Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลมประมาณ 2 พันบาท vs น้ำปิด 2-3 ตอน อุณหภูมิต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โรงสี Mega Halem ครับ

Last edited by AmaKatsu; 21 Jun 2018, 16:45:54.

Comment

Originally posted by kingpaiTTT View Post
      ผมไม่แน่ใจเรื่องรูยึดนะ ถ้ารูยึดของพัดลมกับหม้อน้ำมันตรงกันใส่ได้ ไม่มีปัญหาครับ
      ข้อต่อมาคือ ทนเสียงพัดลม 3000 รอบ สมมุติเล่น3 ตอนได้ไหม มันดังพอสมควรนะ ผมใช้ corsair ML120 2500 รอบ3 ตัวยังรำคาญเลย

ชุดน้ำถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ ส่วนตัวนะหาพวกที่ static pressure สูงๆ ไว้อัดลงหม้อน้ำจะช่วยได้ในระดับนึง

ผมใช้ 7700k เพราะขี้เกียจเปลี่ยน เปลืองเงิน OC 4.8 vcore 1.22 offset 0.025 LLL mode3 มั้ง idle 50 full load 85
      ใช้ R1

ยังไงถ้าอยากให้เย็นก็ไปชุดน้ำเลยครับ เย็นกว่าเยอะ
      แล้วถ้าเรื่องประสิทธิภาพมันจะช่วยรึเปล่าครับพี่

- - - Updated - - -

55 ตัวhalem ไม่รู้จะหาจากไหนแล้วครับพี่

Comment

ตกรุ่นไป เกือบ 10 ปีครับ
        รุ่นที่ดีกว่ามีอีกเยอะ

Comment

ขอนำเสนอ

http://computeandmore.com/ViewDetail/7625

Comment

^
            ผมว่าตัวนี้น่าจะเย็นกว่า mega halem เพราะไปป์ทองแดงโดนลมของพัดลมทุกไปป์
            ส่วน mega halem โดนลมแค่ไปป์แรกแค่นั้น

Comment

สารนำความเย็น ของ cm กะ prolimatech คนละเลเวลกันเลยลุง อย่าโดนท่อไปท์หลอกเอา

ของเดิมน่ะแมพแล้ว

Comment

ขนาดนั้นเลยหรือครัช

Comment

ลองมาแล้ว ขายทิ้งไปแล้ว 555 ไม่เชื่อลุงก็ลอง

Comment

งั้นก็ใช้ต่ออีกสัก 10 ปี -.-'

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      งั้นก็ใช้ต่ออีกสัก 10 ปี -.-'
                      พัดลมโรงงานเถอะ เย็นทั่วถึง เป่าทีนึงคนก็จะปลิวไปด้วย นึกว่าอยู่ในโรงจอดเครื่องบิน

Comment

ผมได้มาแล้วอะครับ เป็นน้ำปิด 2 ตอน TT water 3.0 Riing อะครับ ตัวนี้ได้อยู่มั้ยครับ เห็นราคามันดี คนขายบอกว่า เรื่องประสิทธิภาพไม่ค่อยต่างกับตัว premium ต่างแค่สี

Comment

ได้ขุดน้ำ 2-3 ตอนเลยหรอครัช งั้นจัดไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            ได้ขุดน้ำ 2-3 ตอนเลยหรอครัช งั้นจัดไป
                            ได้มาแล้วครับ มาถามก่อนไปคอมมาทนั่นละ 5555 ได้จัดมาแล้ว

Comment

รอชมรีวิว

Comment

Attached Files

Comment

Working...
                                X