวเตอร์ภายในบ้านครับ

Comment

วันนี้... รับบอร์ดใหม่มา...

เรียบร้อยโรงเรียนจีน ไปอีกหนึ่งบอร์ดแล้วครับ

และตอนนี้... ผมคิดว่า... ผมพอจะจับตัวคนร้ายได้แล้ว เหลือแค่การพิสูจน์

แต่ตอนนี้... ขอไปนอนก่อนละ...

แล้วจะมาแจ้ง การ update ครับ

Comment

Originally posted by Blue_Dragonyx View Post
                    วันนี้... รับบอร์ดใหม่มา...

เรียบร้อยโรงเรียนจีน ไปอีกหนึ่งบอร์ดแล้วครับ

และตอนนี้... ผมคิดว่า... ผมพอจะจับตัวคนร้ายได้แล้ว เหลือแค่การพิสูจน์

แต่ตอนนี้... ขอไปนอนก่อนละ...

แล้วจะมาแจ้ง การ update ครับ
                    อ่ะกะลังเข้าด้ายเข้าเข็มพักโฆษนาซะงั้น เดี๋ยวมาดูต่อครับ

Comment

ใช้เป็นเปล่า..เลิกใช้เถอะ

Comment

โหอะไรช่างโชคร้ายปานนั้น...เอาใจช่วยให้แก้ได้น่ะครับจะได้เป็นกรณีศึกษา

Comment

นี่คอมเครื่องแรกของคุณรึป่าวอะ

Comment

เคยดู X-Files มั้ยขอรับ มนุษย์ไฟฟ้า!!

จับเครื่องใช้ไฟฟ้าอะไรพังหมด 55

ลองสายรัดข้อมือ แบบที่ช่างซ่อมคอมพ์บางร้านใช้ดู หายากนิดนึง

Comment

เจอปัญหานี้เหมือนกัน - - แล้วก็ยังไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เอาของไปเช็คทีละชิ้น ไม่มีอะไรเสียเลย

Comment

เอาเงินมาจากไหนครับเนี่ย อิจฉาจัง

Comment

Working...
                                X