Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลมประมาณ 2 พันบาท vs น้ำปิด 2-3 ตอน อุณหภูมิต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลมประมาณ 2 พันบาท vs น้ำปิด 2-3 ตอน อุณหภูมิต่างกันมากมั้ยครับ

ที่ห้องไม่เปิดแอร์ cpu ไม่ได้ผ่า แต่ OC อุณหภูมิจะต่างกันเยอะมั้ยครับ

พอดีเห็น งานcom ตัว TT water 3.0 riing มันจะลดราคาเลยอยากจัดมาใส่ ครับ

2-3ตอนต่างกันไม่เท่าไร ชอบแบบไหนจัดตามงบเลย

Comment

Originally posted by asrockung View Post
      2-3ตอนต่างกันไม่เท่าไร ชอบแบบไหนจัดตามงบเลย
      หมายถึง ต่างกันซิ้งลมไม่เท่าไหร่หรอครับ

Comment

เทียบ2 กับ 3 ตอน ต่างกันไม่มากครับ ส่วนลมก็ดูเป็นตัวๆ แต่ก็สู้นํ้า2-3ตอนยากครับ

Comment

Originally posted by asrockung View Post
          เทียบ2 กับ 3 ตอน ต่างกันไม่มากครับ ส่วนลมก็ดูเป็นตัวๆ แต่ก็สู้นํ้า2-3ตอนยากครับ
          อ๋อออครับ ต่างกันชัดเจนเลยมั้ยครับ 5 องศา+ มั้ยครับ

แล้ว set นี้ดีมั้ย TT water 3.0 riing 240 ครับ

ของ TT หรือ ของ CORSAIR น่าเล่นกว่าครับ น้ำปิด

Comment

ใช้ cpu อะไรครับ จริงๆชอบแบรนด์ไหนก็จัดเลยครับ ความเย็นไม่ได้ทิ้งกันมาก ผมพึ่งเปลี่ยนจาก h100i มาเป็น TT FLOE RIING RGB 240 ก็ไม่ต่างอะไร เอาเป็นว่า ท่านคิดว่าตัวไหนสวยจัดเลยครับ

Comment

ใช้ cpu อะไรครับ จริงๆชอบแบรนด์ไหนก็จัดเลยครับ ความเย็นไม่ได้ทิ้งกันมาก ผมพึ่งเปลี่ยนจาก h100i มาเป็น TT FLOE RIING RGB 240 ก็ไม่ต่างอะไร เอาเป็นว่า ท่านคิดว่าตัวไหนสวยจัดเลยครับ
              ใช้ i 5 8600k ocด้วยครับ อ๋อ ผมไม่ค่อยเน้นสวยเท่าไหร่ อยากได้เย็นอย่างเดียว 555 แต่ corsair มันประกัน 5 ปีเลยใช่ป่าวครับ

Comment

ใช่ครับ อันเก่าผมประกันหมดก็เปลี่ยนทันที แต่ส่วนตัว Corsair ยุคนี้สวยไม่สู้ TT ครับ 55(เลือกเพราะความสวย)

Comment

ใช่ครับ อันเก่าผมประกันหมดก็เปลี่ยนทันที แต่ส่วนตัว Corsair ยุคนี้สวยไม่สู้ TT ครับ 55(เลือกเพราะความสวย)
                  ใช้ corsair ครบ 5 ปีเลยหรอครับ มีปัญหาบ้างมั้ยครับ รั่วซึมไรงี้

Comment

ถ้าใช้ดีๆก็ไม่น่ามีปัญหา คงเจอแต่นํ้าแห้ง ของผม ตอนเข้าปีที่ 4 ก็เจอแล้ว พอเข้าปีที่ 5 ก็ร้อนหนักเลย

ส่วน2 กับ 3 ตอนก็ต่างกันประมาณ 5 องศาc ได้ครับ
                    Last edited by asrockung; 20 Jun 2018, 15:29:19.

Comment

ถ้าใช้ดีๆก็ไม่น่ามีปัญหา คงเจอแต่นํ้าแห้ง ของผม ตอนเข้าปีที่ 4 ก็เจอแล้ว พอเข้าปีที่ 5 ก็ร้อนหนักเลย
                      ้น้ำแห้งแก้ปัญหาอย่างไงได้บ้างครับ เติมได้หรอครับ

Comment

อินเทล ถ้าอยากเย็นจริงต้องผ่าครับ
                        ชุดน้ำดีแค่ไหน ก็ติดตรงคอขวด ตรงความร้อนส่งขึ้นกระดองนี่แหล่ะ

แต่ผมว่า i5 8600k oc ไม่ค่อยร้อนจนน่าวิตกนะครับ

Comment

ทำไรไม่ได้ครับ ซื้อใหม่อย่างเดียว หลายปีครับกว่าจะเป็น

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                            อินเทล ถ้าอยากเย็นจริงต้องผ่าครับ
                            ชุดน้ำดีแค่ไหน ก็ติดตรงคอขวด ตรงความร้อนส่งขึ้นกระดองนี่แหล่ะ

แต่ผมว่า i5 8600k oc ไม่ค่อยร้อนจนน่าวิตกนะครับ
                            สงสัยต้องผ่าจริงๆ
                            คืออยากไปต่ออะครับ ไม่รู้เกี่ยวกับความร้อนมั้ย แต่ก็น่าจะเกี่ยว เสถียรที่ 4.9 ไฟตั้ง 1.37 ไปต่อกว่านี้ไม่ได้ แล้วมันร้อน เกือบ 90 และครับ อยากลองocไปต่อ เลยสนใจ เรื่องจัดการกับความร้อนให้ดีขึ้นครับ 555

Comment

ทำไรไม่ได้ครับ ซื้อใหม่อย่างเดียว หลายปีครับกว่าจะเป็น
                              เรื่องน้ำแห้ง ประกันเคลมไม่ไก้หรอครับ หรือขี้เกียจรื้อ 555

Comment

Working...
                              X