Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนซิ้งแล้วบูตไม่ขึ้น ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมแกะออกบ่อยก็จริงครับ

แต่อาจเป็นเพราะความไม่ชำนาญ มันเลยเป็นอยางนั้นมั้งครับ

แต่ตอนนี้ก็เป็นปกติแล้ว องศาอยู่ที่ 40-50

แต่แถบวิ่งก่อนเข้า windows ช้ามาก 20 รอบก็เป็นได้

ผมไม่ทราบสาเหตุอีกแล้ว .. แต่คิดว่าจะเป็นที่ hdd รึเปล่า

Comment

ใจเย็นๆครับ

Comment

Originally posted by masteraz View Post
        บูตติดครับ ตัวเคสทำงาน

แต่ไม่ขึ้นหน้าจอ

////////////////////

ถอดประกอบใหม่ 5-6 รอบก็เหมือนเดิมครับ จนปัญญา
        ผมก็เคยเป็น พอพลิกจับเคสตั้งขึ้นมันติดเฉยเลย สงสัยสายต่อการ์ดจอ หรืออะไรๆมันหลวม ใช้งานมันมากไป ของผม478 P4 2.8 HT อุณหภูมิ idle ประมาณ43 องศา

ลงจับตั้งดูเผื่อติด จากที่ดูอุณหภูมิสูงมากไปหน่อย ไฟเข้ามากไปหรือติดsinkไม่แน่น ลองเช็ดดู
        ลองหายืมPSUเพื่อนๆมาต่อดูนะ

Comment

เคสตั้ง คือลักษณะว่างปกติเหมือนทั่วๆไปรึเปล่าครับ

ถ้าหมายถึงอย่างนั้นผมก็ทำอยู่ เปิดฝาข้างออก อ่ะ ครับ

Comment

อืม....ปัญหาเยอะดีครับ ค่อยๆแก้ไปทีละจุด

Comment

ตอนนี้เหลือจุดสุดท้ายละครับ

HDD 130 c - -*

เป็นอะไรที่โหดร้ายมาก ถ้าลองเปลี่ยน HDD จะเป็นปกติมั้ย ตัวนี้นานมาก

Comment

Working...
              X