Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP 6600GT DDR3 เล่นแล้วค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP 6600GT DDR3 เล่นแล้วค้างครับ

คือเพิ่งได้การ์ดมาครับ ซื้อจากคนในเว็บนี้แหละ

พอเอาไปเสียบเล่น PES2008 กับ NFS MW แล้วมันค้างอะครับ

สเปกเครื่องครับ 478

P4 2.66/256/533
    6600GT DDR3 128/128 ตัว top ใน Sr นี้ ใช้ไฟเลี้ยงด้วย ซิลิโคนแห้งแล้วครับ
    Ram DDR/400 1 GB
    PSU 240W แท้ ๆ ของเคส HP
    Cd-rom
    HDD 40 Gb

เลยอยากทราบว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรเหรอครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะ PSU น่าจะไฟเลี้ยงไม่พอ

รบกสนช่วยกันตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณ OCZ ทุกคนครับ
    Last edited by GhostXP; 4 Jul 2008, 10:38:57.

คำนวณดูแล้วก็น่าจะพอนะครับ ถ้าไม่ต่อ พัดลม , การ์ดเสียง, โมเด็มเพิ่มเข้าไป ยังงัยก็ลองไปคำนวณดูอีกทีครับ
    http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine
    อาการนี้ก็อาจเป็นที่ความร้อน GPU หรืออาจเป็นเพราะแรมมันเพี้ยนก็เป็นอีกสาเหตุครับลองเช็คดูอีกที

Comment

อาจจะ PSU อีกเสียงครับ ถึงจะแท้แต่ถ้าเก่าแล้วกำลังการจ่ายไฟก็ตกน่ะครับ

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
        คำนวณดูแล้วก็น่าจะพอนะครับ ถ้าไม่ต่อ พัดลม , การ์ดเสียง, โมเด็มเพิ่มเข้าไป ยังงัยก็ลองไปคำนวณดูอีกทีครับ
        http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine
        อาการนี้ก็อาจเป็นที่ความร้อน GPU หรืออาจเป็นเพราะแรมมันเพี้ยนก็เป็นอีกสาเหตุครับลองเช็คดูอีกที
        ถ้าร้อนแบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนซิ้งเหรอครับ

Originally posted by kingmax View Post
        อาจจะ PSU อีกเสียงครับ ถึงจะแท้แต่ถ้าเก่าแล้วกำลังการจ่ายไฟก็ตกน่ะครับ
        ขอบคุณครับที่เห็นด้วย

รอฟังทุกความเห็นนะครับ หรือ Guru ท่านใดทราบก็เข้ามาตอบหน่อยนะครับ

Comment

ลองลงโปรแกรม OC เช่น Riva Tuner ดูก่อนก็ได้ครับเพราะในตัวโปรแกรมจะมี ให้เช็คอุณหภูมิ GPU /ปรับรอบพัดลม(ประมาณนี้) ถ้ามันร้อนตับแตกจริง ๆ ก้บปรับรอบพัดลมให้ทำงาน 100 % ******หรือไม่ก็ลองเอาพัดลมจ่อไปในเคสดูครับ แล้วดูว่าเวลาเล่นมันยังเหมือนเดิม? ******
          แต่ท่านลองไปคำนวณ PSU ของท่านก่อนล่ะกันว่าพอหรือเปล่า เพราะ PSU เก่ามาก วัตต์มันก็หายไปตามอายุด้วยครับ ในตารางคำนวณจะมีให้ใส่อายุของ CAPA.. ด้วยลองดู

Comment

อ่อ ผมรุแระ มันบอกว่ามันลองแกะ sink มาแล้ว ซิลิโคนแห้งกังเลย น่าจะเกี่ยวมั้ยครับ

Comment

ลองทาซิลิโคนใหม่ดูครับ

Comment

เพื่อนผมมันบอกว่าลองเทสกะ Gpuz เวลาเล่นเกมส์ Full ที่ 70 C ถ้า Ide ปกติ อยู่ที่ 50 เฮอ

Comment

บางทีก็ค้างครับ คีย์บอร์ดกับเมาส์ขยับไม่ได้ แต่ผมกดปุ่มปิดที่เครื่องมันก็ Shutdown ได้ครับ

Comment

Originally posted by veemaster View Post
                    บางทีก็ค้างครับ คีย์บอร์ดกับเมาส์ขยับไม่ได้ แต่ผมกดปุ่มปิดที่เครื่องมันก็ Shutdown ได้ครับ

เพื่อนผมเองครับ

Comment

70 องศานี้ยังไม่เท่าไหร่น่ะครับ มะก่อนผมใช้ 6600 ไม่ GT ยังกดไป 80 เลยงับ ซื้อใหม่ๆกดไป 80 ละงับ

Comment

คงไม่ใช้การ์ดมันร้อนแล้วหล่ะครับ ลองลง Driver ใหม่ดูยังครับ

Comment

ใช้เวอร์ชั่นไหนดีครับ
                          ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่เลย

Comment

งืม เพื่อนผมมันใช้ XP Dark V.4 ครับ

Comment

เรื่องค้างนี่ เกิดจากปัญหาได้ สารพัดคับ ตามท่านบนบอกแล้ว ยังมีอีก สารพัดคับ

Comment

Working...
                              X