Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยครับจอเป็น Death Pixel ต้องทำยังไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้อ ขอบคุณคุณ พีคุงกับคุณ กบมากนะครับ (รู้เคล็ดลับแว้ว)

เด๋วเยนนี้จะทำเลยครับ ต้องไปเตรียมซื้อน้ำยาเชด lcd มาด้วยง่ะ (ไม่เคยเชดเลย ฝุ่นงี้ เหอๆ)

ก็ดีครับ เด๋วจะกดเล่นให้จุดหายหรือเพิ่มจนครบไปเลยครับ /swt

ปล. เข้าใจแล้วว่าทำไมตอนนั้นถึงมีคนบอกว่าจอLCD อย่าไปกดมาก ที่แท้ก็แบบนี้เอง (แต่ที่ของผมขึ้น death ผมไมได้ไปกดไรมันนา อยุ๋ดีๆ มาเอง -*-)

ขอถามอีกนิดนะครับ แล้วคุณกบบอกว่าต้องปิดจออ่ะครับ ต้องปิดด้วยป่าว (แต่เด๋วกลับบ้านผมจะลองทำทั้ง 2 แบบเลยละกัน -3-)
    Last edited by Alexandrite; 5 Feb 2007, 12:10:52.

Comment

กลับถึงบ้านแล้วครับ กลับมาพอเช็ดจอเสร็จเปิดจอใหม่งงเลยครับ Death Pixel มันย้ายที่ครับ จากเมื่อวานกลางจอมันย้ายมาอยู่ล่างลงนิดนึง (จุดเล็กกว่าเดิมด้วย)

Comment

เรียกว่าผีหลอก ขึ้นอยู่กะดวงอย่างเดียว เล่นน้ำ โมไฟ เอาไปเครม

Comment

ผมก็เป็นนะ

ที่จริงอาจจะติดไวรัสอ่ะ

ผมเคยติดไวรัสพอฆ่าหมดแล้ว รีสต๊าทเครื่อง เดดโผล่

ลงวินโดวใหม่มันหายอ่ะครับ

ไดรเวอมันเอ๋อ

ถ้าเด๊ดมันย้ายได้อ่ะ

ผมเจอสองจุด

พอปรับสีดำเป็นที่นึง

พอสีน้ำเงินเป็นอีกที่นึง

Comment

เหอๆ ลองแล้วครับไม่ใช่ Virus หรอก dead จิงๆแหละครับ

ที่ว่เปลี่ยนตำแหน่งผมอาจจะตาฝาดหรือจำผิดไปก็ไดครับ จิงๆคงจะเปนจุดเดิมแหละครับ มันอยู่ตำแหน่งใกล้ๆ จุดเดิม (หรือจุดเดิมอ่ะครับ) ส่วนที่ว่ามันเล็กลงก็คงจะคิดไปเองมากกว่ามั้งครับ >0< ตอนนี้เอาผ้าถูกหลายรอบจนเลขจะขึ้นแล้วอ่ะครับยังไม่หายเลย

Comment

Arashi 989 มันกลับมาแล้ว ไปดูแลมันด้วย

Comment

Originally posted by Saint's Knight View Post
                ไม่เอาของ samsung ล่ะครับ น่าจะดีหน่อย

เพิ่งถอย 932b มา สวยดี

ทำให้หาย ก็ให้มันเป็น 4 จุด ครับ เคลมโลด

เคยอ่านเจอ ถ้ามันเป็น d p แล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้ครับ มันถอดเปลี่ยนเป็นจุดๆไม่ได้
                ท่านวัมวุงผมใช้มา 1 ปี เนี่ย อัดไป2จุดแล้ว 740B จะร้องเอาแล้วเนี่ย ไม่มียี่ห่อไหนเลยไม่คงที่

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  เอาผ้านุ่มๆรองครับ แล้วเอานิ้วกดลงไปบนจุดที่เป็น dead pixel

ถ้าโชคดี จะหายไป

แต่ถ้าโชคร้าย จุดจะเพิ่ม

ทีนี้ทำเพิ่มให้ครบ 4 จุดเลยครับ
                  ผมโชคร้ายไงท่าน ดวงซวย กดที่เพิ่มไป2จุดเนี่ยจนตอนนี้หยุดใช้ไปเลยเนี่ย มาใช้CRTอยู่

Comment

อย่าเครียดนะครับ ตอนผมเป็นนี่เครียดมากเลย ตอนนี้ทำใจได้แล้วครับโทรไปคุยกับบริษัท ซัมซุง เขาบอก4จุดเครมได้ ผมไม่รอแล้วครับ ผมเก็บตังซื้อใหม่ คิดมากเหมือนกันครับ

Comment

ผมเกี่ยวไรกับ arashi ครับ คุณ battle?

ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยนะครับ พูดแบบนี้มันค่อนข้างเคืองครับ -*-

Comment

เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมคิดใหม่แล้ว ตอนแรกนึกว่าใช้ LCD แล้วดี มันไม่ดีจิงๆ แหละครับ (สหรับผมนะ)

คือใช้แล้ว ตอนแรกคิดว่าตรวจไม่เจอ Dead แล้วจะสบายใจ ที่ไหนได้ ใช้ๆไปก็ขึ้นมได้ แบบนี้ก็ต้องมานั่งผวาสิครับว่ามันจะ Dead ขึ้นวันไหน เซ็งจัง

ตอนนี้เริ่มคิดแล้วครับ
                        ดีกว่าแค่ เล็ก กับประหยัดไฟ แล้วก็ถนอมสายตา (ซึ่งใช้แล้วก็มไร้สึกแตกต่างอ่ะครับ)

ใช้จอ CRT ยังดีกว่าอ่ะครับ สีเพี้ยน สีเสียก็เคลมได้เลย ไม่ต้องรอ 4 จุด -*-

Comment

Originally posted by KorosukE View Post
                          ผมโชคร้ายไงท่าน ดวงซวย กดที่เพิ่มไป2จุดเนี่ยจนตอนนี้หยุดใช้ไปเลยเนี่ย มาใช้CRTอยู่

กดอีกสัก 2 จุดสิครับ กดมันไป กดๆๆ ทีนี้ 4 จุด เคลมโลด

Comment

คินนี้จะลองตั้งคอมเปิด Test สีทั้งคืนเลยครับ ว่าจะหายไหม

Comment

เอิ้กส์ เจองี้ผมคงหันไปยี่ห้ออื่นดีกว่าแหะ เด๊ด พิก หรือผีหลอก ครับน่ะ
                              เห้ออ ทีหลังดูให้ดีๆก่อนนะครับ อ่านไปอ่านมา เอ่า ไม่ใช่ตลอดเลย อ่านแล้วเหนื่อยครับ - -*

Comment

ทีหลัง ถ้าผมมีโอกาสได้ซื้อจออีกนะครับ จะเล่น CRT ครับ เข็ดจนตายแล้วครับ LCd เด๋วคืนนี้จะเปิด Test สีทิ้งไว้ทั้งคืนดูว่ามันจะหายมั้ย

Comment

Working...
                                X