Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยครับจอเป็น Death Pixel ต้องทำยังไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นี่ไง เผาไว้แต่ไม่ตายสนิท มันยังหนีรอดไปได้
    แถมมาใหม่หลอนกว่าเก่า ไปตามเก็บศพด้วยนะตัวเอง เด๋วช่วย
    http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=arashi

Comment

เปิดเทสทิ้งไว้มันจะช่วยให้หายได้ยังไงอ่ะครับ

แล้วลองกดๆ ตามที่เค้าบอกล่ะยังครับ แบบนั้นน่าจะมีลุ้นมากกว่า

ลุ้นหายหรือเป็นเพิ่ม เอิ๊กๆๆ

ถ้าไง มันไม่หาย ก็ขอให้มันขึ้นมา 5 จุดล่ะกัน เคลมโลด !!!

Comment

เปิด Test ไว้แล้วไม่หายจิงๆ ด้วย แต่มัน

ไอกดน่ะผมกดแล้วนะครับ ถ้าหายก็ดีถ้าเพิ่มกโ แต่มันไม่เพิ่ม/ลดเลยสิครับ ซวยเลย

เพราะถ้าลดก็ดี

ถ้าเพิ่มก็ได้เคลม

แต่ถ้ามันไม่เพิ่ม มัน กลายเปน ทำใจ -*-

ก็ในนี้มันบอกให้ Test อ่ะครับ

http://www.asys.co.th/watchIT/viewIT...php?watch_id=7

Comment

ลองเอาตั้งไว้หน้าบ้านดูซิครับ ไม่เกิน24ชม.หายชัว หายไปทั้งจอเลยยย...เง้ออออออ

ใจเย็นๆนะครับ...เด๋วมันมาอีก2จุดก็ได้เคลมแล้ว

ผมก็เสียวๆไม่รู้จะเป็นวันไหน

ใจจิงอยากเล่นCRTมากกว่าด้วย

Comment

จอผมรับประกัน 3 จุด เคลมได้เมื่อมีจุด 4 อ่ะครับ

แต่ก็ว่านะอาจจะคุยๆกันได้แหละว่า ผม 3 จุด พอดีก็หยวนๆเปลี่ยนน่า

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
              จอผมรับประกัน 3 จุด เคลมได้เมื่อมีจุด 4 อ่ะครับ

แต่ก็ว่านะอาจจะคุยๆกันได้แหละว่า ผม 3 จุด พอดีก็หยวนๆเปลี่ยนน่า

ตั้งแต่ก่อนซื้อ เราก็รับเงื่อนไขสากลที่เขายอมรับได้แล้วนี่ครับ
              ที่เขารับเคลมก็เป็นเงื่อนไข(ผ่อนปรน)ของการผลิตสินค้า(ที่ไม่มีแป๊ะ 100%แน่ๆ) ที่ควบคุมให้อยู่ใน scope ของการผลิต ที่ผู้ซื้อ(ต้อง/ควร/เห็นสมควร)ยอมรับได้ในการซื้อ-ขายทั่วโลก
              ทำมือได้แบบทำมือ ทำเครื่องจักรได้แบบเครื่องจักร

ถ้าผมเป็นบริษัท ซึ่งมาตรฐานชัดเจนจะไม่ให้เคลมครับ
              ธุรกิจจะดำเนินต่อไปได้ ถ้าเราไม่ฉีกหลักการ

การแก้ปัญหาทั้งหมดทั้งมวลในโลก เน้นนะครับ เป็นวัฏจักร(วงกลม)แบบรังผึ้งเกี่ยวกัน...มั๊ง
              สมมุติ A-B-C-D เพื่อกลับไปซัพพอร์ตที่ปัญหา A
              ถ้าเราแทรก A.1 เข้าไป ผลจะไม่เหมือนเดิม ต้องแก้ปัญหาอีกวง
              ต้องแก้กลับมาให้ไป B เพื่อจะผ่าน C และ D เพื่อกลับไปซัพพอร์ตที่ปัญหา A ได้สมบูรณ์

ผมจะบอกว่า....ช่วยกลับไปทำให้มันเป็น 4 จุดนะครับ หึ หึ
              เพื่อที่พี่จะสามารถจัดการได้ และไม่มีปัญหาภายในกับบริษัท
              (ถ้ารับก็ต้องหางานใหม่ ที่อื่นทำละครับ)

ถ้าเจอแบบนี้แล้ว เราเองจะเสียอารมณ์แล้วโกรธแน่ๆ เพราะหิ้วของไป หรือเพียงแค่โทรฯ ไป ก็ป่วยจิต
              พนง.ที่รับเคลมก็คงทำอะไรไม่ได้ ถ้าต้องรับผิดชอบขนาดนั้น ผิดกฎนะเนี่ย โดนแน่ๆ

เหมือนรู้เขารู้เรา รบ 100 ครั้ง ชนะ 100 ครั้ง
              ถ้าอยากให้เขาเห็นใจเรา ลองเห็นใจเขาก่อน
              ถ้าอยากให้ใครยกโทษให้เรา เราก็ต้องเคยยกโทษให้เขา ในเรื่องนั้นๆ มาก่อนครับ

ขอให้หนุกกับการเพิ่ม DP ถ้าสำเร็จจะสำราญทุกฝ่ายคร๊าบบบ อิ อิ

Comment

ผมซื้อมา LCD BenQ FP73G

วันแรกก็มีปัญหากับระบบไฟ ไฟติด แต่หน้าจอดำมืด ต้องขยับ ๆ สายตบ ๆ ตี ๆ มันถึงจะติด

ทนใช้แบบนี้ไป 1 เดือน ยกกลับไปร้าน จริง ๆ ต้องส่งซ่อม เพราะเกิน 7 วันแล้ว แต่เจ้าของร้าน

เอาของใหม่ให้เลย ตอนเทสลุ้นให้มันดับชิหายเลยครับ ดับปุ๊บ เฮเลย (กลัวไม่ได้เคลม หุหุ)

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                  ผมซื้อมา LCD BenQ FP73G

วันแรกก็มีปัญหากับระบบไฟ ไฟติด แต่หน้าจอดำมืด ต้องขยับ ๆ สายตบ ๆ ตี ๆ มันถึงจะติด

ทนใช้แบบนี้ไป 1 เดือน ยกกลับไปร้าน จริง ๆ ต้องส่งซ่อม เพราะเกิน 7 วันแล้ว แต่เจ้าของร้าน

เอาของใหม่ให้เลย ตอนเทสลุ้นให้มันดับชิหายเลยครับ ดับปุ๊บ เฮเลย (กลัวไม่ได้เคลม หุหุ)
                  อารมณ์ตอนเฮนี่เหมือนตอนลิเวอยิงผีเลยป่ะครับ....หึหึ

Comment

acer เน่าๆ ก็เหงี้ยแหละ
                    ของมันห่วย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนไง View Post
                      ของมันห่วย
                      ถูกต้อง นี่แหละ ที่ไม่ควรซื้อของห่วย

Comment

เวนกำ

ต้องทำใจล่ะงานนี้

Comment

Originally posted by ARES View Post
                          อารมณ์ตอนเฮนี่เหมือนตอนลิเวอยิงผีเลยป่ะครับ....หึหึ
                          555+

แต่ถ้ามีโอกาสหน้าผมจะไม่ใช้แล้วแหละครับ LCD เข็ดจนตาย
                          (คงไม่มีใครออกมาโวยอีกนะครับ เพราะผมไม่ชอบจิงๆ และ LCD คือต่อให้รุ่นดียังไงก็ต้องมานั่งผวาอีก วันไหนจะขึ้นมา น้า DP สู้เล่น CRT ดีกว่าครับ เดี้ยงถึงก็เคลมเลย ไม่ต้องมีจุด)

ตอนนี้ทำยังไงก็ไม่เพิ่มครับ ลดก็ไม่ลด เหอๆ 1 จุด -*- (ไม่รู้มาตั้งแต่ตอนไหน)

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            ถูกต้อง นี่แหละ ที่ไม่ควรซื้อของห่วย
                            ผมเถียงนะครับ

ก็อย่างที่หลายคนบอก ของอย่างนี้มันอยู่ที่ดวงครับ บางร้านบอกใช้ Samsung LCD 10 ตัวขายไปไม่เคยเจอ DP แต่บางคนบอกซื้อ Samsung มาเจอ 2 จุด

เพราะงั้นสำหรับผมผมไม่ได้มองอ่ะว่าอะไรห่วย แล้วคุณก็เอาอะไรมาวัดด้วยครับ ? ว่าอันนี้ห่วย ราคาถูกถึงห่วย ของดีต้องราคาแพง ? อย่างนั้นเหรอครับ (คือบ้านผมจนครับ ถ้าบ้านคุณรวยนักเอาเงินมาแบ่งผมสิครับ)

Comment

โอกาศเป็นมันก็มีเหมือนกันแหล่ะ

ไม่งั้น มันจะประกันทำไม 3 จุด แน่จริงก็ 0 จุด หมดทุกรุ่นไปเลย

ใจเย็นๆ เท่าที่อ่านมา เค้าบอกเอาผ้าลูบๆ ก็ลองลูบๆ มัน ก่อนและหลังปิด ดูครับ ทำทุกวัน มันน่าจะหาย หรือไม่ก็ น่าจะมีจุดเพิ่มขึ้นมั่งล่ะ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนไง View Post
                                ของมันห่วย
                                อาจจะไม่ห่วยเสมอไปก็ได้ครับ แทนที่จะช่วยเหลือกลับซ้ำเติม ไม่ไหวเลยจิงๆ

Comment

Working...
                                X