Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดูยังไงครับว่า M/B รุ่นไหน PCI-EX16 วิ่งที่เท่าไหร่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่ะๆ ภาพมาแล้วคร้าบ
    ไฟล์ 1.8x GBใช้เวลา Extract 3 นาที
    Extract มาแล้วเป็น 2.1x GB ครับ Add กลับเป็น Zip ใช้เวลาราวๆ 6 นาที

ภาพประกอบ

แต่ตอนนี้ผมงงมากครับ ปกติถ้าไฟล์ใหญ่เกิน 3 GB มันไม่น่าจะ ทำเป็น zip ได้แล้วนะครับ ผมแกล้งเอาไฟล์ 5 gb มาอัดzip มานเตือนเลยว่าไฟล์ใหญ่ไปอ่ะครับ ทำไมได้ -*- นอกจากทำเปนแบบตัดแยกไฟล์

หรือว่าท่านทำเป็น WinRaR อ่ะครับ ผมดูแล้วนะเอาไฟล์ 6GB มากด Add เป็น RaR มันบอกว่าใช้เวลา 1 ชม 30 นาที ผมเลยไม่ทำแมร่ง ครับ -*-

Comment

อันนี้ผมคำนวนหยาบๆ นะครับ (คำนวนแบบโง่ๆ คับ)
      2 GB ใช้เวลา 6 นาที ถ้า 5 GB ก็ น่าจะเป็น 6*2.5 ก้เป็นราวๆ 15 นาทีอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ winrar อ่ะสิ

เริ่มเครียด...-"-

Comment

winzip เรวกว่าครับ หลายเท่าเลยด้วย แต่ถ้า winzip ก็คงได้ไม่เกิน 3 gb อ่ะครับ ถ้าเกินโปรแกรมมันห้ามอีก -*-

Comment

อ่านะ งั้นก็คงปกติอ่ะ ขอบคุณครับ

ใช้ซับซัพพลายป๋องแป๋งอยู่อ่ะครับ

ตอนนี้เลยมีอาการโรคจิต

ว่าจะพังเมื่อไหร่ว้า... -"-

Comment

ผมก็ใช้ PSU ติดเคสอ่ะครับ -3-

Comment

ผมใช้ m2npv-vm อยู่ครับ ก็ดีนะครับ
                พออัพเดทไบออสเป็น v. 7.05 มันจะแชร์แรม vga เป็น 256 ได้ครับ
                ส่วนถ้าอยากจะโอเวอร์คล็อคบนบอร์ด m2npv-vm ต้องซื้อการ์ดจอมาใส่ครับ
                จะลากขึ้นได้พอสมควรอะครับ
                จากตอนแรกผมคล็อคไม่ได้เลย (vga-onboard) ดันขึ้นไปแค่ 210 ก็น็อคแล้วครับ
                เมื่อ 2 วันก่อนลองยืม 7300gt เพื่อนมาใส่ดู ลากขึ้นไปได้ประมาณ 225 - 230 ครับ
                ตอนนี้เลยกำลังคิดว่าจะซื้อการ์ดจอใส่เพิ่มอยู่เหมือนกันครับ
                แต่เลือกยากจริงๆ ราคาลงเร็วมากเลยการ์ดของ nvidia ตอนนี้
                (แต่ผมชอบ ATI มากกว่าอะครับ - -' แต่ราคามันไม่ค่อยลงเลย)

ผมว่า (คิดเอาเอง) m2npv-vm ถ้าใช้ onboard มันคงโดนข้อจำกัดของ 6150 เลยลากไม่ไปอะครับ
                พอใส่การ์ดจอปิดออนบอร์ดซะ ก็วิ่งไปต่อได้เหมือนกันอะครับ
                ก็คุ้มดีนะครับ มีทุกอย่างไม่แพงด้วย 2900 เองตอนนี้

แล้วมีใครสังเกตบ้างป่าวอะครับว่า 6150 บน m2npv-vm เราแชร์แรม 256 แต่ถ้าเข้าไปดูใน window
                มันจะโชว์เป็น 512M อะครับ ถ้าเราใส่แรมเป็น dual อะครับ ถ้าตั้ง 128 ก็จะเป็น 256 ครับ
                ไม่รู้มัน bug หรือว่า winxp มันเห็น onboard เป็น dual ตามแรมไปด้วยก็ไม่รู้
                ผมใช้ g-skill ddr2 800 1G*2 ครับ เพิ่งไปเปลี่ยนมา สัมผัสได้เห็นๆ เหมือนกันว่ามันเร็วกว่า
                g-skill ddr2 675 1G*2 อะครับ

Comment

อยากแรง เดี๋ยวลากตามละกัน

กระทู้เริ่มจะหลุดประเด็น...อิอิ

Comment

มันหลุดตั้งนานแล้วครับ ^^" จิงๆ ผมแค่ถามวิธีดู 8x กับ 16 x เท่านั้นนะเนี่ย กลายมาเปนทดสอบ HDD กับเปนการลาก m/b ไปเสียแล้ว -3- อุอุ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                      อ่านะ งั้นก็คงปกติอ่ะ ขอบคุณครับ

ใช้ซับซัพพลายป๋องแป๋งอยู่อ่ะครับ

ตอนนี้เลยมีอาการโรคจิต

ว่าจะพังเมื่อไหร่ว้า... -"-
                      ใช้ไปเรื่อยละครับท่านไม่ต้องไปสนใจ ของผม 550 วัต 950 ฿
                      วัตละ 1.72 ฿ หุหุหุ ใช้จะครบปีละ รอเก็บตังซื้อใหม่อยู่จะหมดประกันละ
                      ไม่ต้องไป O/C มากเดียวไปเร็ว มีตังแล้วค่อยซื้อใหม่ก็ได้ (เหมือนกัน)

Comment

ผม ก็ PSU โคตรป๋องแป๋งกว่าอ่ะครับ ติด Caseเลย เหอๆ

Comment

ดูที่ spec ของชิพเซ็ตเลย หลักๆที่ไม่เต็มบาท คือ Via Pt880 Ultra NF6100 946GZ

Comment

ถามหน่อยละกาน ไอ้ AGP กับPCI EX ถ้า AGP8X มันจะเท่า PCI EX 8X ป่าวท่าน จาได้มะเปลี่ยนบอร์ด

Comment

Working...
                            X