Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 เดือนมานี้ MB ในมือผมพังไป 11 แผง... ใครก็ได้...ช่วยทีครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุณ B-cool ทั้ง XP sp2 XP sp3 และ Ubuntu (linux) ก็พังมาหมดแล้วครับ คงไม่ใช่ OS - ขอบคุณครับ

คุณ ittiphol อืม.. ผมไม่มีบอร์ดที่ VGA ออนบอร์ดซักตัวเลยอะ ( และตอนนี้ก็พังหมดแล้ว ไม่มีเหลือดีเลย ) - ขอบคุณครับ

คุณ manavasa ฮ่า ๆ ๆ เออเนอะ น่าจะติดต่อ กินเนสบุคส์เนอะ... แล้วเอาเงินไปเล่น Power Mac ไปเรยยย - ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แ้ล้วจะลองดู

ตอนนี้ผมทิ้งทั้งเคสไว้ที่ Saveway ครับ ให้คุณหนุ่มตรวจเช็คให้ละเอียด และ ให้เค้าทดสอบ ไปเลย เอาให้มันชัวร์ แล้วค่อยยกกลับ...

ไม่งั้น... ผมไม่เป็นอันทำงานพอดี เทียวไล้ เทียวขื่อ จนไปกลับพัทยาได้แล้ว

ตอนนี้เลยยืม Notebook ของน้องสาวมาใช้ทำงานก่อน ( แต่ช้าเป็นบ้าเรยยยย โรบิ้น )

ผมคงจังหวะไม่ดีไปหน่อย... ถึงได้หาสาเหตุไม่เจอ ซ้ำแล้วซ้ำเล่าแบบนี้

แต่... ผมว่า... Saveway เค้าบริการดีนะครับ เข้าไปปั๊บ เ็ช็คว่าเสียจริงปุ๊บ ก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ไม่ต้องรอเคลมเป็นอาทิตย์ๆ อย่างเจ้าอื่น

ถ้าเป็นเจ้าอื่น เจอเคลมบอร์ด 8 ครั้งในเวลาไม่ถึงเดือน... จะเป็นไงเนี่ย ? ( ผมซื้อ AX78 ตัวแรกวันที่ 29 ตค. 51 )

( หรือเจ้าอื่นเค้าก็เปลี่ยนให้ใหม่ทันทีแบบผม ? - ก็ไม่เคยเคลมอะไรติดๆกันบ่อยๆแบบนี้มาก่อนเลย เคยไปเคลม HDD สองสามครั้ง ที่ D-Com ก็มีทั้งรับกลับเลย และต้องไปเอาทีหลัง - เคลม HDD นี้.. นานๆทีนะครับ หลายๆปีซักทีนึง ไม่ถี่ขนาดคราวนี้ )

เดี๋ยวได้ผลว่าไง จะมาแจ้งข่าวกันให้ทราบนะครับ ว่าตกลง ... ใครคือผู้ร้ายตัวจริง

Comment

ทำบุญเถอะ

Comment

เปลีย่นร้านเถอะครับ ได้ฟังโม้ขายของของร้านให้แน่ๆ เชื่อผมดิ

Comment

ได้เสียบอุปกรณ์เพิ่มป่าวครับพวก usb แล้วมันเลยซ็อด

Comment

Originally posted by gokobo View Post
            ได้เสียบอุปกรณ์เพิ่มป่าวครับพวก usb แล้วมันเลยซ็อด
            ถอดออกหมด ต่อเปลือย ไม่ต่อ HDD บูทด้วย CD ubuntu
            มีแค่ MB CPU heatsink VGA RAM DVDRW Keyboard+Mouse ps2 ก็ไม่รอดครับ

พังทั้ง Socket A , 478 , AM2 ทั้งใช้เคส และต่อเปลือย

เปลี่ยน Power supply 3 ตัวแล้ว

ใช้ UPS ก็แล้ว...

เปลีี่ยน OS ก็แล้ว...

เฮ่อ...

Comment

เอ่อ มีรูปเคสมั้ย ลองเปลี่ยนเคสดูดิ

Comment

ช่วงนี้การไฟฟ้าของขึ้น จ่ายไฟเกินมา 230V+ แต่บ้านผมคอมปกตินะไม่มีปัญหาอะไร

ผมว่าคุณลองเช็คระบบไฟที่บ้านดูก็ได้นะ ว่าสัญญานไฟหรือแรงดันต่างๆมันปกติไหม ยิ่งถ้าบ้านอยู่ใกล้โรงงานก็อาจจะมีปัญหาได้ ต่อสายดินด้วยก็ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับ

ผมก็ไม่มีความรู้ทางไฟฟ้าแต่คิดว่าก็อาจจะมีปัญหาเพราะกระแสไฟไม่ปกติพวกนี้ได้ ถึงจะมี UPS ก็อย่าพึ่งวางใจ ลองอ่านกระทู้ที่ยกมาดูครับ มีคนที่มีปัญหาอุปกรณ์ไฟฟ้าพังเพราะระบบไฟไม่ปกติอยู่

http://forum.headphoneresearch.com/i...p?topic=2029.0

อยู่ประเทศไทยมันเป็นกรรมของคนเล่นแอมป์หลอดจริงๆครับ ค่ำฟังเสียงอย่างนึง เช้ามาเสียงเปลี่ยนแล้ว วันดีคืนดีไฟเกินมาเสียงทู่อีก จะใช้เครื่องปรับแรงดันก็ไม่ได้ เสียงแห้ง -*-

ระบบไฟสำคัญนะ แต่จะเกี่ยวกับปัญหาของ จขกท.หรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับเนี่ย..ลองเสนอไอเดียการแก้ปัญหาดู อาจจะหายหรือไม่หายก็ได้ครับ
                Last edited by ARES; 26 Nov 2008, 09:50:18.

Comment

เท่าที่ผมเข้าใจนะ คือที่เสียนี้คือไปส่งเครมใช่ไหมฮะ
                  ลองหาซื้อบอร์ดถูกมาลองดูสักตัวเอาคนละยี้ห้อไม่ต้องแพงนะ
                  ลงมาใช้ดู เพื่อM/Bรุ่นนี้มีปัญหา เห็นเปลียนมาหมดแล้ว
                  ก็น่าจะลองเปลียนM/Bดูบางนะ

Comment

Originally posted by Blue_Dragonyx View Post
                    ฮ่า ๆ ๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ สงสัยช่วงนี้ไม่ค่อยได้ทำบุญ ( แต่ไม่กี่เดือนก่อน เพิ่งไปไถ่ชีวิต วัว มา 9 ตัวนะ ( กับลูกในท้องอีก 6 )

พรุ่งนี้จะไปรับ AX78 บอร์ดที่ 8 ละ...

แล้วมาลุ้นกันครับ...

ไปนอนก่อนละ... แล้วคุยกันใหม่ครับ ...

ราตรีสวัสดิ์ ^_^ V

ปล. งานเพียบเลย... ผมทำไม่ทันกำหนดที่นัดลูกค้าแน่
                    ไถ่วัวแล้วต้อเลิกกินเนื้อวัวนะครับ ถ้ากินอยู่อาจเป็นเพราะวัวก็ได้ อิอิ
                    ถ้า ฮาร์ดิสมีวินโดวแล้วแล้ว ต่อเปลือย แค่ Cpu ram vga hdd ดูครับ ลองใช้งานไปซักพักดูค่อยๆไล่ใส่เพิ่มทีล่ะอย่าง เคลมขนาดนั้นค่อยๆทำอีกคงไม่เท่าไหร่มั้งครับ(เนอะ)

Comment

น๊อตรองบอร์ดป่าวท่าน เช็คยาง

Comment

เป็นกรณีตัวอย่างที่ท้าทายความสามารถอย่างยิ่ง
                        ท่านเจ้าของเรื่องได้แก้ไขด้วยวิธีการต่างๆหลายรูปแบบ ทั้ง เปลี่ยนอุปกรณ์ เปลี่ยนOS เพิ่มอุปกรณ์UPS ประกอบเครื่องนอกเคส เปลี่ยนสถานที่(ที่บ้านหรือที่ทำงานก็ออกอาการเหมือนกัน) และอื่นๆ

แต่มีอีกวิธีที่ท่านยังไม่ได้ลองทำ คือ เปลี่ยนอุปกรณ์ใหม่ยกชุด อาจจะหนักไปบ้างแต่ผมคิดว่าจำเป็น
                        เพื่อเป็นการตัดวงจรความเสียหายแบบเดิมๆ เพราะที่ผ่านมาท่านเปลี่ยนอุปกรณ์เฉพาะบางตัวเท่านั้น
                        โดยท่านประกอบอุปกรณ์ร่วมกันระหว่างของใหม่กับของเดิม ซึ่งก็ได้ผลคือเครื่องเปิดไม่ได้อีกหลังจากที่ปิดเครื่อง

คำแนะนำของผมก็คือลองประกอบPCเครื่องใหม่ โดยใช้อุปกรณ์ใหม่ทั้งหมด(ของเก่าทุกชิ้นไม่นำมาใช้โดยเด็ดขาด) รายละเอียดคือ
                        1/.อุปกรณ์ทุกชิ้นควรเป็นแบบพื้นๆประมาณว่าประกอบแล้วไม่ต้องsetไม่ต้องแต่งอะไรก็ทำงานได้แน่ๆ MBควรเป็นแบบ VGA On Board เพราะจะมีประโยชน์เวลาtestการ์ดจอ
                        2/.ลงOSให้เรียบร้อย จะเป็นของท่านเองหรือของทางร้านก็แล้วแต่
                        3/.ประกอบเครื่องที่ร้านแล้วให้ที่ร้านลองtestเครื่องจนแน่ใจได้ว่าเครื่องไม่มีปัญหา
                        4/.ถ้าท่านอยากจะลองทดสอบอุปกรณ์เก่าที่มีก็ทำได้ โดยทดสอบเปลี่ยนที่ละชิ้นเริ่มจากอุปกรณ์ที่มีความเป็นไปได้ว่าจะเสียน้อยที่สุดไปจนถึงอุปกรณ์ที่มีความเสี่ยงสูง การทดสอบนี้ควรทำที่ร้านเพื่อตัดปํญหาเรื่องกระแสไฟฟ้า 220V ที่เพื่อนๆบางท่านสงสัย
                        ถ้าการทดสอบข้างต้นผ่านหมดก็ดีครับ หรือมีปัญหาก็น่าจะช่วยบ่งชี้ได้ว่าอุปกรณ์ชิ้นใดเป็นตัวปัญหา

ตอนนี้ท่านก็จะได้เครื่องใหม่ไว้ใช้ทำงานแก้ขัดไปพลางๆก่อน ส่วนเครื่องเก่าก็ค่อยๆแก้ไขไปโดยอาศัยผลการทดสอบจากที่ร้านหรือท่านจะลองทดสอบเองก็แล้วแต่สะดวก

หมายเหตุ :
                        -ถ้าทดสอบที่ร้านผ่านหมด แต่พอเอากลับมาใช้ที่บ้านแล้วมีปัญหาก็คงไม่ใช่ความผิดปกติของอุปกรณ์แล้วละครับ
                        -ท่านเจ้าของเรื่องไม่ได้กล่าวถึงจอเลย จะเกี่ยวกันไหม

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ถ้าเป็นความคิดที่ไม่เข้าท่าก็ต้องขออภัยด้วยครับ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                          เอ่อ มีรูปเคสมั้ย ลองเปลี่ยนเคสดูดิ
                          Originally posted by Blue_Dragonyx View Post
                          ถ้าใครว่างๆ ก็ลองเปิดไปดูภาพก็แล้วกันนะครับ

1. AX78 ตัวที่ 5 ของผม ที่พังไปเมื่อสามวันก่อน ( 21พย.51) http://myfilehost.us/index.php?p=dow...h=xNUguXL51Xx3

2. Mouse + Keyboard ที่เพิ่งซื้อเมื่อวาน (23พย.51) http://www.mediafire.com/file/znzlwj...+Mouse-set.jpg

3. การเชื่อมต่อเมื่อคืนนี้ ก่อน บอร์ดที่ 11 ของผมจะพัง http://www.mediafire.com/file/zb2wmq...ghtConnect.jpg

4. บอร์ดสุขรัก ที่ใช้มา 7-8 ปี Iwill KK266R + Duron 800 http://www.mediafire.com/file/4anour...ill_KK266R.jpg

5. บอร์ด 478 ตัวที่ 3 ที่พังไปเมื่อวานซืน Asrock P4P8VT+ กับ P4 2.8 http://www.mediafire.com/file/n4fzuv...ock_P4PVT+.jpg

6. Power Supply ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา Enhance ATX-0140G 400Watts ที่ผลการทดสอบ จ่ายไฟ ดีกว่า Enermax 460Watts http://www.mediafire.com/file/ziotlm...0140G_400W.jpg

7. บอร์ด AX78 ตัวที่ 7 และ บอร์ดที่ 11 ในรอบ 2 เดือนของผม http://www.mediafire.com/file/inmmym...7_my11stMB.jpg

8. ภายในเคส Delux กับ AX78 ตัวที่ 7 http://www.mediafire.com/file/4oy4mo...sideMyCase.jpg

9. หน้าตาเคส Delux ที่ผมใช้ ... Iwill KK266R กับ Asrock P4P8VT+ พังโดยไม่เคยเข้าไปอยู่ในเคสนี้ ( ตลอด 7-8 ปี ผมใช้เปลือยมาตลอดครับ ) http://www.mediafire.com/file/jzmgwn...yDeluxCase.jpg

Originally posted by ARES View Post
                          ช่วงนี้การไฟฟ้าของขึ้น จ่ายไฟเกินมา 230V+ แต่บ้านผมคอมปกตินะไม่มีปัญหาอะไร

ผมว่าคุณลองเช็คระบบไฟที่บ้านดูก็ได้นะ ว่าสัญญานไฟหรือแรงดันต่างๆมันปกติไหม ยิ่งถ้าบ้านอยู่ใกล้โรงงานก็อาจจะมีปัญหาได้ ต่อสายดินด้วยก็ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับ

ผมก็ไม่มีความรู้ทางไฟฟ้าแต่คิดว่าก็อาจจะมีปัญหาเพราะกระแสไฟไม่ปกติพวกนี้ได้ ถึงจะมี UPS ก็อย่าพึ่งวางใจ ลองอ่านกระทู้ที่ยกมาดูครับ มีคนที่มีปัญหาอุปกรณ์ไฟฟ้าพังเพราะระบบไฟไม่ปกติอยู่

http://forum.headphoneresearch.com/i...p?topic=2029.0

อยู่ประเทศไทยมันเป็นกรรมของคนเล่นแอมป์หลอดจริงๆครับ ค่ำฟังเสียงอย่างนึง เช้ามาเสียงเปลี่ยนแล้ว วันดีคืนดีไฟเกินมาเสียงทู่อีก จะใช้เครื่องปรับแรงดันก็ไม่ได้ เสียงแห้ง -*-

ระบบไฟสำคัญนะ แต่จะเกี่ยวกับปัญหาของ จขกท.หรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับเนี่ย..ลองเสนอไอเดียการแก้ปัญหาดู อาจจะหายหรือไม่หายก็ได้ครับ
                          ขอบคุณครับ... แล้ว จะเช็คยังไงได้ครับ ? ผมมีแต่มัลติมิเตอร์ถูกๆน่ะ... ใช่ได้รึเปล่าครับ

Originally posted by wawa View Post
                          เท่าที่ผมเข้าใจนะ คือที่เสียนี้คือไปส่งเครมใช่ไหมฮะ
                          ลองหาซื้อบอร์ดถูกมาลองดูสักตัวเอาคนละยี้ห้อไม่ต้องแพงนะ
                          ลงมาใช้ดู เพื่อM/Bรุ่นนี้มีปัญหา เห็นเปลียนมาหมดแล้ว
                          ก็น่าจะลองเปลียนM/Bดูบางนะ
                          เฮ่อ... เมื่อวาน ตอนเอาเคสไปส่ง ก็ว่าจะถอย Gigabye อะไรซักอย่าง 78xx - DS3H จาก Bigit มาแหละ แต่ไม่มีของ ( ที่จริง... ไม่อยากซื้อเพิ่มเลย บานปลายไปมากแล้ว ช่วงนี้รายได้หายไปเยอะ จนไม่พอจ่ายค่าเช่าร้านแล้ว )

Originally posted by nnummrpt View Post
                          ไถ่วัวแล้วต้อเลิกกินเนื้อวัวนะครับ ถ้ากินอยู่อาจเป็นเพราะวัวก็ได้ อิอิ
                          ถ้า ฮาร์ดิสมีวินโดวแล้วแล้ว ต่อเปลือย แค่ Cpu ram vga hdd ดูครับ ลองใช้งานไปซักพักดูค่อยๆไล่ใส่เพิ่มทีล่ะอย่าง เคลมขนาดนั้นค่อยๆทำอีกคงไม่เท่าไหร่มั้งครับ(เนอะ)
                          ผมไม่กินเนื้อวัว มาสิบกว่าปีแล้วครับ ฮ่า ๆ ๆ และ ต่อเปลือย แค่บอร์ด CPU , RAM , VGA , DVDRW ก็ลองแล้วครับ ( ถอด HDD ออกแล้วบูทด้วย CD Linux ( Ubuntu LTS 8.04 )

ก็ใช้ได้ครั้งเดียว ปิดปุ๊บ ตายปั๊บ

Originally posted by martum View Post
                          น๊อตรองบอร์ดป่าวท่าน เช็คยาง
                          อ่า... ทั้งผมประกอบเอง... ทั้งทางร้านประกอบให้... ก็พังไปแล้ว 8 บอร์ดครับ

Originally posted by hangover View Post
                          เป็นกรณีตัวอย่างที่ท้าทายความสามารถอย่างยิ่ง
                          ท่านเจ้าของเรื่องได้แก้ไขด้วยวิธีการต่างๆหลายรูปแบบ ทั้ง เปลี่ยนอุปกรณ์ เปลี่ยนOS เพิ่มอุปกรณ์UPS ประกอบเครื่องนอกเคส เปลี่ยนสถานที่(ที่บ้านหรือที่ทำงานก็ออกอาการเหมือนกัน) และอื่นๆ

แต่มีอีกวิธีที่ท่านยังไม่ได้ลองทำ คือ เปลี่ยนอุปกรณ์ใหม่ยกชุด อาจจะหนักไปบ้างแต่ผมคิดว่าจำเป็น
                          เพื่อเป็นการตัดวงจรความเสียหายแบบเดิมๆ เพราะที่ผ่านมาท่านเปลี่ยนอุปกรณ์เฉพาะบางตัวเท่านั้น
                          โดยท่านประกอบอุปกรณ์ร่วมกันระหว่างของใหม่กับของเดิม ซึ่งก็ได้ผลคือเครื่องเปิดไม่ได้อีกหลังจากที่ปิดเครื่อง

คำแนะนำของผมก็คือลองประกอบPCเครื่องใหม่ โดยใช้อุปกรณ์ใหม่ทั้งหมด(ของเก่าทุกชิ้นไม่นำมาใช้โดยเด็ดขาด) รายละเอียดคือ
                          1/.อุปกรณ์ทุกชิ้นควรเป็นแบบพื้นๆประมาณว่าประกอบแล้วไม่ต้องsetไม่ต้องแต่งอะไรก็ทำงานได้แน่ๆ MBควรเป็นแบบ VGA On Board เพราะจะมีประโยชน์เวลาtestการ์ดจอ
                          2/.ลงOSให้เรียบร้อย จะเป็นของท่านเองหรือของทางร้านก็แล้วแต่
                          3/.ประกอบเครื่องที่ร้านแล้วให้ที่ร้านลองtestเครื่องจนแน่ใจได้ว่าเครื่องไม่มีปัญหา
                          4/.ถ้าท่านอยากจะลองทดสอบอุปกรณ์เก่าที่มีก็ทำได้ โดยทดสอบเปลี่ยนที่ละชิ้นเริ่มจากอุปกรณ์ที่มีความเป็นไปได้ว่าจะเสียน้อยที่สุดไปจนถึงอุปกรณ์ที่มีความเสี่ยงสูง การทดสอบนี้ควรทำที่ร้านเพื่อตัดปํญหาเรื่องกระแสไฟฟ้า 220V ที่เพื่อนๆบางท่านสงสัย
                          ถ้าการทดสอบข้างต้นผ่านหมดก็ดีครับ หรือมีปัญหาก็น่าจะช่วยบ่งชี้ได้ว่าอุปกรณ์ชิ้นใดเป็นตัวปัญหา

ตอนนี้ท่านก็จะได้เครื่องใหม่ไว้ใช้ทำงานแก้ขัดไปพลางๆก่อน ส่วนเครื่องเก่าก็ค่อยๆแก้ไขไปโดยอาศัยผลการทดสอบจากที่ร้านหรือท่านจะลองทดสอบเองก็แล้วแต่สะดวก

หมายเหตุ :
                          -ถ้าทดสอบที่ร้านผ่านหมด แต่พอเอากลับมาใช้ที่บ้านแล้วมีปัญหาก็คงไม่ใช่ความผิดปกติของอุปกรณ์แล้วละครับ
                          -ท่านเจ้าของเรื่องไม่ได้กล่าวถึงจอเลย จะเกี่ยวกันไหม

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ถ้าเป็นความคิดที่ไม่เข้าท่าก็ต้องขออภัยด้วยครับ
                          โอ... ทั่น... คำแนะนำ โหดร้ายสำหรับผมมากเลยนะเนี่ย... ฮือ ๆ ๆ

ทีแรก กะซื้อใหม่ แค่บอร์ด ซีพียู แรม แล้วใช้ออนบอร์ดด้วยซ้ำ

กลายเป็น ซื้อ VGA ใหม่

ซื้อ PSU ใหม่ สองตัว Delux 34A กับ Enhance ATX-0140G

UPS .... อีกตัวบะเริ่ม... ( ผมไม่เคยคิดว่า ผมมีจำเป็นขนาดต้องใช้ UPS เลยนะเนี่ย เพราะเวลาทำงานก็เซฟเป็นระยะๆอยู่แล้ว ทั้งร้านและบ้าน ไฟก็ไม่ได้วูบวาบอะไรจนรู้สึกได้เลย )

ชุดคีย์บอร์ด + เม้าส์ใหม่อีกชุด ( เฮียเจ้าของร้าน Saveway แนะนำ ก็เลยลองดูซะหน่อย )

นี่เกินงบเดิมที่ตั้งไว้ไปเป็นหมื่นแล้ว เดือนนี้ ยังมีกำไรไม่ถึงหมื่นเลย

เมื่อกลางวัน โทรไปถามอาการ... ทางช่างของ Saveway เค้าบอกว่า... ไม่มีอาการอะไรผิดปกติ

และ... คงจะ Support ให้ผมต่อไปไม่ไหวแล้ว

ช่างเค้าแนะนำให้ผมเอาอุปกรณ์ทุกอย่างที่ใช้ ไปที่ร้าน ( พรินเตอร์สองตัว ต้องขนไปด้วยใช่ไม๊ ? - แต่คืนก่อน ก็ต่อแค่เคสกับจอและคีย์บอร์ดนะ ก็ไม่รอดอะ.. ไม่มี USB หรือ card เพิ่มเติมอะไรเลย

ที่จริง... ผมต่อเปลือยแล้วมันไม่รอดก็ลองมาแล้วอะ... เฮ่อ...

ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หรือผมทำอะไรไม่ถูกใจเจ้าที่ ที่ร้านกันเนี่ย
                          Last edited by Blue_Dragonyx; 26 Nov 2008, 22:02:21. Reason: พิมพ์ผิด พิมพ์ตกครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

1/.ทางร้านยืนยันว่าอุปกรณ์ของท่านทุกชิ้นทำงานได้ปกติใช่ไหมครับ

2/.ท่านส่งเฉพาะเครื่อง(เคส+อุปกรณ์)ไปตรวจใช่ไหมครับ(อุปกรณ์อะไรบ้างครับ)

3/.ท่านแน่ใจว่าจอ LCD และ CRT ของท่านไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ท่านเคยนำจอทั้งสองเครื่องไปต่อกับเครื่องอื่นที่ไม่เคยมีปัญหาหรือยังครับ(หมายถึงเครื่องที่ไม่เคยใช้อุปกรณ์ร่วมกับเครื่องเก่าๆของท่านนะครับ)

ที่ถามมาทั้งหมดก็เพื่อเป็นข้อมูลครับ หวังว่าคงไม่หงุดหงิดนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ EMI/EFI Filter ดูคับ อาจมาจากสัญญาณความถี่สูงก้อได้

Comment

Working...
                                X