Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลมประมาณ 2 พันบาท vs น้ำปิด 2-3 ตอน อุณหภูมิต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อาจจะเคลมได้ครับ แต่กว่าอากรจะออกก็หมดประกันแล้วล่ะครับ

Comment

ห้องไม่แอร์ไม่ต่างมาก แต่ถ้าห้องแอร์ น้ำจะติดปีกทันที แมพกว่าลมเห็นๆ

ปัจจัยดีด้อยน้ำกะลมนี่พูดกันยาว เช่นความสวยงาม น้ำดีกว่าแน่ ไม่รกเต็มเคสเหมือนลม

แต่เรื่องความทนทานและวางใจใด้(ไม่รั่วแน่) ลมแจ่มกว่า

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ห้องไม่แอร์ไม่ต่างมาก แต่ถ้าห้องแอร์ น้ำจะติดปีกทันที แมพกว่าลมเห็นๆ

ปัจจัยดีด้อยน้ำกะลมนี่พูดกันยาว เช่นความสวยงาม น้ำดีกว่าแน่ ไม่รกเต็มเคสเหมือนลม

แต่เรื่องความทนทานและวางใจใด้(ไม่รั่วแน่) ลมแจ่มกว่า
        ขอบคุณครับ แล้วถ้าลมตัวเทพ ณ ตลาด ปัจจุบันแนะนำรุ่นไหนดีครับ

Comment

Cryorig R1 ไร้เทียมทานขอรับ แต่ปิดฝาใด้รึเปล่าเนี่ยสิ บ้ะเร่อเท่อ

8600k ไม่ใด้ร้อนนักหนา NH-U12S ผมว่ากำลังดี

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            Cryorig R1 ไร้เทียมทานขอรับ แต่ปิดฝาใด้รึเปล่าเนี่ยสิ บ้ะเร่อเท่อ

8600k ไม่ใด้ร้อนนักหนา NH-U12S ผมว่ากำลังดี
            ขอบคุณครับ ขอสอบถามเพิ่มเติม พวกชุดน้ำปิด เราสามารถซื้อพัดลมเคส มาเปลี่ยนแทนได้มั้ยครับ แต่เราซื้อตัวที่แรงกว่ามาอะครับ

Comment

ใด้ขอรับ

Comment

ผมใช้มา ประทับใจ ใน noctua dh15 นะ

เย็นกว่า น้ำปิด 2-3 ตอนหลายตัว อยู่นะครับ

แต่ถ้า พื้นที่ ในเคสน้อย น้ำปิดดีกว่า ครับ

เพราะซิงค์ มันค่อนข้างใหญ่ มาก

ผิดพลาด ขออภัย ครับ

ปล.ซิงค์ ลมหามือสอง ดูครับ ราคา ไม่แรง เท่าไหร่
                Last edited by Noo_mike; 21 Jun 2018, 06:52:26.

Comment

ซิงค์ลมเทพๆนี่เยนจริงๆครับ แต่สามพันขึ้นถึงพอเทียบกับนํ้าได้ จริงๆก็ขึ้นกับสภาพแวดล้อม เคส ด้วย

Comment

ผมจะเอา noctua ที่ตัรอบ3000 950 บาท ในไจไอบีอะครับ มาใส่พวก ชุดน้ำได้มั้ยครับ ขอโทษที่ถามเยอะ ไม่เคยเลยครับ

Comment

Originally posted by kornjoan View Post
                      ผมจะเอา noctua ที่ตัรอบ3000 950 บาท ในไจไอบีอะครับ มาใส่พวก ชุดน้ำได้มั้ยครับ ขอโทษที่ถามเยอะ ไม่เคยเลยครับ
                      ผมไม่แน่ใจเรื่องรูยึดนะ ถ้ารูยึดของพัดลมกับหม้อน้ำมันตรงกันใส่ได้ ไม่มีปัญหาครับ
                      ข้อต่อมาคือ ทนเสียงพัดลม 3000 รอบ สมมุติเล่น3 ตอนได้ไหม มันดังพอสมควรนะ ผมใช้ corsair ML120 2500 รอบ3 ตัวยังรำคาญเลย

ชุดน้ำถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ ส่วนตัวนะหาพวกที่ static pressure สูงๆ ไว้อัดลงหม้อน้ำจะช่วยได้ในระดับนึง

ผมใช้ 7700k เพราะขี้เกียจเปลี่ยน เปลืองเงิน OC 4.8 vcore 1.22 offset 0.025 LLL mode3 มั้ง idle 50 full load 85
                      ใช้ R1

ยังไงถ้าอยากให้เย็นก็ไปชุดน้ำเลยครับ เย็นกว่าเยอะ

Comment

oc ส่วนมาก tdp เฉลี่ยน่าจะอยู่ในช่วง 150w

ในส่วนของ noctua dh15 ยิ่ง tdp load เยอะ ยิ่งทิ้งชาวบ้านครับ

แต่ถ้า tdp load ไม่มาก ค่า delta temp ก็พอๆกันกับตัวอื่นที่ราคา 2000

อ้างอิง : https://www.anandtech.com/show/11407...oler-roundup/7

Comment

ใช้ Mega Halem รุ่นปู่ อายุ 9 ปี ลากกับเจ้า i5 8600k @ 5.0 GHz vcore 1.350 V. full load แค่ 70c กว่าๆ เองครับ ( 5.2 GHz ไฟกระโดดมาก เลยไม่เล่น )
                          นี้ขนาดยังไม่ได้ผ่านะ ถ้าผ่าคงไม่ถึง 60c ละมั้ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            ใช้ Mega Halem รุ่นปู่ อายุ 9 ปี ลากกับเจ้า i5 8600k @ 5.0 GHz vcore 1.350 V. full load แค่ 70c กว่าๆ เองครับ ( 5.2 GHz ไฟกระโดดมาก เลยไม่เล่น )
                            นี้ขนาดยังไม่ได้ผ่านะ ถ้าผ่าคงไม่ถึง 60c ละมั้ง
                            เสียดายที่ไม่ได้ทำขา socket ใหม่ๆแยกขาย ไม่งั้นคงผมได้ใช้ต่อ รูปทรง น้ำหนัก กำลังดี

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                              เสียดายที่ไม่ได้ทำขา socket ใหม่ๆแยกขาย ไม่งั้นคงผมได้ใช้ต่อ รูปทรง น้ำหนัก กำลังดี
                              ใช่เลยคับ ขนาดมันกำลังดีมากๆ ไม่ใหญ่ไม่เล็ก ใช้แล้วเคสดูเต็มสวยงามตามท้องเรื่อง

Comment

Comment

Working...
                                X