Announcement

Collapse
No announcement yet.

Special Review :: iCute Power Supply 650w :: It's power on you! = 2650บาท!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมต้องแกะเปิดฝา เคสเลยล่ะครับ - -* เท่ากับรื้อเครื่องนะท่าน หึหึ (ขี้เกียจ)

Comment

สายสั้นมาก ๆ อะ
      มีน้อยเส้นจัด แต่ก็พอสำหรับผม (ไม่มีอุปกรณ์ให้พวกมาก)
      ได้ตัว 750 W มา

Comment

งั้นคุณ TWK. ช่วงวัดความยาวสายให้ผมได้ไม๊ครับ หรือประมาณเอาก็ได้ ขอบคุณครับ

Comment

ไปถอยมาแล้วครับ ตัว 750W Pro

จ่ายไฟนิ่งดีครับ ทำงานเงียบมาก เสียตรงไฟ 12v จ่ายขาดไปติ๊ดนึง มันจ่ายประมาณ 11.98xx(จริงๆ มันก็ 12 นั่นแหล่ะ อย่าบ้าตามผมเลย) ส่วนพวก 3.3v 5v นั่นจ่ายเต็มดีครับ
          วัสดุที่ใช้ทำโอเคครับ สีดำเงาวับเลย มีผ้าไว้เช็ดรอยนิ้วมือแถมมาให้ด้วย ฮา..

เทียบกับยี่ห้อ Tagan ผมว่างานก็พอๆ กัน แต่แพ็คเกจยังสู้ม่ะได้ คงเพราะเพิ่งเริ่มทำตลาด PSU

เทียบงานกับ Cooler Master, TT, Enermax ม่ะได้นะครับ อันนั้นงานดีสุดๆ แล้ว

คราวนี้คงต้องวัดดูว่ามันทนขนาดไหน
          ตอนนี้เอามา OC 8400Ghz เป็น 4Ghz และ OC HD4850 เป็น 700Mhz
          ฮาร์ดดิสก์ 3 ลูก พร้อมพัดลมอีกเพียบ ยังใช้งานได้นิ่ง+เงียบครับ
          Last edited by khomsiri; 22 Oct 2008, 11:43:07.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            สายสั้นมาก ๆ อะ
            มีน้อยเส้นจัด แต่ก็พอสำหรับผม (ไม่มีอุปกรณ์ให้พวกมาก)
            ได้ตัว 750 W มา
            ได้ราคาพิเศษปะท่าน ^ ^

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
              ไปถอยมาแล้วครับ ตัว 750W Pro

จ่ายไฟนิ่งดีครับ ทำงานเงียบมาก เสียตรงไฟ 12v จ่ายขาดไปติ๊ดนึง มันจ่ายประมาณ 11.98xx(จริงๆ มันก็ 12 นั่นแหล่ะ อย่าบ้าตามผมเลย) ส่วนพวก 3.3v 5v นั่นจ่ายเต็มดีครับ
              วัสดุที่ใช้ทำโอเคครับ สีดำเงาวับเลย มีผ้าไว้เช็ดรอยนิ้วมือแถมมาให้ด้วย ฮา..

เทียบกับยี่ห้อ Tagan ผมว่างานก็พอๆ กัน แต่แพ็คเกจยังสู้ม่ะได้ คงเพราะเพิ่งเริ่มทำตลาด PSU

เทียบงานกับ Cooler Master, TT, Enermax ม่ะได้นะครับ อันนั้นงานดีสุดๆ แล้ว

คราวนี้คงต้องวัดดูว่ามันทนขนาดไหน
              ตอนนี้เอามา OC 8400Ghz เป็น 4Ghz และ OC HD4850 เป็น 700Mhz
              ฮาร์ดดิสก์ 3 ลูก พร้อมพัดลมอีกเพียบ ยังใช้งานได้นิ่ง+เงียบครับ
              ช่วยวัดความยาวสาย 24 pin ให้หน่อยได้ไม๊ครับ อยากรู้มาก กำลังจะซื้อแล้ว

Comment

Originally posted by charif View Post
                ได้ราคาพิเศษปะท่าน ^ ^
                ฝากเพื่อนไปซื้อให้ นะ (โทรต่อรองราคากับคุณต้นเลย 555)
                ได้ลดราคาจากหน้าเวปหน่อย นะ (เคสเน่าจัด หุหุหุ ใช้มา 4-5 ปี ละ)

Comment

ยี่ห้อนี้กับ tagan อันไหนดีกว่าครับ

Comment

เอ่อ ผมถามไรหน่อยครับ
                    อยากได้เป็นความรู้ ว่าทำไมสาย 24 pin ตรงช่องที่ 5 ถึงไม่มีขั่วออกมาอะครับ
                    สงสัยครับ เพราะพึ่งสังเกตเห็นอะครับ

อ้างอิงรูปจากคุณ teXtreme ครับ

Comment

แหล่มครับ

Comment

การตลาดสุดยอดครับไม่รวยไม่รู้จะว่าไงละ
                        เอิ๊กๆๆ

Comment

ถ้าของเราไม่พอจะสอยตัวนี้แหละ แหล่มเลย

Comment

ตามที่ดูในบอร์ด ที่เพื่อนๆ หาของกัน เห็นว่าของเข้าสิ้นเดือนนี้นะครับ
                            สำหรับรุ่น Pro 650w ใครจะสอย ก็เตรียมกำตังค์ไว้ให้ดี :P นะครับ

ปล. ผมไม่เกี่ยวข้องใดๆ กับร้าน TKcom เป็นเพียงผู้ใช้ และอยากแนะนำของดีราคาย่อม
                            ให้แก่ผู้ใช้ ^^ :: User to User (U2U) และโอกาสหน้ากำลังคิดอยู่ว่าจะเอาอะไรมาวิวดี
                            หรือท่านใดจะฝากทำวิว ก็ติดต่อมาได้นะครับ ยินดี

Comment

ไม่มีใครตอบที่ผมถามเลยแหะ

Comment

Originally posted by tonro View Post
                                ไม่มีใครตอบที่ผมถามเลยแหะ
                                อันนี้ผมก็ไม่มีข้อมูลครับ เลยไม่ทราบจะตอบยังไงดี แต่คิดว่าคงเหมือนกราวน์ ล่ะมั้งครับ
                                ไม่ก็รองรับกับบอร์ด ที่ไม่มีหัวเสียบตัวที่ 5 ประมาณนั้น

Comment

Working...
                                X