Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง แรมยี่ห้อไหนแรง !!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปัจจุบันนี้ในบ้านเราที่มีขายที่แน่นอนเลยก็มี
    1.G.SKILL
    2.Coresair
    3.OCZ และ
    4.ADATA
    แล้วแต่ชอบครับแรงๆทั้งนั้น

Comment

OCZ จริง

Comment

Originally posted by dordeg View Post
        แถมBUSยังวิ่งไม่เต็มอีกตะหาก..เอิ๊กๆ
        คิงสตั้น ทำไมเป็นเช่นนี้เล........

Comment

ปัญญาอ่อน ใช้วิสต้า วัดคะเเนน

Comment

ผมว่ามันพอๆกันหมดน่ะ ยกเว้น oc อิอิ ถ้า CL บัส เท่ากันหมด ไม่ทิ้งกันหรอกครับ พอๆกันเลยคะแนน

Comment

Originally posted by Picasso View Post

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                ของผม คอแซ 800 ลากมา 1333 * 500 สบายครับ ปรับ Auto ด้วยครับ ตัวละ 760 มีซิ้งสวยงามมากๆครับติดมาเลย แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                บัส 800 ลากไป 1333 ตัวละ760 เนี่ยนะ แล้วที่ * 500 มันคืออะไร
                ปรับ Auto หมดด้วย เอา เมนบอร์ดตัวใหนลาก CPU ตัวใหนใส่

ของผม 2*2048 DHX ชิป D9 มัยมันห่วยจังวะ บัส 1200 แม่งก็เอ๋อละ ขนาดอัดไฟไป2.2
                หรือคนดันอ่อนวะ ตอนนี้เลยจับมันวิ่งที่ 840 1-1 กับ CPU

Comment

คิงส์ตั้น
                  คิงแม็ก
                  อาเปเซอร์
                  คอแซ

แต่จริงๆ จขกท. ก็เอามาเทียบถูกรุ่นกันแล้วนะ
                  ถ้ารุ่นธรรมดา 4ยี่ห้อนี้ 1GB บัส800 ราคาราวๆ 750-1000
                  จะว่าไป คอแซ จะดูดีกว่า แต่ ตัวของ จขกท. จะแรงเวอร์ไปหน่อย

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                    เกรียนก็ดีแต่แบบนี้แหละ

Comment

อย่าพึ่งเข้าใจผมผิด
                      ผมไม่ได้มีเจตนาใช้วิสต้าวัดคะแนนนะคับ
                      ผมอ่านกระทู้นี้ดูในหน้าแรกเห็น จขกท.เขาอ้างถึงคะแนนวิสต้าว่าคอแซร์ทำคะแนนในวิสต้าได้เยอะ
                      ผมเลยลองเอายี่ห้ออื่นมาพิสูจน์ให้ดูว่าความจิงมันเป็นยังไง
                      Originally posted by ittiphol View Post
                      กำไม่อยู่แล้วสะด้วยอะ

จำได้แต่คะแนน วิสต้า

คิงตัสได้ 5.4
                      คิงแมกได้ 5.2
                      อาเป 5.2
                      คอแซ 5.9 (ตามรายเซ็นต์ครับ)

มันอาจจะดูไม่ค่อยมีเหตุผล แต่ก็ได้เห็นการทำงานของมันอะครับ
                      Last edited by dordeg; 25 Oct 2008, 14:38:57.

Comment

อยากเห็นคะแนน วิสต้า 10.0 มั้ย .

Comment

555555555555555555555 ตามมาอ่านกระทู้นี่ยิ่งฮาไปใหญ่ ผมนี่หล่ะใช้แรมตัวนี้ corsair xms2 800 ตัวละ 730 บัสตันที่ 950 งับพี่น้อง ผมมีอยู่ 4 ตัว เสียไปแล้วสอง ยังไม่ได้เอาไปเคลมเลย ทนไฟได้ 2.2 ถ้า 2.3 2.4 แต๊ปงับ ตอนนี้คิดถึง APACER ตัวเก่าอ่า เอาให้เพื่อนไปแระ 5 5 5 15@1100 2.2 งงเหมือนกันมันถึงได้ไง จขกท น่าจะใช้รุ่นเดียวกันเนาะ ไปยังไง 1333 เหอๆๆๆ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                            อย่าพึ่งเข้าใจผมผิด
                            ผมไม่ได้มีเจตนาใช้วิสต้าวัดคะแนนนะคับ
                            ผมอ่านกระทู้นี้ดูในหน้าแรกเห็น จขกท.เขาอ้างถึงคะแนนวิสต้าว่าคอแซร์ทำคะแนนในวิสต้าได้เยอะ
                            ผมเลยลองเอายี่ห้ออื่นมาพิสูจน์ให้ดูว่าความจิงมันเป็นยังไง
                            ใจเย็นครับ เค้าไม่ได้ว่าท่านหรอกครับ เค้าหมายถึงเกรียนหน่ะ

Comment

ฟันธง Kigbox

Comment

ส่วนตัวชอบ Kingston อิอิอิ เพิ่งซื้อมา 4 Gb

Corsair ก็แรงได้ใจฮะ เหมาะกับพวก เกมเมอร์ มากๆ

Comment

Working...
                                X